in gia re in to roi Một ngày bé 3 tháng tuổi măm bao nhiêu sữa ngoài thì đủ
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Tám 20, 2014, 07:39:38 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2  Tất cả   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Một ngày bé 3 tháng tuổi măm bao nhiêu sữa ngoài thì đủ  (Đọc 23250 lần)
**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1093

« vào lúc: Tháng Mười Hai 03, 2007, 10:31:28 AM »

Các mé có nuôi con bằng sữa ngoài ơi cho em hỏi chút. Em bé nhà em được gần 3 tháng tuổi rồi thì một ngày măm bao nhiêu sữa ngoài thì đủ ạ. Cụ thể là mỗi lần măm thì nên măm bao nhiêu và khoảng cách giữa các lần măm nên là bao nhiêu thì hợp lý. Nếu các mẹ không có câu trả lời chuẩn thì cứ cho em thông tin về lịch măm sữa ngoài của các bé nhà mẹ để em tham khảo + so sánh với em bé nhà e. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm lắm.  53 53 53

gaubong
Bibi Pro

Danh vọng: 78

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Mười Hai 03, 2007, 10:41:02 AM »

Mẹ tham khảo thêm ở đây:

http://bibi.vn/index.php?option=bibifaqs&task=q_logout#115

Còn kinh nghiệm bản thân mình, bé nhà mình bú mẹ đến gần 6 tháng mới ăn dặm  :-X.

babycute
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 46

cười là vàng, ngủ là bạc ,chơi là kim cương ...

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Mười Hai 03, 2007, 10:42:29 AM »

chị củng không nhớ rỏ lắm , là cở tuổi đó thì cho uống bao nhiêu là đủ , em cứ quan sát ếu thấy bé uống hết mà vẩn còn cảm giác thèm uống thì cứ cho thêm 15cc hoặc 30 cc , vì củng k có qui định rỏ ràng về lượgn sửa cho bé , nên cứ quan sát rồi từ từ cho thêm sửa , đến lúc bé ăn dặm rồi thì nhửng lần sửa trong ngày sẻ được giảm đi , chúc bé mạnh khỏe nhé  53 53

mẹ bim bim
Bibi tập sự

Danh vọng: 1

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Mười Hai 03, 2007, 10:56:05 AM »

chị có thiếu sữa không mà cho bé ăn sữa ngoài sớm thế? :huh:
**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Mười Hai 03, 2007, 11:05:40 AM »

Huhu. Không thiếu sữa thì chẳng mẹ nào muốn cho con măm thêm nhiều sữa ngoài đến thế. mới lại em cũng săp phải đi làm rồi.

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Mười Hai 03, 2007, 11:23:08 AM »

Mẹ nó ơi,mẹ nó cho biết lượng sữa của mẹ nó như thế nào?Thời gian cho con bú ra sao thì mới có lần cho bé ti bình và lượng sữa ngoài phù hợp được.
Hồi Bống nhà mình 4 tháng,mình bắt đầu đi làm và cũng cho Bống ti bình thêm và thời gian lượng sữa như sau:

Sáng 8.00 ti mẹ ( sữa mẹ cũng khá nhiều đấy)
10.30 AM: ti bình từ 90-120ml ( mới tập ăn mà)
Trưa 12h ti mẹ ( cả hai bên luôn)
1.30 chiều: ti mẹ ( không nhiều lắm vì Bống vừa ngủ vừa ti)
3.30 PM: ti bình từ 90-120ml
Cả tối và đêm về ti mẹ.

Sau khi tập ti bình được khoảng 2 tuần thì lượng sữa tăng lên từ 120ml-150ml

Không biết thế có ít không nhưng Bống nhà mình vẫn lên cân đều lắm ( trộm vía con)

Chúc mẹ nó nuôi con khỏe,dạy con ngoan  53 53 53

**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Mười Hai 04, 2007, 10:25:20 AM »

Hiện nay bé nhà mình cứ cách khoảng 3 tiếng thì măm hết 90cc sữa. Híc, thế là ít quá hay sao ấy nhỉ. Mình sốt ruột lắm vì săp phải đi làm rồi mà. Muốn hỏi thêm kinh nghiệm của các mẹ có gì còn điều chỉnh lại lượng sữa cho con. Nhà nội không ai thích mình đổ thìa vì như thế cu cậu sẽ khóc tấy bậy cả lên. Hiện nay vẫn duy trì chế độ cho ăn như vậy nhưng vẫn sốt ruột lắm. Em bé nhà mình tăng cân so với các em bé khác thuộc vào loại trung bình khá thôi. Hiện bé được 2 tháng 22 ngày, cân nặng khoảng hơn 6.5 kg. Nhưng trông bé bé lắm vì cu cậu khá nghịch ngợm. Nằm chơi mà tay chân đập liên hồi luôn nên ăn được bao nhiêu nó tiêu hết hay sao ấy. Được cái cu cậu rất cứng cáp. Mới được ngần ấy tháng thôi nhưng cổ đã cứng lắm rồi. Bế nằm toàn ngóc đầu đòi dậy thôi.

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Mười Hai 04, 2007, 10:28:36 AM »

Bé mới hơn 2 tháng mà 6.5kg thì ok quá rồi còn gì nữa.Mẹ nó up biểu đồ tăng trưởng của con lên cho mọi người ngắm đi nào  :P :P :P :P.3h lại ăn từng đó + ti mẹ theo mình là ok rùi.Xem số lần đi tè và ị của bé để xem bé có đủ no không nhé

**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Mười Hai 04, 2007, 10:37:31 AM »

3 giờ măm từng đó là hoàn toàn không ty mẹ đó chị ơi. Bé nhà em lười ty mẹ lúc thức lắm. Chỉ có trưa và đêm lúc đang thiu thiu ngủ cu cậu mới chịu măm ty mẹ nhiệt tình thôi. Em xì trét lắm. Híc. Nói ra lại bảo là so sánh nhưng thằng cu con chị gái em, nó mới được hơn 4 tháng mà đã 8kg rồi. Mỗi lần đặt con nằm cạnh cu cậu ấy là mẹ lại sốt hết cả ruột.

**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Mười Hai 04, 2007, 10:57:47 AM »

Đây là biểu đồ tăng trưởng em bé nhà em. Tính đến nay bé mới được 2 tháng 22 ngày thôi. Chưa được 3 tháng nhưng vì trong cái biểu đồ tăng trửong không có chế độ nhập tháng lẻ nên em phải chọn 3 tháng. Các mẹ xem rồi góp ý cho em nhé.

tomynike
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 9

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Mười Hai 04, 2007, 12:34:20 PM »

bạn ahf theo kinh nghiệm như mình nuôi con thì thể trạng của mỗi bé khac nhau mình không nên lấy con hàng xóm hay đứa trẻ nào khác để áp dụng cho con mình.vì bé còn đang chỉ ăn sữa chưa đến thwoif kỳ ăn dặm nên bạn cứ cho trẻ bú theo nhu cầu của trẻ nếu bé bú được nhìu thì bạn pha nhìu cho bé không thì bạn chỉ pha vừa đủ cữ bé bú thôi không be no quá hay bị chớ lắm, mình cũng là người mẹ phải nuôi con chủ yếu bằng sữa ngoài đây nên mình rất hiêu tâm trạng của mẹ nó. ah mà mẹ no thấy cân con mình vẫn lên đều thế thì yên tâm đi. theo như mình đọc được thì mình cú để ý xem bé tè mấy lần trong ngày là bit bé có ăn đủ không mà(trung binh bé phải tè ít nhất 8 lần 1 ngày). Nhưng mà mình nhìn biểu đồ tăng trưởng của bé thấy bé trộm mụ thế cơ mà không phải lo đâu. nếu bé ăn sữa ngoài thì khi được 4 thang tuổi bạn cho bé chuyển sang ăn dặm bé còn trộm mụ nữa cơ. :-X :-X :-X :-X

**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Mười Hai 05, 2007, 06:37:36 PM »

Cảm ơn mẹ tomynike nhiều nhé. Híc, chỉ tại mình ít sữa quá mà lại sắp phải đi làm nữa nên lo lắm. Mà em bé nhà mình dạo này còn lười ty mẹ cơ. Chỉ ty lúc thiu thiu ngủ, tức là buổi trưa và đêm thôi. May là bé còn chịu khó măm ty mẹ ban đêm đấy chứ nghĩ nửa đêm lục đục dậy pha sữa mà mệt ghê.

Mẹ Ty
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 239

Ty ngoan cực các bạn ạ

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Mười Hai 31, 2007, 11:22:04 AM »

mẹ kinkinchan ơi, chả lo đâu, bé mà đói thì bé tự khóc đòi ăn, nhưng 3 tiếng mới hết 90ml thì hơi ít đấy. Cu Ty nhà tớ 4 tháng đầu bú mẹ hoàn toàn, nên bé không thích bú sữa ngoài, giờ được 7 tháng rưỡi rồi, tớ cho uống cái sữa hipp ấy, thấy hắn uống khủng khiếp luôn, 1,5 giờ lại chơi 120ml, chả nôn tý nào, ngày xưa nôn suốt. Còn ban đêm thì bú mẹ hoàn toàn, vì mẹ ngại dậy pha sữa, nên cho bú mẹ thôi, chứ sữa mẹ cũng ít lắm rồi. Pha sữa cho nó uống, chắc ngủ say hơn, vì đói nên dậy liên tục, rúc mẹ liên tục. À, có mẹ nào cho tớ biết là sữa hipp có tốt không nhỉ, tớ thấy nó nhạt như sữa mẹ nên cu nhà tớ thích, chứ tớ chả thấy quảng cáo gì nên không biết, thấy mọi người mách thì mua cho nó uống thôi.

babycute
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 46

cười là vàng, ngủ là bạc ,chơi là kim cương ...

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Mười Hai 31, 2007, 11:29:30 AM »

đúng ồi , bé đói là sẻ khóc đòi uống sửa thôi , nên k cần lo lắng quá , nhưng mà cách 3 h đồng hồ là tốt nhất , vì sửa công thức khó tiêu hơn sửa mẹ , mẹ kinkinchan sao rồi , báo cáo tình hình cu tí xem nào  :-X

**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Một 16, 2008, 05:43:37 PM »

dạ dạ/
Tình hình là sau một đợt đi ngoài (huhu), cu Kin nhà em ăn uống ngon lành hẳn (hihi).
Một ngày măm 6 bữa sữa ngoài.
Mỗi bữa ăn từ 120cc ~ 180 cc
ha ha.
Cu Kin giờ được 4 tháng 4 ngày, chắc là nặng gần 8kg.

Trang: [1] 2  Tất cả   Lên
  In  

Chuyển tới: