in gia re in to roi Nấu bột với gấc tươi
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười 22, 2014, 10:10:19 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1]   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Nấu bột với gấc tươi  (Đọc 4920 lần)
bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« vào lúc: Tháng Mười Hai 10, 2007, 03:04:38 PM »

Các bố mẹ thông thái ơi,cho bomebong hỏi một câu với.Chả là hôm qua nhà em nấu xôi gấc,thế là bà ngoại Bống lấy luôn một thìa nhỏ ruột gấc cho vào nồi nấu bột cho Bống,không biết thế có sao không nhi?
Àh,mà nhà em không cho Bống ăn dầu ăn mà chỉ ăn dầu oliu thôi có đủ dinh dưỡng không các  bố mẹ thông thải nhỉ???

Giúp bomebong với các bác nhé.Nhà cháu cảm ơn ah  53 53
(tặng em)

Bông và Boule
Bibi Pro

Danh vọng: 67

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Mười Hai 10, 2007, 03:13:49 PM »

nấu bột với gấc không sao đâu. Quả gấc lành lắm bố mẹ bống a. Nó còn chữa được nhiều bệnh, phong ung thư nữa cơ.

chị cho Bống ăn dầu oliu và đủ các loại đạm thi lo gì thiếu lipit?!? vì ngay trong thịt nạc thăn cũng có mỡ đấy.

Em có 3 chai dầu: 1 dầu oliu xanh, 1 dầu symply, 1 dầu gấc Vio.  cứ thay phiên cho con ăn  38

Mẹ yêu cái em bé Bông!
tomynike
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 9

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Một 24, 2008, 01:46:33 PM »

ÔI nấu được bột gấc ngon và bổ quá còn gì mà phải lo hả mẹ nó.Con về dầu oliu mình đã được đọc ở đâu đó nói dùng dầu oliu thôi cũng đủ chất rồi nhưng mình không nhớ đọc ỏ đâu nữa để mình tìm lại mình up cho bạn nhé.Bạn cứ yên tâm đi thông tin này là cực kỳ chính xác đấy vì mình cũng chỉ cho con ăn dầu oliu thôi mà.hiiiiiiiii

Tit&Tôm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 29

Chốn bình yên...

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Một 24, 2008, 03:13:09 PM »

ăn gấc, đu đủ, cà rốt rất nhiều Caroten và vitamin A rất tốt cho sự phát triển của trẻ, nhưng nếu ăn liên tục trong một thời gian dễ gây vàng da đấy nhé. Mình cũng hay cho Tit ăn cháo nấu với gấc, ngon lắm.
Các mẹ cho con ăn dầu nên chú ý nhé, phải cho con ăn xen kẽ cả mỡ động vật nữa nhé (lợn, gà, cá). Như thế mới đủ chất và tốt cho bé.

bomebong
Bibi siêu nhân

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Một 24, 2008, 03:22:14 PM »

cảm ơn các mẹ nhé.

Nhà Bống thỉnh thoảng mới cho ăn gấc thôi.Còn dầu ăn thì nhà mình cho ăn xen kẽ: dầu oliu,dầu gấc,đậu nành,mỡ gà...chưa cho ăn mỡ lợn vì trong thịt đã có mỡ rồi ạ...

khanh an
Bibi măng non
*

Danh vọng: 0

I'm my parents' sun

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Một 31, 2008, 04:13:39 PM »

Nấu bột với gấc là cực tốt đấy, bổ máu, bổ mắt, chỉ sợ không có gấc tươi mà nấu thôi. Nhà tớ toàn phải nấu bằng dầu gấc đấy. Tuy nhiên bố mẹ bống lưu ý là không nấu gấc với cà rốt vì như thế quá nhiều vitamin A.

bomebong
Bibi siêu nhân

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Một 31, 2008, 04:27:11 PM »

Nấu bột với gấc là cực tốt đấy, bổ máu, bổ mắt, chỉ sợ không có gấc tươi mà nấu thôi. Nhà tớ toàn phải nấu bằng dầu gấc đấy. Tuy nhiên bố mẹ bống lưu ý là không nấu gấc với cà rốt vì như thế quá nhiều vitamin A.
Cảm ơn mẹ Khanh an nhé,gấc tươi nhà bà ngoại mang lên mà nên yên tâm lắm...cũng thỉnh thoảng mới nấu thôi còn cũng cho Bống ăn dầu gấc.Bống 1 tuần ăn đến 2-3 bữa cà rốt không biết có sao không nhỉ?

Trang: [1]   Lên
  In  

Chuyển tới: