in gia re in to roi Sữa Friso, Friso Gold, Friso Comfort
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười 22, 2014, 02:59:54 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Sữa Friso, Friso Gold, Friso Comfort  (Đọc 16944 lần)
xinhxinhyeuyeu
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« vào lúc: Tháng Mười Hai 13, 2007, 11:54:40 PM »

Từ 0-6 thang tuổi thì dùng Friso 1, từ 6-12 tháng thì dùng Friso 2 lớn hơn nữa thì có Friso 3. Có loại Friso đặc biệt dùng cho bé hay đói gọi la Friso for hunger baby, hoặc Friso cho trẻ dễ bị dị ứng nữa.

Bé nhà mình cũng uống Friso từ hồi 4 tháng đến giờ bé đang uống friso 3 mình thấy bé cũng có lên cân chút mình  mình thấy sữa  này nó nhạt, dễ uống và tốt cho tiêu hoá.
Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 85

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Một 03, 2008, 02:49:01 PM »

Phải đấy, Thơm nhà mình từ bé cũng chỉ uống Friso Gold thôi, có uống loại khác nhưng không thích bằng.

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
tomynike
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 9

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Một 07, 2008, 12:02:08 PM »

mình mới thấy co loại sữa XO mình dùng cho cún nhà mình thấy cũng thích lắm có mẹ nao muốn thử thì mại rô mại rô luôn đi :-X :-X :-X

me hin
Bibi Pro

Danh vọng: 13

Yêu em Hin mắt xoe tròn.

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Một 07, 2008, 01:10:08 PM »

Hin nhà em hồi bé cũng toàn uống Friso thôi, em thấy nó nhạt và thơm, dễ uống. Nh nhớn nhớn tí thì nàng ấy ko thích nhạt nữa, chuyển qua Gain ngọt ơi là ngọt. Tháng này em chuyển sang Enfa giai đoạn 3, cũng ngọt nhưng ko sắc bằng Gain, mà vị thơm rất thích nhé (đấy là mẹ thấy thế ko biết con gái có thích ko hihi).

Bông và Boule
Bibi Pro

Danh vọng: 67

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Một 07, 2008, 03:46:14 PM »

cha biet con cac mẹ uông bao nhieu sưa, chứ Gòn nhà tớ thi mỗi lần co 60ml thôi ma ngậm lên ngậm xuống :huh:

Mẹ yêu cái em bé Bông!
bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Một 07, 2008, 03:48:07 PM »

cha biet con cac mẹ uông bao nhieu sưa, chứ Gòn nhà tớ thi mỗi lần co 60ml thôi ma ngậm lên ngậm xuống :huh:

Híc,Bống nhà mình mỗi lần uống 120-150 mà mình đã buốt hết cả ruột rồi mà nhà Gòn thế nữa...

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 85

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 09:50:00 AM »

Thơm nhà mình mỗi lần uống cũng chỉ 120ml thôi, cháu ăn no hay bị ói nên mình không dám cho ăn nhiều

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
babyphuongha
Bibi măng non
*

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 11:23:32 AM »

Kèn nhà em cg thế, 3 tháng là chán sữa rùi, cho măm bột thì ăn thun thút, thấy bình sữa là lấy tay đẩy ra. Mà sữa thì chỉ ăn hợp Friso hoặc Dumex, 2 loại này mùi vị hơi giống nhau, nhg Friso nhạt hơn 1xíu, chuyển sang loại khác là thấy "quả táo" ngay. Hic híc, ăn sữa 1ngày chỉ đc 300ml thui, nhiều thì đc 420ml. Chắc là giống mẹ, cg ko thích uống sữa.

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 09:34:10 PM »

Kèn nhà em cg thế, 3 tháng là chán sữa rùi, cho măm bột thì ăn thun thút, thấy bình sữa là lấy tay đẩy ra. Mà sữa thì chỉ ăn hợp Friso hoặc Dumex, 2 loại này mùi vị hơi giống nhau, nhg Friso nhạt hơn 1xíu, chuyển sang loại khác là thấy "quả táo" ngay. Hic híc, ăn sữa 1ngày chỉ đc 300ml thui, nhiều thì đc 420ml. Chắc là giống mẹ, cg ko thích uống sữa.

Chả bé nào thích uống sữa đâu mẹ babyphuongha ạ.bomebong cứ nhìn thấy con nhà người ta cầm bình sữa tự ti mà thèm quá

me bop
Bibi tập sự

Ngày mai con khôn lớn - Bay đi khắp mọi miền

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Một 29, 2008, 01:24:23 AM »

Mình cũng cho con uống Friso, nhưng thấy đứa bạn cho con uống S26, thấy có vẻ tốt ra phết. Trộm vía, cháu nó mới 6th mà được 9.2kg rùi. Mình cũng định đổi sưa cho con đây.
butchikim
Bibi măng non
*

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Hai 28, 2008, 03:12:01 PM »

Tớ cũng mới chuyển sang Friso thường cho bé, Gold cũng tốt nhưng tớ không tải được vì đắt gấp đôi.

Định cho con uống Enfa, thằng nhóc bị táo quá trời, bg nhóc con uống sữa không kén lắm, gì nó cũng uống, hihichcic

Thấy cũng ok, bé nhà mình 19 tháng, mỗi lần uống được 150-200ml, ngày 3 bữa

Tớ nhận chưng cất phật thủ mạch nha, thuốc ho cho bé....0985096898
me Bin
Bibi tập sự

Danh vọng: 1

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Ba 10, 2008, 02:37:02 PM »

Bin nhà tớ uống có mỗi bữa 90ml mà còn đang khổ sỏ đây  Buồn> , hơn 9 tháng rồi mà mỗi ngày giỏi lắm được 300ml sữa .mà ăn đổ thìa chứ đâu có chịu ti bình , mỗi bữa 90ml đổ ra ngoài hết không biết vào bụng được bao nhiêu đây? Ăn uống đối với con sao khổ thế nhi?  :t
Mẹ Ty
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 239

Ty ngoan cực các bạn ạ

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Ba 10, 2008, 02:41:26 PM »

Hồi trước cu Ty nhà tớ cũng uống Friso nhưng có vẻ không thích lắm, giờ chuyển Dumex thì thấy ổn, uống ngày 3-4 bình, mỗi bình 100-120ml, tu một lúc là hết veo. Nên có lẽ từ giờ đến lúc 1 tuổi tớ sẽ cho ty uống Dumex luôn. còn ngoài 1 tuổi thì uống Pediasure cũng được.

duong cuu
Khách
« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Ba 24, 2008, 01:48:52 PM »

Ôi trời, cún nhà em uống Friso Gold, ngày 2-3 lần, mỗi lần 50ml mà hết cả tiếng đồng hồ. Có lẽ nghe các mẹ thử đổi sữa cho con xem nhỉ. Theo các chị thì bây giờ nên đổi sữa gì dễ uống mà tốt ạ? Mà hình như nó có vẻ thích ăn ngọt hay sao í, nước dưa hấu thì uống ghê lắm ạ.
Mẹ Nấm
Bibi Pro

Danh vọng: 22

Tất cả vì tương lai con em chúng ta

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Ba 24, 2008, 10:36:57 PM »

Cún nhà tớ cũng uống Friso Gold từ lúc mới đẻ,mỗi ngày 1 bình 60ml thôi,ti mẹ là chính.Giờ mẹ muốn lượn lờ mà nó lại không chịu ti bình mới chết chứ.Cứ pha ra rồi lại mẹ uống hoặc bỏ đi. Ôi buồn quá.Nhìn con các bác uống mấy bình một ngày mà thèm quá :t :t :t

:buom: :buom2: :buom2: :buom:
Trang: [1] 2   Lên
  In  

Chuyển tới: