in gia re in to roi Bé mấy tháng tuổi thì có thể cho ăn tôm,cua cá...
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười Một 22, 2014, 11:16:37 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Bé mấy tháng tuổi thì có thể cho ăn tôm,cua cá...  (Đọc 21175 lần)
bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« vào lúc: Tháng Mười Hai 14, 2007, 11:48:03 AM »

Bống nhà em hôm nay là được 6 tháng 11 ngày rồi mà em vẫn chưa dám cho ăn bột với tôm cua cá vì em sợ bị tào tháo đuổi.Ăn thịt mãi cũng chán lắm,người lớn còn chán nữa là các bố mẹ nhỉ.Nên các bác cho em hỏi bé mấy tháng tuổi có thể cho bé ăn tôm cua cá nói chung là đồ tanh ấy.Cảm ơn các bác nhiều.

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 85

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Mười Hai 14, 2007, 02:01:14 PM »

Mẹ Bống ơi, khi nào con ăn mặn là có thể cho ăn đồ tanh được rồi mà

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
babycute
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 46

cười là vàng, ngủ là bạc ,chơi là kim cương ...

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Mười Hai 14, 2007, 02:08:31 PM »

uhm khoảng 6,7 tháng là ăn được rồi đấy , nhưng mà cho bé ăn chút xíu thôi , nếu xem bé tiêu hóa tốt , k bị tiêu chảy hay dị ứng là được à ,  :-X :-X bé nhà chị hồi 6 tháng củng cho ăn rồi , bây giờ loại nào củng ăn được hết ,  :P :P

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Mười Hai 14, 2007, 02:37:08 PM »

chị Babycute ơi, viết bn bài thì được có chữ BTV bên dưới thế?

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
vy
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Mười Hai 14, 2007, 02:53:26 PM »

Mình nghĩ heo/bò/cá/gà thì bé 6thangs ăn được rùi, còn lươn/cua/tôm thì đợi bé 7, 8th rồi cho ăn---> tốt cho hệ tiêu hóa.
babycute
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 46

cười là vàng, ngủ là bạc ,chơi là kim cương ...

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Mười Hai 14, 2007, 02:58:52 PM »

chị Babycute ơi, viết bn bài thì được có chữ BTV bên dưới thế?
chị củng mới thấy đó thôi  đợi chỉ hỏi admin cái nhé , hí hí , mà đào thơm nhớ vào bibi thường xuyên và post bài tham gia là sẻ có ngay ấy mà heheheh [ đùa đấy ]  :-X :-X

bomebong
Bibi siêu nhân

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Mười Hai 16, 2007, 02:12:58 PM »

uhm khoảng 6,7 tháng là ăn được rồi đấy , nhưng mà cho bé ăn chút xíu thôi , nếu xem bé tiêu hóa tốt , k bị tiêu chảy hay dị ứng là được à ,  :-X :-X bé nhà chị hồi 6 tháng củng cho ăn rồi , bây giờ loại nào củng ăn được hết ,  :P :P

Cảm ơn các bác nhé,em cũng muốn tập cho Bống nhà em ăn cho quen chứ sợ sau này lớn lại gảnh ăn thì chết.Ăn tôm cua cá là tốt các mẹ nhỉ?Em sợ Bống giống bố chả thích ăn tôm cua cá gì cả,suốt ngày ăn thịt thôi,huhu.Mà em vừa thấy có bác pốt một bài bảo là ăn nhiều thịt dễ bị ung thư gì đó,sợ lắm cơ...

Bố Bé
Bibi nhi đồng
**

Danh vọng: 0

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Mười Hai 16, 2007, 02:48:24 PM »

oh thế mebong cứ bắt bé tập ăn bột ngọt với bột mặn không người lái mãi thế à, khổ thân bong quá nhỉ, bé đã ăn dặm rồi thì tập cho bé ăn dần với những loại thức ăn như tôm, cá, thịt...nhưng với liều lượng từ ít đến nhiều, vừa cho ăn vừa thăm dò cho bé quen với những loại thức ăn đó là được

bomebong
Bibi siêu nhân

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Mười Hai 16, 2007, 07:16:54 PM »

Dạ không ạ,bomebong vẫn nấu bột với thịt lợn,thịt gà,thịt bò,trứng với rau củ quả các loại cho Bống ăn.Chỉ có điều chưa dám cho Bống ăn đồ tanh vì sợ bị tào tháo đuỏi ạ.Ăn bột không người lái chắc Bống cũng chả ăn đâu bác Bobe ạ.

em định hết tháng này cho Bống tạp ăn bột với tôm cua cá đấy ạ,được các bố mẹ nhỉ?

Mẹ Ty
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 239

Ty ngoan cực các bạn ạ

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Mười Hai 26, 2007, 06:02:10 PM »

Từ hồi Cu Ty nhà tớ được 4 tháng tớ đã cho ăn bột mặn rồi đấy. Tớ thấy các mẹ truyền cho tớ là cho ăn bột ngọt trước rồi mới sang bột mặn, nhưng bà nội không đồng ý, cho ăn bột mặn luôn. Tháng đầu ăn dặm, tớ toàn mua thịt nạc về xay ra xong lọc lấy nước, rồi cho rau vào luộc, lấy nước đấy cho bé ăn. Đến 5 tháng thì tớ bắt đầu cho ăn thịt bò, thịt gà. Đến 6 tháng thì bắt đầu tôm, cá. còn cua thì chưa ăn. Chắc đến hết 8 tháng tớ sẽ bắt đầu cho ăn cua. Thấy dạ của bé vẫn tốt, chả thấy làm sao cả, ăn gì cũng được. hihihi, nên mình cũng chả để ý lắm. giờ lại bì còi xương nên tớ cho ăn tôm liên tục, trứng gà nữa, liên tục, cách ngày lại tương một quả. Chả biết có nhiều quá không nhỉ?

trangxiu
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 7

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Mười Hai 27, 2007, 08:44:09 AM »

Mình thấy ăn cách ngày 1 quả trứng gà là nhiều quá đấy. Bé nhà mình mỗi tuần chỉ ăn bột trứng có 1 lần thôi. Còn lại thì thịt lơn, bò gà, cá,tôm, cua lươn, gan. Nói chung là ăn lung tung để về sau đừng có kén ăn. Hôm được 9 tháng cho ăn thử 1 bữa bột trai. Trộm vía,ko vấn đề gì cả. Chuẩn bị cho ăn cả ngày thôi.Ty bị còi xương ăn bột trai đi. Trai chữa còi xương chuẩn đấy.
Ah,mọi người có ai cho bé ăn bột đậu phụ tươi chưa? Mình hôm qua mua về định nấu cho Mít ăn thử, nhưng bà ngoại phản đối. Bảo là như thế sẽ bị ít bột đi, và đậu tươi sợ nhiều chất bảo quản và thạch cao. Ai đã cho bé ăn bột đậu cho mình kinh nghiệm nhé.

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Mười Hai 27, 2007, 08:47:07 AM »

Ôi trời ơi, mẹ thaianh gì đó ơi, mẹ cho bé ăn ít trứng gà thôi,ăn nhiều nó ko hấp thụ hết lại đi sống phân đấy, mỗi tuần tớ chỉ cho bé nhà tớ ăn 1 quả thôi, mà phải chia làm 3 lần đấy. Cái gì cũng thế, ăn nhiều quá cũng không tốt đâu, mẹ giãn bữa trứng gà ra nhé. Chúc bé nhà mẹ mạnh khoẻ! :D

Mẹ Ty
Bibi siêu nhân

Ty ngoan cực các bạn ạ

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Mười Hai 28, 2007, 03:17:18 PM »

Thanks các mẹ nhé, tớ sẽ cho bé ăn bột trai, ngao để cải thiện canxi cho bé. Các mẹ ở cơ quan tớ thì bảo là còi xương không đáng ngại, nhưng sao tớ vẫn thấy lo lắng.

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Mười Hai 31, 2007, 10:15:14 AM »

mẹ thaianh ơi, bé nhà mẹ ăn cháo được rồi đấy, mẹ nấu cháo trai, cháo ngao cho bé ăn đi

Mẹ Ty
Bibi siêu nhân

Ty ngoan cực các bạn ạ

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Mười Hai 31, 2007, 11:13:20 AM »

mẹ Đào Thơm ơi, tớ thấy mọi người bảo là phải trên 10 tháng mới được ăn cháo, còn tuyệt đối là không, tớ cũng định ninh cháo cho bé ăn, vì thấy dạo này bé chán ăn bột rồi, nhưng bs bảo là không được ăn cháo lúc này thì thế nào nhỉ, tớ vẫn xay ngao và tôm, cá rồi nấu bột cho bé mà.

Trang: [1] 2   Lên
  In  

Chuyển tới: