in gia re in to roi làm thế nào cho bé uống nhiều sữa
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười 25, 2014, 06:07:58 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2 3 ... 5   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: làm thế nào cho bé uống nhiều sữa  (Đọc 8149 lần)
mesananh
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 08:28:46 AM »

Chào các me bibi, cháu bé nhà em hơn 10 tháng tuổi rùi. Cháu đã ăn dặm 3 bữa/ngày nhưng lại rất khó uống sữa. Em được khuyên là cho gạo HIPP vào sữa của bé thì dễ uống hơn. Nhưng nếu cho gạo vào sữa thì lại thành bột mất rồi. Em muốn cho bé chỉ uống sữa không thôi nhưng tập cho bé thế nào vì bé nhà em lại không chịu bú bình. Hông biết làm sao. Các mẹ có kinh nghiệm hãy giúp meSanAnh vụ này với. Thank kiu!
Mẹ Nấm
Bibi Pro

Danh vọng: 22

Tất cả vì tương lai con em chúng ta

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 08:40:43 AM »

Vụ này thì tớ cũng bó tay vì em bé nhà tớ cũng lười uống sữa lắm.Thức không uống,ngủ không uống,hòa sữa với bột Hip cũng không uống.Tóm lại là không uống:-\.Sữa pha cho con toàn mẹ uống,lên cân vòn vọt :t :t.Tớ  kiên trì  uống sữa cùng con hàng ngày,cân lên hàng ngày 38 Giờ con 6 tháng, uống được 50ml/1lần Ôi buồn quá .Ngày 2 lần.Thế đã thấy mừng lắm rồi.Híc

:buom: :buom2: :buom2: :buom:
baolamtyty
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 171

Hãy cười tươi con nhé

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 08:41:04 AM »

Giống BL ngày trước rồi, không chịu uống nên mình làm theo cách này, mỗi tối chỉ cho uống 30ml, bón từng thìa, cố nịnh, ----> dần dần tăng số sữa lên, bé ăn quen thì tăng lên ----> mẹ nó kiên trì nhé. Bé nhà tớ ko uóng nhiều lắm một ngày chỉ khoảng 450ml thôi -----> nhưng cho vào bình có ống hút cứ tu ừng ực luôn. Chúc mẹ nó thành công, kiên trì nhé. :P

Mẹ Cún con
Bibi Pro

Danh vọng: 16

Mẹ yêu Bố con Cún nhất trên đời!

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 08:45:06 AM »

Mesananh ơi, con bé nhà em cũng lười ăn khủng khiếp. Mỗi lần ăn còn như một trận chiến cơ, mà khổ, bé còn nhỏ hơn con bác nên em cũng mệt mỏi lắm  :t. Giờ em có kinh nghiệm rùi, phải đa dạng hóa bữa ăn bác ạ, trẻ con nó cũng dễ chán lắm. Bác thử đổi sữa xem, em cũng phải thay không bít bao lần sữa để tìm sữa phù hợp đấy. Sau đó thì em mua bột gạo Hipp và bột ngũ cốc pha sữa các vị, lúc thì em cho 1 thìa bột gạo vào sữa (mình cho vừa phải thì không sợ đặc như bột đâu), lúc khác em lại pha bột ngũ cốc. Trộm vía, con bé ăn cũng được lắm.

Minh Nguyet
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 136

Minh Nguyệt

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 08:54:22 AM »

con gái của tớ cũng lười uống sữa lắm. ngay từ bé đã phải uống bằng muỗng rồi. chỉ còn cách bạn dùng muỗng thôi, vừa cho uống vừa cho bé chơi các đồ chơi mà bé thích. nếu bé lười uống sữa thì bạ cho bé ăn cháo thay sữa cũng được. ngày xưa ... hồi bố mẹ bé có được uống nhiều sữa như bé đâu mà vẫn cứ lớn đấy thôi.

Mặt trời của bắp thì nằm trên đồi
Mặt trời của mẹ con nằm trên lưng
mym_bym
BAN PHỤ HUYNH BIBIHOME
Bibi siêu nhân
*

Danh vọng: 769

HIỀN nhứt bibi_Dịu nhứt bibi => HIỀN DỊU nhứt BIBI

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 09:00:35 AM »

:t :t :t :t :t
Hik, nhóc nhà mym từ bé đến bây h (33 tháng), chưa bao h biết uống bình ý!!!  Chết chưa Chết chưa Chết chưa Chết chưa
Toàn cho uống bằng thìa thui!!!  :t :t :t :t :t
Uống thìa cũn được mẹ nó ah!!!  Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của ba

Gái hai con! Một chồng!
mesananh
Bibi tập sự

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 09:12:00 AM »

Mẹ Cún con ơi con nhà mẹ đã thử những loại sữa nào rùi. Em đã thử một số loại như Meji, Gain Advance, Dumex, enfa rồi mà cháu đều không thich uống. Bi h cháu đang uống Enfa. Em nghiệm ra là cứ loại sữa nào mùi vị thơm quá, ngọt quá là cu nhà em không uống. Mẹ Cún con và các Me bibi khác có bit loại sữa nào phù hợp với Cháu nhà em không giúp MeSanAnh với.
Mẹ Cún con
Bibi Pro

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 09:13:37 AM »

Chẳng bít bé nhà các bác thía nào chứ con em uống thìa cứ như đánh vật í, mệt dã man con ngan luôn  Ôi buồn quá. Lại còn lâu nữa chứ  Chết chưa. Khi nào phải dùng đến thìa thì cứ gọi là....hò hét, nhảy múa, đánh lạc hướng tứ tung cả lên (lắm khi nghĩ thấy dở hơi bỏ xừ, không vì con thì còn lâu nhé  >Buồn)

mym_bym
BAN PHỤ HUYNH BIBIHOME
Bibi siêu nhân
*

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 09:14:12 AM »

FRISO!!! FRISO!!! FRISO!!!

Gái hai con! Một chồng!
baolamtyty
Bibi siêu nhân

Hãy cười tươi con nhé

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 09:15:25 AM »

BL đang dùng Dumex............ Bé Bibi của ba

mym_bym
BAN PHỤ HUYNH BIBIHOME
Bibi siêu nhân
*

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 09:18:20 AM »

Chẳng bít bé nhà các bác thía nào chứ con em uống thìa cứ như đánh vật í, mệt dã man con ngan luôn  Ôi buồn quá. Lại còn lâu nữa chứ  Chết chưa. Khi nào phải dùng đến thìa thì cứ gọi là....hò hét, nhảy múa, đánh lạc hướng tứ tung cả lên (lắm khi nghĩ thấy dở hơi bỏ xừ, không vì con thì còn lâu nhé  >Buồn)
Huhuhu, may kiếp trước làm Vũ công nên kiếp này nhảy dẻo lắm!!! Huhuhu, nhày cho sái xương sừon ý Cún ạh!!! Huhuhu!!!
Thôi thì đủ thứ, nồi niêu, xong chảo, roài ti vi, đài, đèn, đồ chơi, và ... ui trùi, hu hu hu, như khỉ cả nhà  ý!!! Huhuhu!!! Trộm vía, từ lúc tầm con mẹ san anh thì lại thik uống thìa!!! Hihihi, may quá!!! Chắc vì thế mà mẹ nhanh lấy lại COOOOO!!!

Gái hai con! Một chồng!
baolamtyty
Bibi siêu nhân

Hãy cười tươi con nhé

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 09:20:34 AM »

Tại mym hiền, nhẹ nhàng dễ thương nên Mym thích nịnh ----> uống thìa lâu lắm

Mẹ Cún con
Bibi Pro

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 09:40:14 AM »

Mẹ Cún con ơi con nhà mẹ đã thử những loại sữa nào rùi. Em đã thử một số loại như Meji, Gain Advance, Dumex, enfa rồi mà cháu đều không thich uống. Bi h cháu đang uống Enfa. Em nghiệm ra là cứ loại sữa nào mùi vị thơm quá, ngọt quá là cu nhà em không uống. Mẹ Cún con và các Me bibi khác có bit loại sữa nào phù hợp với Cháu nhà em không giúp MeSanAnh với.
Con em đã từng kinh qua Similac, Nan, Hipp, XO, Farley, Meiji, Friso và giờ là Milmax.  Theo em được bít thì Meiji và Milmax không có chất phụ gia nên không tạo mùi, vị lạt gần giống sữa mẹ nên rất dễ uống (dễ pha chế cái khác nữa) . Bé nhà em cũng không khoái uống ngọt. Còn việc tìm được đúng loại sữa con mình ưa thích thì khó lắm, còn phải tùy vào thể trạng và sự hấp thụ của bé nữa. Nói chung mẹ cần có lòng kiên nhẫn và đôi khi có một chút liều, ý em là liều đổi sữa í (như em chẳng hạn, cứ thấy bé có vẻ không mặn mà gì lắm là đổi luôn, hic...mặc dù bít là đổi xoành xoạch như thế cũng không phải là điều tốt)

mesananh
Bibi tập sự

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 10:22:18 AM »

Sữa Milmax thì cu nhà em 10 tháng có uống được không MẸ Cún con ơi.
Mẹ Cún con
Bibi Pro

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Tư 10, 2008, 10:28:49 AM »

Sữa Milmax thì cu nhà em 10 tháng có uống được không MẸ Cún con ơi.
Uống được bác ạ. Loại Milmax Angel 2 cho trẻ từ 6-12 tháng. Sữa này con em uống cũng thấy dễ tiêu hóa lắm (trộm vía), nó bổ xung Bifidus (chỉ có trong sữa chua) trợ giúp đường tiêu hóa.

Trang: [1] 2 3 ... 5   Lên
  In  

Chuyển tới: