in gia re in to roi Bé ăn phô mai như thế nào là đúng cách
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Bảy 30, 2014, 02:07:18 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Bé ăn phô mai như thế nào là đúng cách  (Đọc 9159 lần)
bibitom
Bibi măng non
*

Danh vọng: 3

« vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 10:55:46 AM »

Bé nhà mình bước sang tháng thứ 8, mình có mua pho mát Party Cubes (loại Plain - Nature) cho bé ăn thử.

Mình nấu bột mặn (bột tôm, thịt, cá, trứng) và có trộn phô mai vào cho bé (trộm vía bé ăn khá hơn bình thường), nhưng liều lượng dùng phô mai cho mỗi bữa ăn của bé mình không biết nhiều thông tin lắm.

Các mẹ bibi có thông tin chính xác nào về cách nấu cũng như liều lượng dùng trong 1 bữa cho bé, share cho mình cùng tham khảo nha.

Thanks các mẹ thật nhiều.

Mẹ Cún con
Bibi Pro

Danh vọng: 16

Mẹ yêu Bố con Cún nhất trên đời!

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 11:01:32 AM »

Không bít bác cho thế nào chứ em hồi 5 tháng cho 1/4 viên, từ 6 tháng cho nửa viên. Em thấy người ta hướng dẫn thế, thấy bảo 8 tháng nên cho cả viên nhưng chẳng biết thế nào. Thật ra theo khẩu vị của em thì 1 bát ăn cơm như mình í thì tối đa chỉ nên cho nửa viên thôi, ít bột hơn chút thì 1/4 thấy ngon hơn. Vì phô mai có vị chua nên cho nhiều quá khó ăn lắm.

baodang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 180

Cả nhà ta đều thương yêu nhau!

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 11:06:34 AM »

bình thường mình cho 1 viên/bát bột, ngày 2 viên. Như vậy có nhiu quá không nhỉ?

Mẹ Cún con
Bibi Pro

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 11:08:24 AM »

bình thường mình cho 1 viên/bát bột, ngày 2 viên. Như vậy có nhiu quá không nhỉ?
Hic, theo em thì nhiều, ngày ăn 1l phô mai thôi vì nó nhiều đạm nên khó tiêu lắm.

bibitom
Bibi măng non
*

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 11:27:49 AM »

Vì cho bé ăn thử nên mình cho ăn 1 ngày 1 viên thôi. Mỗi bữa cho 1/2 viên vào bát bột của bé (mình nếm thử, thấy bột của bé ngậy hơn bột bình thường........... trộm vía bé ăn thun thút........... hí hí hí...............)

Nhưng nếu cho ăn nhiều phô mai quá mình cũng lo lắm vì độ đạm của bé 1 ngày là 40-50gr (không biết độ đạm như vậy có quá nhiều với bé 8 tháng tuổi không nhỉ?????). Các mẹ bibi cho mình lời khuyên tiếp nhé./.

Duong cuu
Bibi Pro

Danh vọng: 22

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 01:11:59 PM »

Viên party cubes em thấy bé tí xíu mà. mà các mẹ ơi nếu đã cho phomai vào cháo của con rồi thì có nên cho dầu ăn thêm k? Hay như vậy sẽ béo quá?

hanvu
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 01:45:40 PM »

con gái em  4tháng em đã cho ăn bột và cho 1 chút phô mai vậy có ảnh hưởng gì không ạ?? :heomap
trangxiu
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 7

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 01:50:11 PM »

Viên party cubes em thấy bé tí xíu mà. mà các mẹ ơi nếu đã cho phomai vào cháo của con rồi thì có nên cho dầu ăn thêm k? Hay như vậy sẽ béo quá?
Đã phomai thì thôi dầu ăn chứ. Mình nghĩ mỗi ngày chỉ nên ăn 1 viên. Mà cũng ko phải ngày nào cũng cho ăn. Tuần 2 -3 lần mình nghĩ là ok

baodang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 180

Cả nhà ta đều thương yêu nhau!

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 02:05:18 PM »

Đã phomai thì thôi dầu ăn chứ. Mình nghĩ mỗi ngày chỉ nên ăn 1 viên. Mà cũng ko phải ngày nào cũng cho ăn. Tuần 2 -3 lần mình nghĩ là ok
Mình cho con ăn ngày 2 viên đấy, nhưng ko phải ngày nào cũng ăn. Tuần chỉ ăn 2 ngày vậy thôi. Mình cho cả phomai và dầu ăn. Chẳng biết có sao không, nhưng thấy con ngon miệng hơn.

bibitom
Bibi măng non
*

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 04:46:27 PM »

Cho phô mai rùi còn thêm cả dầu ăn ý hả? Đúng ko nhỉ.....

Mình nghĩ nếu cho phô mai rùi đừng nên cho dầu ăn vào nữa. Chắc phô mai cũng như bơ ý..... đã bao giờ các mẹ bibi cho dầu ăn rùi cho cả miếng bơ vào chưa............. hixx.......... nhưng ko rõ bơ có giống phô mai không nhỉ???

Thú thực là mình ko khoái khẩu đồ ăn Tây (phô mai, bơ........) nên mình ko rành lắm về mấy món này.

Vì các bé, các mẹ thử tìm hiểu kỹ thêm đi./.

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 04:48:51 PM »

Cho phô mai rùi còn thêm cả dầu ăn ý hả? Đúng ko nhỉ.....

Mình nghĩ nếu cho phô mai rùi đừng nên cho dầu ăn vào nữa. Chắc phô mai cũng như bơ ý..... đã bao giờ các mẹ bibi cho dầu ăn rùi cho cả miếng bơ vào chưa............. hixx.......... nhưng ko rõ bơ có giống phô mai không nhỉ???

Thú thực là mình ko khoái khẩu đồ ăn Tây (phô mai, bơ........) nên mình ko rành lắm về mấy món này.

Vì các bé, các mẹ thử tìm hiểu kỹ thêm đi./.
uh,mẹ bibitom nói đúng đấy,xem kỹ lại các mẹ ạ.

Bống thì chưa bao giờ ăn phô mai cả nên mẹ Bống cũng bó tay

Mẹ Nấm
Bibi Pro

Danh vọng: 22

Tất cả vì tương lai con em chúng ta

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 05:22:36 PM »

Phomai party cube mà cho vào cháo mình thường cho 2 viên.Ngoài ra o cho thêm bất cứ thứ gì nữa(như muối hay dầu ăn)vì trong thành phần của phomai đã đầy đủ chất béo,đạm...

:buom: :buom2: :buom2: :buom:
mezz
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 578

Zi zỉ zì zi

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Sáu 02, 2008, 05:35:35 PM »

Mình chạ biết vụ này, chỉ biết cho con ăn khi nào con thik, ngưng khi nào con không ăn nữa, có ngày cho zz ăn 2 viên con bò cười, vì zz lớn rùi, nên ăn con bò cười là vừa. Lúc bé cũng ăn Party Cuber. Sau này thấy zz ăn phomai Kỉi ( viên to lắm) vẫn ăn hết nên cho phomai con bò cười. Chưa bao giờ cho vào cháo cả nên hổng bít. Nhưng mẹ zz nghĩ việc cho dầu ăn vào cháo là tăng thêm năng lượng cho con, nên nếu dã có phomai rồi thì có thể giảm lượng dầu. Miễn là mỗi chén đủ lượng calo cho con là ok ( lượng calo tùy thuộc vào độ tuổi con cái nhé).

http://360.yahoo.com/profile-GppCzuslc7OkksOrGP3alnoE3A--?cq=1

Con dù lớn vẫn là con của mẹ. Đi khắp đất trời lòng mẹ vẫn theo con... :mezz: :mezz: :mezz:
Mẹ Cún con
Bibi Pro

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Sáu 03, 2008, 09:58:25 AM »

con gái em  4tháng em đã cho ăn bột và cho 1 chút phô mai vậy có ảnh hưởng gì không ạ?? :heomap
Đừng cho bé ăn phô mai sớm thế, ít ra cũng phải ngoài 5 tháng chứ. Hệ tiêu hóa của bé còn non nớt, ăn sớm khó tiêu lắm và còn ảnh hưởng đến tiêu hóa sau này nữa.

Mẹ Cún con
Bibi Pro

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Sáu 03, 2008, 10:01:47 AM »

Hic, em không bít cho phô mai thì không phải cho dầu và mắm nên mọi khi nấu bột cho Cún, em cho cả 3 thứ luôn...

Trang: [1] 2   Lên
  In  

Chuyển tới: