in gia re in to roi Bé có ăn rau mồng tơi được không???
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười 23, 2014, 11:28:43 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Bé có ăn rau mồng tơi được không???  (Đọc 6460 lần)
biaheineken
Bibi nhi đồng
**

Danh vọng: 1

« vào lúc: Tháng Sáu 16, 2008, 10:16:18 PM »

Mình nấu cháo rau mùng tơi cho bé ăn, thấy output cũng tốt. Thế nhưng bà nội bé bảo rau mùng tơi có cái chất gì đó không tốt với trẻ dưới 18 tháng. Mình muốn hỏi mọi người xem có thể cho bé ăn các loại rau gì?

[
baodang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 180

Cả nhà ta đều thương yêu nhau!

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Sáu 16, 2008, 10:18:33 PM »

Mình nấu cháo rau mùng tơi cho bé ăn, thấy output cũng tốt. Thế nhưng bà nội bé bảo rau mùng tơi có cái chất gì đó không tốt với trẻ dưới 18 tháng. Mình muốn hỏi mọi người xem có thể cho bé ăn các loại rau gì?
Mình vẫn cho con  ăn rau mồng tơi mà. Thấy có sao đâu. Ngoài ra, có thể ăn thêm rau muống, rau  cải xanh, rau bí đỏ...

mym_bym
BAN PHỤ HUYNH BIBIHOME
Bibi siêu nhân
*

Danh vọng: 769

HIỀN nhứt bibi_Dịu nhứt bibi => HIỀN DỊU nhứt BIBI

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Sáu 16, 2008, 10:19:05 PM »

18 tháng thì nói chung là ko cần phải kiêng j cả!!!
Con có thể ăn được tất cả rùi!!! Có điều, cho con ăn, phải nghe ngóng!!!
Thêm nữa, nếu cụ đã nói vậy, có thể thay thế = rau khác mà!!! Ko nhất thiết phải rau mùng tơi!!!

Gái hai con! Một chồng!
biaheineken
Bibi nhi đồng
**

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Sáu 16, 2008, 10:54:37 PM »

Ông ngoại trồng cho bé một giàn mồng tơi luôn, giờ bảo không ăn cũng kì.

[
Duong cuu
Bibi Pro

Danh vọng: 22

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Sáu 17, 2008, 07:50:37 AM »

Em chưa nghe là rau này có tác hại gì cả. Chị hỏi lại bà xem. Rau mùng tơi hỗ trợ tiêu hóa mà, nhất là khi bé táo bón ăn mùng tơi vào output đẹp luôn. Em hay cho con ăn lắm.

biaheineken
Bibi nhi đồng
**

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Sáu 17, 2008, 07:53:27 AM »

Em chưa nghe là rau này có tác hại gì cả. Chị hỏi lại bà xem. Rau mùng tơi hỗ trợ tiêu hóa mà, nhất là khi bé táo bón ăn mùng tơi vào output đẹp luôn. Em hay cho con ăn lắm.
uh, mình cũng nghĩ vậy, bé ăn có sao đâu. Không biết bà nội đọc thông tin này ở đâu nữa.

[
baobao
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 835

Người thương người bao nhiêu cũng thiếu.

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Sáu 17, 2008, 08:13:01 AM »

uh, mình cũng nghĩ vậy, bé ăn có sao đâu. Không biết bà nội đọc thông tin này ở đâu nữa.

Thì mẹ nó cứ hỏi thẳng bà Nội xem! biết đâu thêm được 1 kiến thức, có được một thông tin?

Lan Duyen
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1946

Yêu con lắm- yêu vô cùng...

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Sáu 17, 2008, 08:22:39 AM »

Bé nhà mình thích ăn rau mồng tơi nấu với cua lắm, có điều ngày nghỉ cuối tuần cháu mới được ăn món này. Vì mẹ bận và lười nữa...

Em đứng 1 mình em xinh nhất hội!
biaheineken
Bibi nhi đồng
**

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Sáu 17, 2008, 08:23:14 AM »

Thì mẹ nó cứ hỏi thẳng bà Nội xem! biết đâu thêm được 1 kiến thức, có được một thông tin?
Uh, mình cũng nghĩ vậy. Bà nội Ken ỏ Mỹ, có nhiều kiến thức về y học và sức khỏe mà bên mình chưa biết, bà hay gọi về nhắc lắm. Để mình hỏi lại rõ ràng, có gì sẽ thông báo cho mọi người nhé.
Cảm ơn mẹ baobao nhiều!

[
Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 85

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Sáu 17, 2008, 08:25:41 AM »

Mình cũng hay cho con ăn rau này lắm, Bà nội trồng rau này mà, ăn mát, dễ tiêu hóa mà nấu cháo lên thơm lắm nhé.

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
10000
Bibi măng non
*

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Sáu 17, 2008, 08:31:09 AM »

Mình nghĩ là rau mùng tơi , rau ngót đều tốt . Nhưng không hiểu sao BIBI nhà mình cứ ăn mùng tơi , rau ngót , rau muống là output lại có vấn đề , nên mình chỉ dám cho ăn các loại củ như : Su hào , cà rốt , khoai tây ... Cơ địa mỗi bé khác nhau , cơ bản là mẹ phải để ý đến con và nghe ngóng xem con ăn từng loại thực phẩm như  thế nào

baobao
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 835

Người thương người bao nhiêu cũng thiếu.

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Sáu 17, 2008, 08:32:37 AM »

Uh, mình cũng nghĩ vậy. Bà nội Ken ỏ Mỹ, có nhiều kiến thức về y học và sức khỏe mà bên mình chưa biết, bà hay gọi về nhắc lắm. Để mình hỏi lại rõ ràng, có gì sẽ thông báo cho mọi người nhé.
Cảm ơn mẹ baobao nhiều!
Ở quê thì có những kinh nghiệm xưa của ông bà để lại, có những điều rất đúng (vì là từ thực tế đúc kết ra mà)=>đáng để học
Nhưng ở thành phố, ở những nước phát triển thì đại đa số là từ những nghiên cứu khoa học mà ra => vẫn rất đáng để học!
Những bà mẹ trẻ, thiếu kinh nghiệm như chúng mình, thì kiến thức là vô cùng quan trọng trong việc chăm sóc và nuôi dạy con cái. Cho nên, cứ nghe bất kỳ một thông tin nào thì mình cũng phải tìm hiểu cho kỹ càng để lọc ra điều có lợi nhất cho con. tâm lý chung mà!
mẹ nó tìm hiểu rồi thông tin nhé! cám ơn mẹ nó nhiều!

Bố Bin tồ
Bibi Pro

Danh vọng: 71

Bố già khó tính...

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Sáu 17, 2008, 09:32:50 AM »

"Cái chất gì đó không tốt" tức là không có chất gì cả vì chất "gì đó" bố Bin tra các loại từ điển không thấy.
Nói chung nhưng kiến thức kiểu "gì đó" nên giải tán. Đó là nguồn gốc cho các thông tin vỉa hè kiểu "ăn bưởi ung thư"...

biaheineken
Bibi nhi đồng
**

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Sáu 17, 2008, 10:06:19 PM »

"Cái chất gì đó không tốt" tức là không có chất gì cả vì chất "gì đó" bố Bin tra các loại từ điển không thấy.
Nói chung nhưng kiến thức kiểu "gì đó" nên giải tán. Đó là nguồn gốc cho các thông tin vỉa hè kiểu "ăn bưởi ung thư"...
Ô hay, sao bạn lại kết luận như vậy nhỉ?
Bà nội của Ken không phải là kiểu nghe loáng thoáng nói lung tung đâu. Chỉ vì mình không ở cạnh bà nên chưa hỏi rõ được thôi.
Bố nó biết được hết mọi thứ à????

[
thuymy
Bibi măng non
*

Danh vọng: 0

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Sáu 18, 2008, 07:39:22 AM »

Ô hay, sao bạn lại kết luận như vậy nhỉ?
Bà nội của Ken không phải là kiểu nghe loáng thoáng nói lung tung đâu. Chỉ vì mình không ở cạnh bà nên chưa hỏi rõ được thôi.
Bố nó biết được hết mọi thứ à????
Thực ra, mình cũng có nghe nói cho bé ăn mồng tơi thì bị lạnh bụng. Dưng mờ chắc không phải đâu. Vì mình vẫn cho con ăn mồng tơi, thậm chí au-pút rất tốt nữa là khác.

:thuymy:   :thuymy:   :thuymy:
Trang: [1] 2   Lên
  In  

Chuyển tới: