in gia re in to roi Mặc gì để đi làm lại sau khi sinh?
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười Một 01, 2014, 03:09:21 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Mặc gì để đi làm lại sau khi sinh?  (Đọc 6554 lần)
mekhue
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 385

Khuê có nụ cười hài cực! ^^

« vào lúc: Tháng Mười Một 06, 2008, 11:45:14 PM »

Mẹ nào sinh xong cũng tăng lên ít nhất vài ba ký nên quần áo thời con gái hầu như không còn mặc được, mà có mặc được cũng không còn "hợp với dáng em" nữa rùi  ha ha.
2 tháng nữa em đi làm lại mà không biết nên mặc kiểu gì với tình hình béo ú như hiện nay (mà lại còn phải hợp thời nữa chứ hic). Các mẹ tư vấn cho em với! (nếu có hình chụp bản thân với vài bộ ưa thích thì em cám ơn nhìu  5)

**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1093

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 08:31:16 AM »

haha. Nỗi trăn trở của em cách đây đúng 1 năm. 2 tháng sau khi sinh là đã tấp tểnh đi mua đồ để di làm roài, Nhìn cái giề cũng thích nhưng đến lúc ướm vô thì ôi giời ơi, đau khổ một rổ luôn.
Tuy nhien cũng rút ra một số cách ăn gian khá hiệu nghiệm.( à, tời điểm đi làm tớ 1m60, 57kg 43 43)
1. Rất hay mặc áo bo gấu dáng thể thao chút và váy đen chữ A. (trông gọn gàng và không cảm giác bị già. hơ hờ.Béo thường hay bị già đi mờ)
2. Mùa đông đến, tớ hay chơi áo khoác dài đến gối có đai lưng, váy ngắn thôi, không dài quá áo khoác và đi boot cao đến gối luôn. Tất cả đều màu tối. Trong áo khoác có thể mặc áo cổ lọ sáng màu để trong tương tắn hơn.
3. Ép tóc hoặc làm xoăn, xù gì cũng được, miễn sao tạo cho người khác cảm giác mình không phải bà mẹ sề vừa nhảy ổ, luộm thuộm là được.
4. Khi nào đỡ béo một chút thì mặc quần ống rộng, thật rộng rồi cắm thùng hoặc đi với vest lửng.
Thế nhá, có ngần ấy kinh nghiệm thui, mong giúp ấy có chút tự tin khi đi làm trở lại.
(ngày đầu tiên đi làm trở lạ, bác quản lý người Nhật ứ nhận ra, huhu.........)

mekhue
Bibi siêu nhân

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 09:18:38 AM »

thanx mẹ Kin nhìu nhá!  8
Số 1 được đấy vì mình cũng thích áo bo gấu, béo gầy gì mặc cũng được, nhờ!
Số 2 thì teo roài vì SG làm gì có mùa đông mà mặc áo khoác dài hichic, chắc phải thay bằng áo dài rộng qua mông mặc với quần bó.
Ép tóc hả? Tớ chưa làm bao giờ (vì tóc yếu) nhưng sẽ thử  Buồn .
Hơn 2 tháng nằm nhà ôm con thèm đi lang thang mua sắm vãi!  Buồn  Buồn

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 85

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 09:23:41 AM »

haha. Nỗi trăn trở của em cách đây đúng 1 năm. 2 tháng sau khi sinh là đã tấp tểnh đi mua đồ để di làm roài, Nhìn cái giề cũng thích nhưng đến lúc ướm vô thì ôi giời ơi, đau khổ một rổ luôn.
Tuy nhien cũng rút ra một số cách ăn gian khá hiệu nghiệm.( à, tời điểm đi làm tớ 1m60, 57kg 43 43)
1. Rất hay mặc áo bo gấu dáng thể thao chút và váy đen chữ A. (trông gọn gàng và không cảm giác bị già. hơ hờ.Béo thường hay bị già đi mờ)
2. Mùa đông đến, tớ hay chơi áo khoác dài đến gối có đai lưng, váy ngắn thôi, không dài quá áo khoác và đi boot cao đến gối luôn. Tất cả đều màu tối. Trong áo khoác có thể mặc áo cổ lọ sáng màu để trong tương tắn hơn.
3. Ép tóc hoặc làm xoăn, xù gì cũng được, miễn sao tạo cho người khác cảm giác mình không phải bà mẹ sề vừa nhảy ổ, luộm thuộm là được.
4. Khi nào đỡ béo một chút thì mặc quần ống rộng, thật rộng rồi cắm thùng hoặc đi với vest lửng.
Thế nhá, có ngần ấy kinh nghiệm thui, mong giúp ấy có chút tự tin khi đi làm trở lại.
Hú hú...
Đây chỉ là kinh nghiệm dành cho những người có điều kiện như Kin thui, để chị chỉ ra mấy điểm bất cập nhá:
1. Khi vẫn còn cho con bú, ko được làm tóc, uốn xoăn, ép uổng gì đều không được.
2. Đối với những người có chiều cao khiêm tốn và to ngang thì không thể áo khoác dài và bốt cao hay quần ống rộng cắm thùng được, trông như cái thùng phi di động và đi ngoài đường, người ta tưởng cây nấm biết đi  24, ngượng chít.

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
mekhue
Bibi siêu nhân

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 09:29:11 AM »

Hú hú...
Đây chỉ là kinh nghiệm dành cho những người có điều kiện như Kin thui, để chị chỉ ra mấy điểm bất cập nhá:
1. Khi vẫn còn cho con bú, ko được làm tóc, uốn xoăn, ép uổng gì đều không được.
2. Đối với những người có chiều cao khiêm tốn và to ngang thì không thể áo khoác dài và bốt cao hay quần ống rộng cắm thùng được, trông như cái thùng phi di động và đi ngoài đường, người ta tưởng cây nấm biết đi  24, ngượng chít.

cái gì? cho con bú thì không được ngọ ngoạy gì đầu tóc hết hả chị? thế là toi roài!
No2 thì em không rõ lắm vì chưa mặc kiểu này bao giờ.

binkem
Bibi Pro

Danh vọng: 159

Mẹ iu Bin Kem :x

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 11:48:15 AM »

Ôi giời, ai lại nghe cái cô Kin "người mẫu" tư vấn thì làm sao mà chuẩn được he he. Phải để tớ đây he he, đùa chút. Mình sau khi sinh Kem thì 68 kg smiley), đi làm giảm xuống còn 64, giờ thì 60. Đi hàng nào chọn size XL cũng vẫn phải nới hết cỡ .. ôi ôi, nhắc lại chết mất.

Một số kinh nghiệm:

- Như mẹ Kin nói thì váy chữ A ko chuẩn lắm đâu, trông đã to càng to, chỉ có ôm xẻ sau là gọn nhất. Tớ hay may ở TEP, 2 ngày là có bộ đồ đẹp.
- Ko nên mặc kiểu cách, nhiều bèo trước ngực, mặc đồ văn phòng gọn gàng thôi.
- Mùa đông thì ko nên mặc đồ len bó, nói chung mặc áo len trông kinh lắm, eo bánh mì cứ cuộn hết lên hi hi, kể cả len tối màu. Tốt nhất nên may các bộ vét và chân váy 2 lớp hoặc một lớp, ký giả, may kiểu trẻ trung (giờ nhiều kiểu đẹp lắm), ở trong mặc một áo dây mỏng thôi. Nếu lạnh nữa thì làm một cái áo măng tô khoác ra ngoài, đến cơ quan thì cởi ra treo móc.
- Tất giấy màu đen làm chân gọn và nhỏ, hợp với vét và guyp tối màu, hoặc kẻ sẫm, hoặc đỏ....
-Cái vụ làm đầu thì mẹ Đào Thơm nói đúng đó, cho con bú chỉ cắt tóc thôi, tuyệt đối ko nên dùng hóa chất nhé

Mẹ yêu không nào?
Blog của Bin và Kem: http://binkem.giadinh.net

Mẹ Bill hói
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 413

Bill yêu mẹ nhiều!

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 02:45:36 PM »

Sau khi sinh xong mình béo ơi là béo, may 1 loạt quần áo, mà mặc gì thấy cũng vẫn béo, 3 vòng to cả 3, híc. Khi đi làm ai cũng tròn mắt ngạc nhiên vì ko nhận ra, híc. Nhưng bi giờ gần giống hồi chưa sinh roài, lại mặc đồ ngày xưa ngon lành cành đào.

kenjen
Bibi Pro

Danh vọng: 39

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 03:05:28 PM »

sẵn đây mọi người chỉ giùm em nhà may nào trong SG may đồ đẹp đi, em béo quá ko mặc đồ may sẵn được nữa rồi. Ngày xưa chỉ size S, giờ XL mà còn sửa tới sửa lui Buồn
thanks cả nhà trước

Minh Nguyet
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 136

Minh Nguyệt

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 03:08:55 PM »

sẵn đây mọi người chỉ giùm em nhà may nào trong SG may đồ đẹp đi, em béo quá ko mặc đồ may sẵn được nữa rồi. Ngày xưa chỉ size S, giờ XL mà còn sửa tới sửa lui Buồn
thanks cả nhà trước
Bạn lên Đường Lê Văn Sỹ, Quận 3; đường CMT8; Đường Hai Bà Trưng Quận 1 thiếu gì tiệm may đồ đẹp.

Mặt trời của bắp thì nằm trên đồi
Mặt trời của mẹ con nằm trên lưng
Bông và Boule
Bibi Pro

Danh vọng: 67

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 04:10:46 PM »

Tên Kin tồ hắn không phải cho ti nên mới xoăn xù lung tung được, chứ chị em nào cho bú thì tóc cứ thẳng cho đến khi con cai nhé

Hồi em mới đi làm, lung tung, la ta, chả sợ bố con thầng nào chế xinh hay xấu cả.

Khà khà

Mẹ yêu cái em bé Bông!
**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1093

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 04:17:06 PM »

Tên Kin tồ hắn không phải cho ti nên mới xoăn xù lung tung được, chứ chị em nào cho bú thì tóc cứ thẳng cho đến khi con cai nhé

Hồi em mới đi làm, lung tung, la ta, chả sợ bố con thầng nào chế xinh hay xấu cả.

Khà khà
Huhu. có ý giúp mà toàn bị Thập diện mai phục là sao. :heokhoc: :heokhoc:

Mẹ Nấm
Bibi Pro

Danh vọng: 22

Tất cả vì tương lai con em chúng ta

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 10:17:52 PM »

Khà khà
Hic chị thuộc trường phái Kin tồ.Gần Tết,Nấm nhà chị mới được 2 tháng chị đã ép tóc rồi(Nấm vẫn bú  mẹ hoàn toàn nhé).Hơi béo hơn bình thường tí đã thấy tự ti rồi.Nấm 7th chị tập Aerobic,giờ lại ngon rồi.Chị thì chẳng đi làm,nhưng lại hay gặp gỡ khách hàng và sợ nhất là chồng chê nên phải đầu tư.Hihihi  5

:buom: :buom2: :buom2: :buom:
Minh Nguyet
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 136

Minh Nguyệt

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Mười Một 08, 2008, 02:04:46 PM »

Với thân hình hơi tròn bạn nên chọn các kiểu trang phục tông màu trầm, ấm, sẽ làm dịu đi phần nào. Chất liệu không nên mỏng quá cũng không nên dày quá có độ ôm vừa phải.
Về phần thiết kế bạn nên chọn các kiểu đầm tạo điểm nhấn rõ ràng ở phần bụng và hông, sẽ tạo nét thon gọn ở phần thân hơn. Để trẻ trung mà vẫn thon gọn bạn nên chọn các kiểu đầm có thiết kế kiểu dáng trẻ trung.
Các phần phối màu hợp lý che đi các khuyết điểm của mình, tông màu nhẽ, không sặc sở nhưng dịu ngọt, hoặc hoa văn vừa, đừng quá nhỏ màu sắc hài hoà phối với các tông màu đậm sẽ rất đẹp.
Bạn nên đến các cửa hàng may sẵn và co chuyên viên tư vấn trực tiếp dể có thể chọn được kiểu trang phục như ý.

Mặt trời của bắp thì nằm trên đồi
Mặt trời của mẹ con nằm trên lưng
mekhue
Bibi siêu nhân

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Mười Một 12, 2008, 12:58:06 PM »

Ôi giời, ai lại nghe cái cô Kin "người mẫu" tư vấn thì làm sao mà chuẩn được he he. Phải để tớ đây he he, đùa chút. Mình sau khi sinh Kem thì 68 kg smiley), đi làm giảm xuống còn 64, giờ thì 60. Đi hàng nào chọn size XL cũng vẫn phải nới hết cỡ .. ôi ôi, nhắc lại chết mất.

Một số kinh nghiệm:

- Như mẹ Kin nói thì váy chữ A ko chuẩn lắm đâu, trông đã to càng to, chỉ có ôm xẻ sau là gọn nhất. Tớ hay may ở TEP, 2 ngày là có bộ đồ đẹp.
- Ko nên mặc kiểu cách, nhiều bèo trước ngực, mặc đồ văn phòng gọn gàng thôi.
- Mùa đông thì ko nên mặc đồ len bó, nói chung mặc áo len trông kinh lắm, eo bánh mì cứ cuộn hết lên hi hi, kể cả len tối màu. Tốt nhất nên may các bộ vét và chân váy 2 lớp hoặc một lớp, ký giả, may kiểu trẻ trung (giờ nhiều kiểu đẹp lắm), ở trong mặc một áo dây mỏng thôi. Nếu lạnh nữa thì làm một cái áo măng tô khoác ra ngoài, đến cơ quan thì cởi ra treo móc.
- Tất giấy màu đen làm chân gọn và nhỏ, hợp với vét và guyp tối màu, hoặc kẻ sẫm, hoặc đỏ....
-Cái vụ làm đầu thì mẹ Đào Thơm nói đúng đó, cho con bú chỉ cắt tóc thôi, tuyệt đối ko nên dùng hóa chất nhé

Cám ơn mẹ Binkem ạ, ý kiến cực chuẩn luôn. Cả tháng nay em chả giảm ký nào mà vẫn chưa dám đi may đồ vì sợ lỡ (may) đến lúc đi làm có giảm được ký nào hihi

mekhue
Bibi siêu nhân

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Mười Một 12, 2008, 12:59:47 PM »

Hic chị thuộc trường phái Kin tồ.Gần Tết,Nấm nhà chị mới được 2 tháng chị đã ép tóc rồi(Nấm vẫn bú  mẹ hoàn toàn nhé).Hơi béo hơn bình thường tí đã thấy tự ti rồi.Nấm 7th chị tập Aerobic,giờ lại ngon rồi.Chị thì chẳng đi làm,nhưng lại hay gặp gỡ khách hàng và sợ nhất là chồng chê nên phải đầu tư.Hihihi  5

Em cũng mê khoản Aerobic lắm nhưng đẻ mổ không biết 3 tháng đã tập được chưa?  confused

Trang: [1] 2   Lên
  In  

Chuyển tới: