in gia re in to roi Lam cach nao de be mau tang can??
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười Một 01, 2014, 05:57:52 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1]   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Lam cach nao de be mau tang can??  (Đọc 4486 lần)
chuotnhocbonbon
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

Bé chuột đáng yêu!!

« vào lúc: Tháng Tư 14, 2009, 02:45:12 PM »

Mình sinh bé Bòn Bon có 2kg thôi, nhưng sao nuôi hoài mà vẫn không thấy bé sổ sữa mặc dù cũng đổi nhiều loại sữa. 2 tháng tuổi là bé không thèm sữa mẹ nữa. Nay gần 10 tháng rồi mà bé chỉ được có 7,4kg thôi. Khi cho ăn đúng là một cực hình, mình cũng đổi thực đơn liên tục mà sao kỳ vậy. Các mẹ tư vấn dùm mình xem sữa nào hay thuốc bổ nào cho bé uống được tốt nhất.

chuotnhocbonbon
Bibi tập sự

Bé chuột đáng yêu!!

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Tư 14, 2009, 02:50:21 PM »

À, còn nữa. Bé không chịu bú ban đêm. Chiều mình cho bé ăn cháo, bú sữa. 9-10h tối bé mới ngủ, lúc đó bé bú chừng vài chục ml nữa thôi rồi không chịu bú nữa. Khuya khuya cũng đói, cũng lăn qua lộn lại, mình có pha sữa nhưng bé bú sữa như uống nước vậy, bú vài cái là lăn ra ngủ. Ép thì bé la làng, cứ như vậy ngủ tới 6 -7h sáng. Khổ thiệt nên bé ngày càng ốm nhom. Mình chẳng biết phải làm gì hơn!

tintin2211
Bibi nhi đồng
**

Danh vọng: 14

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Tư 22, 2009, 01:32:51 PM »

Thế đêm bé ko ti bình thì chị thử cho ti mẹ xem sao,con em hồi đó cũng thế,ban ngày ko chịu ti mẹ,đến đêm ngủ say thì ti mẹ chùn chụt,nhưng khổ nỗi mẹ ngày càng ít sữa,thế là đêm nào cũng cho em ti mẹ 1 lúc rồi pha sữa ngoài cho em nó bú,con em cũng lười bú lắm,5 tháng rồi vẫn 6,5kg đây nè

Bò Viên
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 219

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Tư 22, 2009, 03:31:35 PM »

ay da vấn đề cân nặng của baby là một vấn đề "hót" đó nha, bạn thử đổi sữa cho bé thử sao, đổi từ từ thôi, lúc trước bé nhà mình cũng đâu chịu bú khi thức, cứ canh nhóc hơi hơi chợp mắt là đút bình vào thế là hắn mút chùn chụt, bạn thử cách này xem sao. Còn vấn đề cho bé ăn thì bạn nấu cháo cho nhừ rồi bỏ vào máy xay sinh tố xay mịn ra, nhớ cho thêm tí  (khoảng 2 muỗng cafe)dầu gấc vào.

be gia linh
Bibi tập sự

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Tư 27, 2009, 09:31:56 AM »

Bé nhà mình cũng lười ăn quá, bé chẳng chịu ăn sữa ngoài gì cả. Nhìn con mà sốt hết cả ruột. Các mẹ có cách nào cho con ăn ngon miệng hơn ko?

apuyeu
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 864

Ngân Anh của mẹ xinh thật là xinh

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Tư 28, 2009, 10:35:54 AM »

Bạn có thể làm phong phú thức ăn dặm cho bé ý, nấu những món cháo bé thích ăn, nấu hợp khẩu vị với bé vào, bé sẽ thích thú hơn. Bây giừo phải dần dần thôi. Vụ ko chịu ăn sữa ngoài thì cũng phải tập từ từ. Mỗi lần pha ít thôi, cho bé nhấm nháp tý một. Sau đó thì tăng dần lên. Mỗi bé mỗi kiểu, phúc tạp lắm.

Trang: [1]   Lên
  In  

Chuyển tới: