in gia re in to roi MƠ THẤY MÌNH RỤNG RĂNG
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười 24, 2014, 02:11:17 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: MƠ THẤY MÌNH RỤNG RĂNG  (Đọc 29399 lần)
baobao
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 835

Người thương người bao nhiêu cũng thiếu.

« vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 12:14:16 PM »

"Trong văn hóa Hy Lạp, nếu một người mơ thấy mình bị rụng răng, răng sâu hay lung lay thì điều đó có nghĩa là một trong số những người thân của họ đang ốm nặng hoặc là sắp chết. Nhưng theo người Trung Quốc, giấc mơ đó tố cáo bạn đang nói dối. Còn có một lý giải thú vị khác đó là răng liên quan đến tiền. Nếu bạn đem chiếc răng rụng cất dưới gối thì “nàng tiên răng” sẽ mang tiền đến cho bạn. "

Mình không phải là người mê tín, nhưng có những chuyện dù khoa học chưa thể xác định được nhưng chưa hẳn là không có trên đời. Ví dụ về luật nhân quả, luân hồi, hồn nhập xác.....

Giấc mơ chính là thể hiện của sự suy nghĩ, mong muốn, điều lo lắng, hay do làm việc quá sức của con người ban ngày nên đêm biến thành mơ...mình cũng đã từng đọc về những luận cứ của khoa học chứng minh cho các giấc mơ như thế....

Mình không chắc chắn lắm, nhưng nỗi lo lắng và sợ hãi của đứa em gái ruột đã lây sang mình và bỗng khiến mình hoang mang....

Lần đầu tiên, nó mơ thấy nó rụng răng hàm, và nó cũng nói với mọi người về giấc mơ đó, nhưng ai cũng chỉ nói rằng là do nó suy nghĩ quá nhiều nên nằm mơ thấy vậy. Rồi bẵng đi 1 tháng sau, bà Ngoại mình mất  20

Lần này, tối qua, nó lại mơ thấy mình rụng răng cửa, và nó lại đem nỗi sợ hãi ấy hỏi mình : không biết chuyện gì nữa đây?? Mình đã tìm và đưa nó đọc về những "giải mã giấc mơ thấy mình rụng răng" của những báo mạng mà mình tìm được, thậm chí là cho nó đường link để đăng ký làm thành viên của diễn đàn học thuật để nó vào mà hỏi....

Vậy mà mình không khỏi lo lắng, dù trấn an nó bằng nhiều lý lẽ khác nhau, và mang luật luân hồi ra nói với nó : sanh-lão -bệnh-tử, không ai tránh được, giả sử là có chuyện không may đi nữa, thì mình còn biết làm gì hơn? chỉ biết đêm nằm niệm Phật thật nhiều!! Trấn an nó, nhưng mình lại không khỏi bất an! vì dù hiểu đạo lý là như thế, nhưng sao khỏi ngậm ngùi vì đó là người thân của mình.... Buồn 12

Mình bối rối, muốn tìm những lời khuyên cho nó và cho cả chính mình!!!!! 63
« Sửa lần cuối: Tháng Tư 15, 2009, 12:16:23 PM gửi bởi baobao » Logged

lylo
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 177

Mặt Trời Bé Con

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 12:23:31 PM »

Mình cũng có biết việc này, nhưng thật sự không tin lắm. Nghe nói phụ nữ có bầu mà nằm mơ thì rất đúng, hồi đó co bầu jolie mình thường xuyên nằm mơ thấy những con số, cả một dãy số mà khi thức dậy vẫn nhớ rõ mồn một. Lấy làm lạ lắm vì trước giờ chưa hề mơ như thế bao giờ, và cả  sau khi sanh Jolie xong thì giấc mơ về những con số không trở lại nữa.

Mẹ Bảo đừng lo quá, không nghĩ thì sẽ không xảy đến.

baobao
Bibi siêu nhân

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 12:27:02 PM »

Mình cũng có biết việc này, nhưng thật sự không tin lắm. Nghe nói phụ nữ có bầu mà nằm mơ thì rất đúng, hồi đó co bầu jolie mình thường xuyên nằm mơ thấy những con số, cả một dãy số mà khi thức dậy vẫn nhớ rõ mồn một. Lấy làm lạ lắm vì trước giờ chưa hề mơ như thế bao giờ, và cả  sau khi sanh Jolie xong thì giấc mơ về những con số không trở lại nữa.

Mẹ Bảo đừng lo quá, không nghĩ thì sẽ không xảy đến.

Mình khó nghĩ lắm, vì nó như muốn khóc khi nói....huhu
vả lại nó hầu như chưa bao giờ nằm mơ gặp ác mộng cả, chỉ lần trước--> Ngoại mất...và lần này....
12

Mẹ Bill hói
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 413

Bill yêu mẹ nhiều!

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 12:31:53 PM »

Lần đầu tiên mình nghe thấy chuyện này đấy, nhưng mẹ baobao đừng quá lo lắng, chỉ là giấc mơ thôi mà, ví dụ như có điều gì xảy ra đi chăng nữa thì cũng khó có thể cưỡng lại đc, đúng o?
Mình thì hồi trước rất hay mơ mất xe hoặc là mơ bà mất, ngủ mà khóc nức nở lên ấy, tỉnh dậy thì mới hoàn hồn vì đó chỉ là... MƠ.

baobao
Bibi siêu nhân

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 12:39:58 PM »

Lần đầu tiên mình nghe thấy chuyện này đấy, nhưng mẹ baobao đừng quá lo lắng, chỉ là giấc mơ thôi mà, ví dụ như có điều gì xảy ra đi chăng nữa thì cũng khó có thể cưỡng lại đc, đúng o?
Mình thì hồi trước rất hay mơ mất xe hoặc là mơ bà mất, ngủ mà khóc nức nở lên ấy, tỉnh dậy thì mới hoàn hồn vì đó chỉ là... MƠ.

cám ơn mẹ Bill, dù hiểu điều đó nhưng chấp nhận nó thì cũng rất khó khăn và tránh sao khỏi buồn lo mẹ nó nhỉ?

lylo
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 177

Mặt Trời Bé Con

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 12:42:18 PM »

Mẹ Bảo đừng lo nghĩ quá, còn khuyên em gái nữa, lần trước chỉ là trùng hợp thôi mà

baobao
Bibi siêu nhân

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 12:47:23 PM »

Mẹ Bảo đừng lo nghĩ quá, còn khuyên em gái nữa, lần trước chỉ là trùng hợp thôi mà

63 63 63 MONG LÀ ĐỪNG CÓ CHUYỆN GÌ!!!!!!! GIẤC MƠ CHỈ LÀ GIẤC MƠ!!! 63 63

ngoc bich
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 35

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 12:57:46 PM »

Trước đây em cũng nghe thấy mọi người nói về điềm không lành khi nằm mơ thấy răng bị rụng, cũng đã từng rất sợ và lo lắng. Nhưng ơn trời chẳng có gì xẩy ra cả. Em đã từng mơ rất nhiều giấc mơ rằng răng em bị rụng, rụng từng chiếc, rồi rụng cả hàm. Tỉnh dậy bàng hoàng, sợ hãi, sờ vào miệng xem thật hay mơ ạ.

Nên chị không fải lo lắng đâu. Ko có gì xảy ra đâu ạ.

**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1093

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 12:59:21 PM »

hơ hơ. Em mơ rụng răng hàng chục lần. Rụng lả tả có. Rụng hàng vốc có. Cả xã em cũng mơ rụng răng đến chục lần. Răng rụng như ngô. Mà chả hề hấn gì cả.
Gớm quá mẹ baobao, tưởng chị vững vàng thế nào ra cũng nhát gan nhở....
Chuyện mơ rụng răng rồi thì bà ngoại mất, tất cả là do sự trùng hợp ngẫu nhiên...
Đừng có suy nghĩ nhiều nhá.... 5 5 5

baobao
Bibi siêu nhân

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 12:59:38 PM »

Trước đây em cũng nghe thấy mọi người nói về điềm không lành khi nằm mơ thấy răng bị rụng, cũng đã từng rất sợ và lo lắng. Nhưng ơn trời chẳng có gì xẩy ra cả. Em đã từng mơ rất nhiều giấc mơ rằng răng em bị rụng, rụng từng chiếc, rồi rụng cả hàm. Tỉnh dậy bàng hoàng, sợ hãi, sờ vào miệng xem thật hay mơ ạ.

Nên chị không fải lo lắng đâu. Ko có gì xảy ra đâu ạ.

như chị có nói, em chị rất ít khi nằm mơ, nhất là gặp ác mộng, mà lần trước, chỉ sau ngày mơ 1 tháng là bà Ngoại chị mất...nên lần này,,,nó cũng sợ...

baobao
Bibi siêu nhân

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 01:03:00 PM »

hơ hơ. Em mơ rụng răng hàng chục lần. Rụng lả tả có. Rụng hàng vốc có. Cả xã em cũng mơ rụng răng đến chục lần. Răng rụng như ngô. Mà chả hề hấn gì cả.
Chuyện mơ rụng răng rồi thì bà ngoại mất, tất cả là do sự trùng hợp ngẫu nhiên...

vững vàng nhưng đâu phải tim bằng gan thép hở em...vì nếu người thân mình có chuyện thì dù vững vàng đến mấy cũng không tránh được đau buồn em ạ!

Chị cũng mong rằng đó chỉ là sự ngẫu nhiên.. mà không cách nào làm cho em chị nó bớt sợ hãi.. vì thế chị đã tìm rất nhiều bài nói về điều này, và những mong có ai biết đôi điều về "thuật học" để cho thêm 1 sự giải đáp vậy mà

mym_bym
BAN PHỤ HUYNH BIBIHOME
Bibi siêu nhân
*

Danh vọng: 769

HIỀN nhứt bibi_Dịu nhứt bibi => HIỀN DỊU nhứt BIBI

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 01:03:52 PM »

xin lỗi bảo nhá!! Đang :chetcuoi vụ răng xã kin rụng cả vốc!! :chetcuoi
Lãi còn rung lả tả, ôi, ko thể hình dung nổi cảnh tượng sẽ thế lào :chetcuoi
xin lỗi nhá bảo!! hik, vụ này ko biết nên min ko dám phát ngôn

Gái hai con! Một chồng!
baobao
Bibi siêu nhân

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 01:04:42 PM »

xin lỗi bảo nhá!! Đang :chetcuoi vụ răng xã kin rụng cả vốc!! :chetcuoi
Lãi còn rung lả tả, ôi, ko thể hình dung nổi cảnh tượng sẽ thế lào :chetcuoi
xin lỗi nhá bảo!! hik, vụ này ko biết nên min ko dám phát ngôn

phải  24 24 vì cái  :chetcuoi của Min

Mẹ Bill hói
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 413

Bill yêu mẹ nhiều!

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 02:33:38 PM »

Đọc thấy cm của em Kin mà chị cười đau hết cả ruột đây này, răng ở đâu ra mà rụng cả vốc thế hử???
Mẹ baobao đừng lo nghĩ quá nhé.

**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1093

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Tư 15, 2009, 02:38:46 PM »

Đọc thấy cm của em Kin mà chị cười đau hết cả ruột đây này, răng ở đâu ra mà rụng cả vốc thế hử???
Mẹ baobao đừng lo nghĩ quá nhé.
Ơ. Thề, Xã kể, mơ rụng răng. Xòe tay ra đỡ một vốc răng. máu me be bét. hô hô. Thế mừ có làm sao đâu nhở. Mí lại nhé, em í mơ sau 1 tháng thì bà ngoài mất.
Nói ra hơi quá, dưng mà ví dụ hôm trước mơ  hôm sau bà mất thì còn có cớ mà lo lắng.
Đây 1 tháng liền
Trong 1 tháng đó còn biết bao lần mơ. Sao lại k đổ tội cho giấc mơ khác mà cứ đổ vào cái vụ mơ rụng răng nhở. Em là em phản đối.
Em á, mơ cháy nhà, mơ em ngồi thu lu dưới âm phủ gọi điện về dương thế gào khóc thảm thiết mà hok ai tin là em chết,ức, sáng dậy mắt đỏ hoe mà chả làm sao. Hơ hơ

Trang: [1] 2   Lên
  In  

Chuyển tới: