in gia re in to roi Lý do xin nghỉ việc phải viết như thế nào???
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Bảy 27, 2014, 11:07:20 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: 1 [2]   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Lý do xin nghỉ việc phải viết như thế nào???  (Đọc 23565 lần)
binkem
Bibi Pro

Danh vọng: 159

Mẹ iu Bin Kem :x

« Trả lời #15 vào lúc: Tháng Năm 13, 2009, 09:58:29 PM »

"Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu" he he

Mẹ BinKem vào đây để lắng nghe nè, vì đang mới chuyển sang nghề nhân sự  5 Nhân viên nào cũng hiểu như mẹ Bống phân tích thì những người làm nhân sự như mình khéo cũng nhàn ha ha. Trưa có nhiều điều kiện đi ăn bún ngan, mẹ Bống nhờ?  8

Mẹ yêu không nào?
Blog của Bin và Kem: http://binkem.giadinh.net

Bò Viên
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 219

« Trả lời #16 vào lúc: Tháng Sáu 23, 2009, 11:20:22 AM »

Hì hì hì đến ngày hôm nay thì em chả cần viết đơn xin nghỉ làm cái quái gì nữa vì em sắp THẤT NGHIỆP rồi ạ. Tình hình là thế này, cái Cty em đang làm nó chuyển giao sang cho nhà phân phối, chính vì thế mà tụi em bị chấm dứt hợp đồng trước thời hạn, thế là đến cuối tháng 6 này em thành bà nội trợ rồi. Quản lý cả nhà, thủ quỹ kiêm thủ trưởng, kiêm kế toán, kiêm tạp vụ. Hết ạ.

Mẹ Bong Na
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 387

Mẹ yêu bố con Bống nhiều lắm cơ!!!!!

« Trả lời #17 vào lúc: Tháng Sáu 23, 2009, 01:08:07 PM »

Hì hì hì đến ngày hôm nay thì em chả cần viết đơn xin nghỉ làm cái quái gì nữa vì em sắp THẤT NGHIỆP rồi ạ. Tình hình là thế này, cái Cty em đang làm nó chuyển giao sang cho nhà phân phối, chính vì thế mà tụi em bị chấm dứt hợp đồng trước thời hạn, thế là đến cuối tháng 6 này em thành bà nội trợ rồi. Quản lý cả nhà, thủ quỹ kiêm thủ trưởng, kiêm kế toán, kiêm tạp vụ. Hết ạ.
Kiêm cả nghề gì nữa đây ta???????????????????

Mẹ yêu con, yêu con rất nhiều!
Lan Duyen
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1946

Yêu con lắm- yêu vô cùng...

« Trả lời #18 vào lúc: Tháng Sáu 24, 2009, 01:15:43 PM »

Trong một vài thời điểm, bạn chủ động muốn từ bỏ công việc hiện tại. Để tránh làm hỏng mối quan hệ của mình, bạn nên thực hiện việc này một cách thật khéo léo.

Hãy viết một lá đơn xin thôi việc thật ngắn gọn, nhã nhặn và tích cực, vì có thể bạn sẽ còn cần đến ông chủ cũ của mình trong tương lai.

Sau đây là những mẹo nhỏ để viết đơn xin thôi việc:

Nên chắc chắn rằng, bạn thật sự muốn rời bỏ công việc trước khi gửi đơn xin thôi việc. Một khi bạn đã gửi nó đi, sẽ không thể lấy lại được nữa.

Cân nhắc kỹ càng về lựa chọn của bạn, trước khi viết đơn. Liệu ông chủ của bạn có đưa ra những thỏa thuận nào đó để giữ bạn ở lại không? Liệu bạn có thể thảo luận với sếp của mình về điều bạn không bằng lòng hoặc yêu cầu nhận được những điều kiện tốt hơn v…v trước khi bạn đưa ra quyết định cuối cùng.

Hãy soạn thảo lá đơn trên máy tính hoặc máy chữ. Những lá đơn viết tay đều không mang tính chuyên nghiệp. Thậm chí, nếu bạn muốn rời bỏ công việc của mình, bạn nên nghĩ xem, sẽ ra sao nếu ông chủ tương lai đọc được nó trong xấp tài liệu của bạn.

Sử dụng mẫu đơn chuyên dụng, với tên và địa chỉ của bạn, ngày tháng, tên và địa chỉ người chủ ở trên cùng.

Gửi lá đơn lên cấp trên của bạn:

Ghi rõ ngày bạn định thôi việc có hiệu lực. Ví dụ, thông báo nghỉ trước 2 tuần, hoặc nghỉ ngay lập tức.

Cám ơn sếp cũ vì những cơ hội mà họ đã dành cho bạn và tỏ ra biết ơn vì điều đó. Bạn có thể cần đến họ trong những lần hẹn tiếp theo. Khi nói lời cám ơn với sếp cũ, trong nhiều trường hợp, nó không làm bạn thấy hứng thú, nhưng điều này rất được ghi nhận.

Hạn chế nêu ra lời giải thích tại sao bạn quyết định rời bỏ công việc, tại sao bạn ghét công việc của mình, nơi bạn sẽ làm việc trong tương lai, và họ sẽ trả cho bạn bao nhiêu… Nhấn mạnh rằng, bạn luôn sẵn sàng giúp đỡ chuyển giao nếu như việc từ chức của bạn gây ra một chút xáo trộn.

Nếu cấp trên muốn nói chuyện về quyết định của bạn, hãy tỏ ra lịch sự và đừng nói câu xin lỗi để làm dịu tình hình, nếu có thể, hãy cố gẳng giữ lấy mối quan hệ thân thiện. 

(Theo Dân Trí )

Em đứng 1 mình em xinh nhất hội!
bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #19 vào lúc: Tháng Mười 12, 2009, 10:13:06 AM »

Hik,lục lại topic này vì em cũng chuẩn bị viết đơn xin thôi việc.Không phải viết đơn để đòi hỏi mức lương cao hơn ( vì em nếu đòi hỏi mức lương không bằng cách xin thôi việc mà gặp,trao đổi trực tiếp luôn).Lần này,hik, thất nghiệp thật rùi vì chán công việc quá,làm việc căng thẳng,áp lực và chuẩn bị đi xa quá...chẳng biết có đi nổi không khi sếp thì quá khéo trong việc thuyết phục người khác

bốngbang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 222

EM LÀ BÚP MĂNG NON/KHI CÓ CON EM LÀ MĂNG GIÀ...

« Trả lời #20 vào lúc: Tháng Mười 12, 2009, 10:34:26 AM »

Hik,lục lại topic này vì em cũng chuẩn bị viết đơn xin thôi việc.Không phải viết đơn để đòi hỏi mức lương cao hơn ( vì em nếu đòi hỏi mức lương không bằng cách xin thôi việc mà gặp,trao đổi trực tiếp luôn).Lần này,hik, thất nghiệp thật rùi vì chán công việc quá,làm việc căng thẳng,áp lực và chuẩn bị đi xa quá...chẳng biết có đi nổi không khi sếp thì quá khéo trong việc thuyết phục người khác

Hình như chả mấy người hài lòng với công việc của mình  trong một thời gian dài chị nhỉ?  20 20 20

Mẹ Bong Na
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 387

Mẹ yêu bố con Bống nhiều lắm cơ!!!!!

« Trả lời #21 vào lúc: Tháng Mười 12, 2009, 10:43:49 AM »

Hình như chả mấy người hài lòng với công việc của mình  trong một thời gian dài chị nhỉ?  20 20 20
Em chán việc của em như ăn miếng mỡ sống. Nuốt không trôi mà bỏ ra không nổi 20 20 20 20

Mẹ yêu con, yêu con rất nhiều!
haicongai
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 449

Hai con mèo rất rất ngoan

« Trả lời #22 vào lúc: Tháng Mười 12, 2009, 04:30:03 PM »

Chị cũng thế, lúc nào cũng ở trong tâm trạng muốn bỏ nhưng lại không dám. Hèn

bốngbang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 222

EM LÀ BÚP MĂNG NON/KHI CÓ CON EM LÀ MĂNG GIÀ...

« Trả lời #23 vào lúc: Tháng Mười 12, 2009, 04:31:02 PM »

Chị cũng thế, lúc nào cũng ở trong tâm trạng muốn bỏ nhưng lại không dám. Hèn

đi tìm việc khác ngon hơn rùi bỏ cũng được mừ ha ha

Bò Viên
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 219

« Trả lời #24 vào lúc: Tháng Mười 13, 2009, 08:13:56 AM »

Hihihi, như em đây nè, bỏ việc ở cái công ty cũ rồi nằm ở nhà than thờ vì thất nghiệp. Hic hic, nhưng bây giờ thì em lại cám ơn cái cty cũ vì đã cho em cơ hội mới. Tèn ten.

thuynguyenbi
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #25 vào lúc: Tháng Bảy 23, 2012, 11:52:59 AM »

Nếu đã xác định nghỉ thì lí do chính đáng cứ nói ra thôi, nói để cho ông sếp biết được rằng mức lương ông ấy trả cho các NV là quá bèo bọt
Trang: 1 [2]   Lên
  In  

Chuyển tới: