in gia re in to roi thuốc tăng cường sức đề kháng có nên dùng???
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Chín 20, 2014, 12:50:39 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: thuốc tăng cường sức đề kháng có nên dùng???  (Đọc 7296 lần)
mamanhi
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 129

« vào lúc: Tháng Bảy 05, 2009, 01:20:24 PM »

Tình hình là bé nhà em sức ĐK rất kém,hôm vừa rồi cả nhà ốm,cháu lại lây.Em nghe nói có loại thuốc tăng sức ĐK,một chị đồng nghiệp mách e dùng thử nhưng em thấy lạ nên muốn tìm hiểu thêm. Hôm kia em ra hiệu thuốc hỏi mua nhưng người bán nói loại này dùng theo đợt ,3 tháng dùng 10 ngày, em hỏi trường hợp của con em bị lây rồi ,đang chảy nước mũi thì có dùng đc ko thì đc khuyên dùng cecelin thui.
 Có ai biết gì về thuốc đó ko nhỉ???nếu dùng mà tăng ĐK đc thì tốt,nhưng ko bít có hại ko?
 Còn điều nữa em muốn hỏi là bị cúm rồi thì thì có bị lây lại ngay đc ko?vì cháu thì đỡ rồi nhưng bố cháu lại bắt đầu bị,em thấy lo quá.

ngoc bich
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 35

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Bảy 14, 2009, 04:40:16 PM »

Tên thuốc đó là thuốc gì vậy?

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Bảy 14, 2009, 04:44:31 PM »

chị chỉ cho Bống uôgns cansure 3 thôi.1 hộp rồi.Em phải nói tên thuốc ra chứ

mamanhi
Bibi siêu nhân

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Bảy 14, 2009, 06:14:27 PM »

chị chỉ cho Bống uôgns cansure 3 thôi.1 hộp rồi.Em phải nói tên thuốc ra chứ
cansure3 là cốm canxi hả chị? có dễ uống ko?có tác dụng ko,thuốc kia thì em thấy nói thế thôi , nghe như là broncho vaxxon gì đó ý, nhưng ra hiệu thuốc hỏi thuốc tăng SĐK là ng ta bít ngay mà, nhưng chẳng hiểu sao ng ta lại ko đưa cho dùng khi con đang ốm

baodang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 180

Cả nhà ta đều thương yêu nhau!

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Bảy 14, 2009, 09:02:30 PM »

Tớ có nghe nói đến một loại thuốc là gof gì đó, giúp tăng cường sức đề kháng cho trẻ, không biết có tác dụng không vì mình cũng chỉ đc tư vấn thôi chứ chưa cho con làm chuột bạch.
BD dạo này uống sữa non và c3, có vẻ ổn hơn.

mamanhi
Bibi siêu nhân

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Bảy 15, 2009, 11:16:59 AM »

Tớ có nghe nói đến một loại thuốc là gof gì đó, giúp tăng cường sức đề kháng cho trẻ, không biết có tác dụng không vì mình cũng chỉ đc tư vấn thôi chứ chưa cho con làm chuột bạch.
BD dạo này uống sữa non và c3, có vẻ ổn hơn.
oài,"chuột bạch"?? nghe kinh quá, thôi tớ cũng chả dại, uh hay là uống sữa non nhỉ, hơn 1tuổi vẫn uống đc ah?uống thay thế sữa CT bình thường ấy hả?

hangph3
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 7

Tinhin

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Bảy 15, 2009, 11:21:56 AM »

Dùng 3 tháng mỗi tháng 10 ngày chắc là Broncho Vaxom rồi, ko ăn thua đâu mà rối loạn tiêu hóa kinh khủng lắm. Uống vào quấy đêm chết mất, con tớ dùng ko 1 chút hiệu quả vẫn viêm VA, viêm mũi như thường, lại còn vừa viêm phổi đây này. Cạch.

mamanhi
Bibi siêu nhân

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Bảy 15, 2009, 11:24:16 AM »

Dùng 3 tháng mỗi tháng 10 ngày chắc là Broncho Vaxom rồi, ko ăn thua đâu mà rối loạn tiêu hóa kinh khủng lắm. Uống vào quấy đêm chết mất, con tớ dùng ko 1 chút hiệu quả vẫn viêm VA, viêm mũi như thường, lại còn vừa viêm phổi đây này. Cạch.
Ôi may mà mình còn thăm dò dư luận ,tiêu hóa con mình đã kém rồi, cảm ơn bạn nha

baodang
Bibi siêu nhân

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Bảy 15, 2009, 11:24:38 AM »

oài,"chuột bạch"?? nghe kinh quá, thôi tớ cũng chả dại, uh hay là uống sữa non nhỉ, hơn 1tuổi vẫn uống đc ah?uống thay thế sữa CT bình thường ấy hả?
Có loại sữa non cho bé 6 tháng nữa mà.
hơn 1 tuổi là uống đc rồi. Cùng với sữa Ct

mamanhi
Bibi siêu nhân

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Bảy 15, 2009, 11:35:16 AM »

Có loại sữa non cho bé 6 tháng nữa mà.
hơn 1 tuổi là uống đc rồi. Cùng với sữa Ct
Uống cùng à, 20 20 20 min nhà mình 1 ngày chỉ uống đc 1 lần sữa 150cc thui + thêm 1 váng sữa, bi giờ uống sữa non ko thay thế đc sữa CT thì làm sao nhỉ??bắt bé uống thêm là bé bỏ cháo ngay.Dạ dày gì mà bé tí hin.

baodang
Bibi siêu nhân

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Bảy 15, 2009, 12:15:50 PM »

Uống cùng à, 20 20 20 min nhà mình 1 ngày chỉ uống đc 1 lần sữa 150cc thui + thêm 1 váng sữa, bi giờ uống sữa non ko thay thế đc sữa CT thì làm sao nhỉ??bắt bé uống thêm là bé bỏ cháo ngay.Dạ dày gì mà bé tí hin.
Sữa non dùng ít thôi, ko phải thay sữa CT. Mỗi ngày 1,2 thìa/3g.
BD  ngày chỉ đc 50cc/2 bữa thôi, có khi bỏ bữa tối vì pha ra hắn không chịu ăn.
Tớ chỉ 1 thìa sữa non pha chung với khoảng 30cc sữa CT nữa, cho măm măm.

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Bảy 15, 2009, 12:25:36 PM »

Mẹ Min ơi,
Sữa non em pha chung với sữa CT được mà.Em vẫn pha sữa CT như bình thường,cho thêm 1 thìa gạt sữa non vào nữa là ok.
Còn 1 thìa nữa,em pha với 30ml nước cho con uống chắc là ok

Ngày cho con uống 2 thìa thôi mà.Chị cũng cho Bống uống đấy,uống khi bắt đầu cho đi học.

Còn tiêu hóa ah?chị trường kỳ với lactomin plus.Thỉnh thoảng lại cho con uống 1 đợt.chị thấy ổn lắm

Cansure 3 là dạng cốm quảng cáo ti vi suốt đấy.Tăng chiều cao và tăng sức DK.Chị cho B uống 1 hộp,thấy cũng ok lắm.Chị thấy dễ uống vì Bống cứ pha và con tự cầm uống mà.

anhthucoi
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

em đang xem tivi nè!

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Bảy 15, 2009, 12:34:49 PM »

Tình hình là bé nhà em sức ĐK rất kém,hôm vừa rồi cả nhà ốm,cháu lại lây.Em nghe nói có loại thuốc tăng sức ĐK,một chị đồng nghiệp mách e dùng thử nhưng em thấy lạ nên muốn tìm hiểu thêm. Hôm kia em ra hiệu thuốc hỏi mua nhưng người bán nói loại này dùng theo đợt ,3 tháng dùng 10 ngày, em hỏi trường hợp của con em bị lây rồi ,đang chảy nước mũi thì có dùng đc ko thì đc khuyên dùng cecelin thui.
 Có ai biết gì về thuốc đó ko nhỉ???nếu dùng mà tăng ĐK đc thì tốt,nhưng ko bít có hại ko?
 Còn điều nữa em muốn hỏi là bị cúm rồi thì thì có bị lây lại ngay đc ko?vì cháu thì đỡ rồi nhưng bố cháu lại bắt đầu bị,em thấy lo quá.
em cũng thấy hàng xóm nhà em nói là có loại thuốc tăng ĐK cho trẻ, uống trong 3 tháng mỗi tháng 10 ngày, nghe họ nói là họ cho con uống rồi thấy tác dụng tốt, lại còn mách cho bao nhiu người nữa rùi. nhưng em lại hỏi người quen là bác sĩ thì người ta nói là chưa thấy nói đến loại thuốc đấy bao giờ nên sợ không dám cho uống. Chỉ có một lần mua 1 cặp thuốc gồm một chai multi vitamin và một chai canxi hết 1,5 triệu do người quen là BS ở Nhi TW lấy hộ cho con uống để tăng ĐK thôi.

mamanhi
Bibi siêu nhân

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Bảy 15, 2009, 06:13:13 PM »

Cảm ơn các mẹ nhá, tối nay đi mua cho min theo TĐ của mẹ BD & mẹ Bống, áp dụng khẩn trương 63

kimcamanh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 117

Nhím yêu bố Mốc và mẹ Cún nhất trên đời!!!

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Bảy 31, 2009, 12:27:43 PM »

em cũng thấy hàng xóm nhà em nói là có loại thuốc tăng ĐK cho trẻ, uống trong 3 tháng mỗi tháng 10 ngày, nghe họ nói là họ cho con uống rồi thấy tác dụng tốt, lại còn mách cho bao nhiu người nữa rùi. nhưng em lại hỏi người quen là bác sĩ thì người ta nói là chưa thấy nói đến loại thuốc đấy bao giờ nên sợ không dám cho uống. Chỉ có một lần mua 1 cặp thuốc gồm một chai multi vitamin và một chai canxi hết 1,5 triệu do người quen là BS ở Nhi TW lấy hộ cho con uống để tăng ĐK thôi.

người quen bạn là BS mà không biết thuốc này thì kém thật đấy. 20 20
đó là thuốc Vacunace (không biết mình viết đúng không nhỉ)....ra hiệuthuốc hỏi là biết liền ah?
thuốc này uống theo đơn của BS nhé.

Trang: [1] 2   Lên
  In  

Chuyển tới: