in gia re in to roi Làm thế nào để bé ngủ ngon giấc, không thức giấc gữa đêm
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Tư 23, 2014, 06:00:14 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1]   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Làm thế nào để bé ngủ ngon giấc, không thức giấc gữa đêm  (Đọc 5212 lần)
domickey
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 36

cuc vang và cuc bac cua me

« vào lúc: Tháng Tám 01, 2009, 11:17:18 AM »

Các mẹ ơi, ai có kinh nghiệm gì thì chỉ cho mình với chứ cái kiểu như thế này chắc mình toi sớm. Bé nhà mình 12 tháng, bé ngủ không được ngon giấc, 10 giờ tối là bé đã đi ngủ nhưng khoảng nửa tiếng hay 1 tiếng sau bé đã dậy, lắc qua lắc lại và khóc, phải bế trên tay dỗ ngủ mới ngủ lại, còn để trên giường có xoa lưng hay hát ru cũng không ngủ lại, cứ như vậy bồng suốt cả đêm, cứ đặt xuống giường là y như cũ, lại trở mình liên tục, ngày nào mẹ cũng thiếu ngủ cả, mệt quá 20, cũng cho uống canxi mà sao chảng thấy cải thiện gì cả. Ban ngày bé ngủ khoảng  2,5 h, sáng 30p, ngủ trua 2 tiếng. Mong có lời khuyên từ các mẹ.

Mẹ nấm pooh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1367

mẹ yêu con !

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Tám 01, 2009, 11:28:45 AM »

Ban ngày ngủ 2.5 là ổn , bạn xem môi trường con ngủ có ồn ào , hay là bỉm mặc chặt , hoặc con đói bụng hay đau bụng khó chịu thì mới thế , còn không cho con đi kiểm tra xem thế nào , có loại siro Doremi  của cty dược phẩm sài gòn ý , dùng cũng tốt lắm , bạn cho con dùng một thời gian xem có cải thiện không nhé

domickey
Bibi trưởng thành

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Tám 03, 2009, 08:55:12 AM »

CÁc yếu tố khác đã được loại trừ, phòng ngủ tuyệt đối yên tĩnh, bỉm không chật, trước khi ngủ uống 240ml sữa, bé không chịu bú bình nên nửa đêm khong thể cho uống sữa thêm được, cón cứ ngủ lơ mơ, bế tren tay đi qua đi lại suốt, đêm nào cũng như đêm nào, không biết đó có phải là dấu hiệu của còi xương không nhỉ, bé nhà mình 12,5 tháng, nặng 9,5kg, cao 71cm

Mẹ nấm pooh
Bibi siêu nhân

mẹ yêu con !

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Tám 03, 2009, 09:08:36 AM »

CÁc yếu tố khác đã được loại trừ, phòng ngủ tuyệt đối yên tĩnh, bỉm không chật, trước khi ngủ uống 240ml sữa, bé không chịu bú bình nên nửa đêm khong thể cho uống sữa thêm được, cón cứ ngủ lơ mơ, bế tren tay đi qua đi lại suốt, đêm nào cũng như đêm nào, không biết đó có phải là dấu hiệu của còi xương không nhỉ, bé nhà mình 12,5 tháng, nặng 9,5kg, cao 71cm
với cân nặng thế này bé vẫn nằm ở mức trung bình , còn còi xương hay không bạn phải cho bé kiểm tra mới biết được

domickey
Bibi trưởng thành

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Tám 05, 2009, 10:36:26 AM »

đi khám bác sĩ bảo là dấu hiệu còi xương sớm, cho uông Aquadetrim vàcanxi, uống mấy ngày nhưng chua thấy gì, vẫn như cũ

Mẹ nấm pooh
Bibi siêu nhân

mẹ yêu con !

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Tám 05, 2009, 11:42:45 AM »

đi khám bác sĩ bảo là dấu hiệu còi xương sớm, cho uông Aquadetrim vàcanxi, uống mấy ngày nhưng chua thấy gì, vẫn như cũ
cứ từ từ nó ngấm đã chứ , làm sao biểu hiện ngay được , mẹ nó cứ chờ đợi đi

daddydemen
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Tám 11, 2009, 04:01:31 PM »

bé mình thì ngoan hơn chút (13 tháng), tối uống sữa cũng ko nhiều lắm (ít hơn 240ml). Tối chỉ hay có màn lăn vòng vòng khắp giường chứ ít khóc (sao bọn nhóc thích lăn thế nhỉ  43) . Mình thỉnh thoảng cũng dậy theo và ktra xem bỉm nó có quá ướt ko thì thay, ko thì thủ sẵn bình nước cho nó núc 1 hơi (vừa ngủ vừa bú). Thế là lăn ra ngủ tiếp. Lúc nó nhỏ hơn (khoảng dưới 8 tháng), còn bú bình được thì chuẩn bị bình sữa nóng khoảng 2h sáng gì đấy, uống xong no bụng thì cũng ngủ tiếp. Theo mình nghĩ bé cần cảm thấy thoải mái, ko ngứa ngáy, ko đói, ko nóng hoặc ko lạnh, đau bụng thì ok. Trước khi ngủ xoa dầu Mẹ bồng con cho bé cũng ok lắm (miễn nó đừng đói hay ngứa ngáy khó chịu là được).

biio
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Tám 18, 2009, 10:39:22 PM »

Các mẹ ơi, ai có kinh nghiệm gì thì chỉ cho mình với chứ cái kiểu như thế này chắc mình toi sớm. Bé nhà mình 12 tháng, bé ngủ không được ngon giấc, 10 giờ tối là bé đã đi ngủ nhưng khoảng nửa tiếng hay 1 tiếng sau bé đã dậy, lắc qua lắc lại và khóc, phải bế trên tay dỗ ngủ mới ngủ lại, còn để trên giường có xoa lưng hay hát ru cũng không ngủ lại, cứ như vậy bồng suốt cả đêm, cứ đặt xuống giường là y như cũ, lại trở mình liên tục, ngày nào mẹ cũng thiếu ngủ cả, mệt quá 20, cũng cho uống canxi mà sao chảng thấy cải thiện gì cả. Ban ngày bé ngủ khoảng  2,5 h, sáng 30p, ngủ trua 2 tiếng. Mong có lời khuyên từ các mẹ.

Bé nhà mình cũng có 1 khoảng thời gian như bé nhà bạn đấy,ngủ thì ít,đang ngủ tự nhiên khóc ré lên,dỗ thế nào cũng không được. Thông thường trứoc khi đi ngủ mình hay cho bé uống 1 cốc sữa,sau mình sợ chắc do con đói nên thay bữa sữa bằng 1 bữa bột,bật điều hòa mát cho bé ngủ,hạn chế cho bé đùa nghịch quá vào ban ngày,đôi khi cười đùa quá nhiều cũng làm cho bé co hiện tượng khóc quáy vào ban đêm đấy. Còn mê tín hơn thì mẹ nó để 1 con dao nhỏ trên đầu giường. mẹ nó thử làm thế xem sao nhé. Con nếu thiếu calxi ma dc bsi kê đơn và đã bổ sung thì mẹ nó cứ từ từ nhé,vì thuốc làm sao ma ngấm ngay đươc.Năng cho bé đi dạo buổi sáng nhé.
domickey
Bibi trưởng thành

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Tám 30, 2009, 01:44:26 PM »

Bé nhà mình bác sĩ kết luận là bị còi xương, cho uống D liều cao, nưng vãn chưa thấy gì tiến triển cả

Trang: [1]   Lên
  In  

Chuyển tới: