in gia re in to roi UỐNG THUỐC BỔ NÀO TRƯỚC KHI MANG THAI???
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười 31, 2014, 12:20:25 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2  Tất cả   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: UỐNG THUỐC BỔ NÀO TRƯỚC KHI MANG THAI???  (Đọc 17157 lần)
bốngbang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 222

EM LÀ BÚP MĂNG NON/KHI CÓ CON EM LÀ MĂNG GIÀ...

« vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 10:56:45 AM »

CÁc mẹ tư vấn cho em mới ạ!

Chả là thía này, ở công ty em có hai chị chuận bị mang thai, 1 chị đang uống Procare và Obimin, có chị lại uống thuốc bắc. chị uống procare và obimin thì nói là: procare có nhiều chất hơn obimin nhưng hàm lượng mỗi chất trong obimin lại cao hơn trong procare, obimin rẻ hưn procare.

Em cũng đang có í định bon chen, hai loại thuốc bổ này dùng cho phụ nữ chuẩn bị mang thai (uống vài tháng trước khi mang thai) và đang có bầu.

Em thấy bạn bè em nhiều người cũng tự í ra hiệu thuốc mua và uống procare (do trên tivi quảng cáo nhìu) chứ ko mấy người uống theo chỉ định của bác sĩ.

Mẹ nào đã xài thuốc bổ trước khi mang thai vài tháng, hoặc trong thời gian mang thai thì cho em lời khuyên nhé! thanks các mẹ! (nếu các bố cũng đòi tư vẫn nữa thì em cg cảm ơn ạ ha ha)

Mẹ Bong Na
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 387

Mẹ yêu bố con Bống nhiều lắm cơ!!!!!

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 11:15:28 AM »

Mình thì trước khi mang thai chỉ chịu khó ăn uống thôi, chẳng thuốc gì hết. Có thai cũng chỉ ăn và ăn, uống viên sắt thôi. Thế mà đẻ con khỏe, mẹ khỏe như trâu.

Mẹ yêu con, yêu con rất nhiều!
Bố Bé
Bibi nhi đồng
**

Danh vọng: 0

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 11:17:26 AM »

Nên bổ sung sắt trước khi mang thai, bổ sung sắt qua thực phẩm chứa sắt, chế phẩm sắt. Các thuốc bổ hay được sử dụng ở phụ nữ có thai là viên sắt, acid folic, canxi, magiê, vitamin B6, vitamin E, polyvitamin...Nhưng liều dùng cần được chỉ dẫn của BS

mezz
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 578

Zi zỉ zì zi

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 11:19:31 AM »

Chị chẳng uống gì  trước khi mang thai cả. Hic... hay quên lắm. Bệnh bs cho thuốc còn quên uông nói chi thuốc bổ.hic...

http://360.yahoo.com/profile-GppCzuslc7OkksOrGP3alnoE3A--?cq=1

Con dù lớn vẫn là con của mẹ. Đi khắp đất trời lòng mẹ vẫn theo con... :mezz: :mezz: :mezz:
Bố Bin tồ
Bibi Pro

Danh vọng: 71

Bố già khó tính...

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 11:25:18 AM »

Chú Bin tồ người yêu thì chửa, vợ thì chưa, cho hỏi mấy cái đó (Pocare, Obimin) là gì vậy? Có chứa dưỡng chất gì? Công dụng?

(^_^) Mít xinh (^_^)
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 224

Có ai iu Mít như mẹ iu Mít hông? ^^

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 11:27:06 AM »

Trước khi mang thai nên bổ sung nhiều chất Sắt và can xi là ổn, trước khi có Mít ngày nào em ăn nhiều thịt bò ,rau muống, uống sữa. Nên lúc chửa hắn , chẳng uống viên sắt, viên canxi nào mà cũng chẳng sao.

haicongai
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 449

Hai con mèo rất rất ngoan

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 11:53:30 AM »

Nếu mà uống thuốc trước thì cũng tốt. Nhưng chị chưa nghe thấy cái thuốc procare bao giờ, các bác sỹ trong viện chị cũng chưa thấy kê bao giờ. Nếu em muốn uống thuốc bổ sung thì nên theo đơn của bác sỹ chứ không nên nghe theo quảng cáo trên ti vi nhé. Tốt nhất là em nên ăn nhiều thức ăn bổ dưỡng như trứng, sữa, thịt bò, ăn nhiều rau xanh và hoa quả. Nói nhỏ với cô Bống là nếu muốn có con giai thì cho chú Bống ăn nhiều giá vào nhé he he

bốngbang
Bibi siêu nhân

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 02:08:15 PM »

Nếu mà uống thuốc trước thì cũng tốt. Nhưng chị chưa nghe thấy cái thuốc procare bao giờ, các bác sỹ trong viện chị cũng chưa thấy kê bao giờ. Nếu em muốn uống thuốc bổ sung thì nên theo đơn của bác sỹ chứ không nên nghe theo quảng cáo trên ti vi nhé. Tốt nhất là em nên ăn nhiều thức ăn bổ dưỡng như trứng, sữa, thịt bò, ăn nhiều rau xanh và hoa quả. Nói nhỏ với cô Bống là nếu muốn có con giai thì cho chú Bống ăn nhiều giá vào nhé he he

và hải sản nữa chị nhỉ? thía sao ngày xưa chị ko áp dụng, hay chuận bị làm thằng ku???

bốngbang
Bibi siêu nhân

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 02:10:18 PM »

Chú Bin tồ người yêu thì chửa, vợ thì chưa, cho hỏi mấy cái đó (Pocare, Obimin) là gì vậy? Có chứa dưỡng chất gì? Công dụng?

PROCARE. Procare bổ sung DHA, EPA, các vitamin và khoáng chất cần thiết cho phụ nữ mang thai và cho con bú.
- Thành phần cấu tạo: Dầu cá ngừ (DHA, EPA), vitamin C, Riboflavin, Nicotinamine, thiamine Nitrate, Calcium Pantothenate, Cyanocobalamin, Colecalciferol, d-alpha tocopherol, Folic acid, Beta caroten, kẽm, canxi, magie, Iod, Pyridoxine, sắt.
- Hướng dẫn sử dụng: Mỗi ngày uống 1 viên.

vananh
Bibi nhi đồng
**

Danh vọng: 6

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 02:23:28 PM »

Trước khi có bầu thì uống thuốc bổ cũng tốt nhưng phải có chỉ dẫn của BS, mình trước lúc có bầu cũng uống Obimin, bây giờ đang có bầu thì uống thuốc bổ tổng hợp hoặc thông thường uống sắt và canxi theo đơn của BS mỗi lần khám thai.

haicongai
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 449

Hai con mèo rất rất ngoan

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 02:31:15 PM »

và hải sản nữa chị nhỉ? thía sao ngày xưa chị ko áp dụng, hay chuận bị làm thằng ku???
Sau khi có hai gái rùi chị mới có kinh nghiệm quý báu này. Hic muộn mất roài

mezz
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 578

Zi zỉ zì zi

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 02:43:20 PM »

Mẹ cụa 2 con trai nè, ăn nhiều thịt bò vào nữa nhé.keke.....

http://360.yahoo.com/profile-GppCzuslc7OkksOrGP3alnoE3A--?cq=1

Con dù lớn vẫn là con của mẹ. Đi khắp đất trời lòng mẹ vẫn theo con... :mezz: :mezz: :mezz:
bongcua
Bibi Pro

Danh vọng: 190

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 04:28:05 PM »

Tớ uống Procare trong quá trình mang thai. Nó là vitamin tổng hợp nên uống rùi thì không cần uống mấy cái khác nữa. Còn trước khi mang bầu thì uống sữa bầu 3 tháng luôn (híc thế nên mới có bé Cua nè smiley)

Nhưng nói thật là tớ thấy ăn uống và thể trạng của mẹ vẫn quan trọng nhất, chứ bổ sung nhất thời những vitamin đó cũng chả biết có tác dụng gì không smiley

Ảnh Bông Cua ở đây: http://picasaweb.google.com/ngan29
tuanthanh
Bibi tập sự

Danh vọng: 3

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 04:48:10 PM »

Em cũng vậy. Khi mang thai em chỉ uống viên Sắt và Canxi thôi. Nhưng khi thai lớn em mới uống, không biết có phải chăm uống canxi không mà giờ cún nhà em mọc răng đều và men răng rất trắng.hiiiiiiiiiiii
mama TRáng An !
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 31

mẹ yêu con nhiều lắm !

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Mười 08, 2009, 07:27:12 PM »

hờ hờ ! lúc có chửa TA em  chẳng uống sắt hay canxi gì cả . em ăn rất  nhiều , em là em khoái ăn  đồ biển nhứt  , cứ cá , tôm , ghẹ , cua, ốc , bề bề .... là em cứ chén liên tục . không bít có phải vậy không mà trộm vía hắn nhà em mọc răng  sớm đều , nhìn cũng cao ráo lém  5
 hình như cô Bống sắp  chuẩn bị lên kế hoạch  sinh em bé thì phải ?  ha ha
em chẳng biết loại  thuốc bổ ấy ? có công dụng và tác dụng thế nào ?
nhưng tốt nhất là lên ăn uống đồ tự nhiên chị ạ ! ngay cả ở bên Pháp người ta còn không khuyến khích bà mẹ mang thai uống sữa dành cho bà bầu .  Shock quá
@ có 1 lưu ý nho nhỏ là trước khi mang thai 3 tháng đầu lên tiêm phòng thủy đậu, uốn ván ,  và điều quan trọng lên ăn uống đầy đủ dinh dưỡng , nghỉ ngơi 1 cách khoa học không những tốt cho hai mẹ con sau này mà còn giảm tốt thiểu vụ nghén hoành hành đấy . 8

Trang: [1] 2  Tất cả   Lên
  In  

Chuyển tới: