in gia re in to roi Trẻ bao nhiêu tháng có thể uống được sữa tươi?
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Chín 18, 2014, 02:35:25 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1]   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Trẻ bao nhiêu tháng có thể uống được sữa tươi?  (Đọc 7261 lần)
babyphuongha
Bibi măng non
*

Danh vọng: 0

« vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 12:46:25 PM »

Bé nhà em đc gần 11 tháng và vẫn uống sữa bột. Em thấy có nhiều loại sữa tươi trên thị trường nhg ko bit khi nào thì baby nhà em có thể uống đc các loại đó. Các mẹ cho em hỏi khi nào trẻ con bắt đầu uống đc sữa tươi và nên uống loại nào cho hợp?

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 85

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 02:05:48 PM »

Thơm nhà mình cũng chưa uống sữa tươi đâu nhưng mình nghe nói là tập cho bé uống bằng cách pha với sữa bột, pha ít một thôi, rồi dần dần nhiều lên, sau này quen rồi thì cho uống sữa tươi luôn. Mình cũng sẽ thử như thế xem

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
babyphuongha
Bibi măng non
*

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 02:19:19 PM »

Mẹ Đào Thơm ah, baby nhà em hơn baby nhà mẹ có mấy ngày đấy, MinhKèn nhà e sinh ngày 25/02/07. Mẹ Đào Thơm bảo cho tập uống dần nhg chọn loại nào bi h?

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 85

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 02:27:57 PM »

mẹ Kèn mua sữa tươi của Úc cho con uống, cái loại Devonlado.. (ko nhớ) đấy, loại hộp giấy 1 lít ý, loại đấy trẻ con, người lớn uống đều được cả

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 08:48:26 PM »

mẹ Kèn mua sữa tươi của Úc cho con uống, cái loại Devonlado.. (ko nhớ) đấy, loại hộp giấy 1 lít ý, loại đấy trẻ con, người lớn uống đều được cả

Mẹ ĐT ơi,loại đấy Bống nhà mình uống được chưa nhỉ?Tks

mẹ Mon
Bibi tập sự

Danh vọng: -1

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 09:34:00 PM »

Bs đinh dưỡng bảo bé 1 tuổi mới uống được sữa tươi và sữa đậu nành các mẹ ạ!
sữa tươi pha chung với sữa công thức làm cho bé lên cân nhanh, nhưng cùng 1 lúc cơ thể bé phải nhận lượng dinh dưỡng tăng gấp đôi thì rất có hại cho thận của bé vì phải làm việc nhiều, các mẹ nên suy nghĩ kỹ trước khi pha sữa tươi với sữa công thức cho con uống nhé  53
bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 09:36:57 PM »

sữa tươi pha chung với sữa công thức làm cho bé lên cân nhanh, nhưng cùng 1 lúc cơ thể bé phải nhận lượng dinh dưỡng tăng gấp đôi thì rất có hại cho thận của bé vì phải làm việc nhiều, các mẹ nên suy nghĩ kỹ trước khi pha sữa tươi với sữa công thức cho con uống nhé  53

Hix,thế thì thui,đợi Bống nhà em hơn 1 tuổi em cai sữa rùi lúc đấy tập cho Bống uống cũng được mẹ mon nhỉ.Bống nhà em 7 tháng 9.5 kg cũng không đến độ nào nên từ từ vậy

mẹ Mon
Bibi tập sự

Danh vọng: -1

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 09:50:20 PM »

Hix,thế thì thui,đợi Bống nhà em hơn 1 tuổi em cai sữa rùi lúc đấy tập cho Bống uống cũng được mẹ mon nhỉ.Bống nhà em 7 tháng 9.5 kg cũng không đến độ nào nên từ từ vậy

Trùi, mẹ Bống nuôi con sao mà giỏi thế  :-X bé Mon nhà mình còn 3 ngày nữa là 10 tháng mà cũng khoảng non 10kg thôi, vậy mà mình còn mãn nguyện lắm rồi, mình cũng định qua 12 trháng sẽ cho bé Mon uống sữa tươi, nhưng cái khoảng uống sữa thì con mình...chán lắm  Ôi buồn quá
mebeBon
Bibi tập sự

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Hai 01, 2008, 04:54:26 PM »

Bé nhà em đc gần 11 tháng và vẫn uống sữa bột. Em thấy có nhiều loại sữa tươi trên thị trường nhg ko bit khi nào thì baby nhà em có thể uống đc các loại đó. Các mẹ cho em hỏi khi nào trẻ con bắt đầu uống đc sữa tươi và nên uống loại nào cho hợp?

He he, ngoài 1 tuổi thì bé có thể tiêu hóa được sữa tươi rồi mày ạ. Tao cũng tính cho bé Bon uống sữa tươi sau khi thôi nôi đấy.

Our child, our life
Trang: [1]   Lên
  In  

Chuyển tới: