in gia re in to roi CLB khéo tay và tỉ mẩn (thêu thùa, đan móc, kết hạt, làm thiệp...vô thiên lủng)
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Bảy 29, 2014, 11:53:06 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2 3 4   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: CLB khéo tay và tỉ mẩn (thêu thùa, đan móc, kết hạt, làm thiệp...vô thiên lủng)  (Đọc 20023 lần)
me hin
Bibi Pro

Danh vọng: 13

Yêu em Hin mắt xoe tròn.

« vào lúc: Tháng Một 19, 2008, 11:22:11 AM »

Các mẹ ơi, có ai khéo tay và thích làm những đồ tỉ mẩn không nhỉ, vào đây cùng trao đổi kinh nghiệm và "khoe" tay nghề nào!  :-X :-X :-X

Em thích thêu và móc nhất, em khoe mấy "bé" nhà em nhé.

Thêu này:
Bức này thêu hồi bầu bì Hin đấy, tốc độ điên cuồng lắm mà mãi 3th mới xong. Đóng khung xong long lanh hơn thế này nhiều.

« Sửa lần cuối: Tháng Một 19, 2008, 11:30:27 AM gửi bởi me hin » Logged

babycute
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 46

cười là vàng, ngủ là bạc ,chơi là kim cương ...

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Một 19, 2008, 11:24:50 AM »

đẹp quá mẹ hin ơi , chị dở vụ này , nhưng mà thích xem  , hình nhỏ quá không rỏ lắm , nhưng mà chắc đẹp   :P :P

me hin
Bibi Pro

Yêu em Hin mắt xoe tròn.

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Một 19, 2008, 11:33:34 AM »

Em sửa lại rồi đới.

Thêm cái nữa nhé (còn nhìu lắm, nh giấu hàng hehe) Gối này thêu sau khi sinh Hin đc 1 tháng (hồi đó buồn quá nên vừa chăm con vừa lao vào thêu để "quên sầu" ha ha) , tự tay "khâu" thành gối đới hehe

Lúc chưa khâu thì nó chỉ có thế này

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Một 19, 2008, 12:03:27 PM »

Mẹ Hin ơi,đẹp quá đi mất 53 53

Mẹ Hin có lúc nào buồn như thế nữa không?Lao vào thêu cho mẹ con Bống vài cái đi,cảm ơn mẹ Hin trước nhé.Tặng mẹ Hin này :h :h :h

ChuotChui
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 160

Mẹ yêu con Rai của mẹ nhắm ý

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Một 19, 2008, 12:15:19 PM »

Mẹ hin xấu xấu bẩn bẩn thế mà khéo tay nhẩy

Con nhớ mẹ quá.............
bibi.vn
Global Moderator
Bibi tập sự

Danh vọng: 8

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Một 19, 2008, 12:32:39 PM »

Đẹp đẹp  :-X   ha ha  Có ai mùa đông này đan áo cho con yêu và chồng yêu thì khoe đi nào  :-X

me hin
Bibi Pro

Yêu em Hin mắt xoe tròn.

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Một 19, 2008, 12:38:17 PM »

13 Ai bẩu em 6677 đấy  47  :* em uýnh chít bây giờ  ha ha

Cái kiểu thêu chữ x này dễ lắm các chị ạ, chỉ cần hướng dẫn 1 lúc là biết liền, và chỉ cần có mẫu là có thể làm được những thứ rất đẹp. Nhưng mà lại cực mất thời gian, phải kiên nhẫn lắm ấy.

Lâu rồi em ko thêu được cái gì cả, tại vì ko có tgian và ko kiên nhẫn được. Để thêu đc 1 cái miếng đeo chìa khóa bé bằng lòng bàn tay có khi phải mất cả tuần hehe. Thế nên ai đấy vừa "dụ dỗ", "xin xỏ" em là em ko có nhận đâu nhá  >Buồn  ha ha

Mùa đông em cũng lôi len ra đan đan móc móc được vài thứ hay ho. Để khi nào rảnh em khoe nhớ  :-X :-X :-X

ChuotChui
Bibi siêu nhân

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Một 19, 2008, 12:53:11 PM »

13 Ai bẩu em 6677 đấy  47  :* em uýnh chít bây giờ  ha ha

Cái kiểu thêu chữ x này dễ lắm các chị ạ, chỉ cần hướng dẫn 1 lúc là biết liền, và chỉ cần có mẫu là có thể làm được những thứ rất đẹp. Nhưng mà lại cực mất thời gian, phải kiên nhẫn lắm ấy.

Lâu rồi em ko thêu được cái gì cả, tại vì ko có tgian và ko kiên nhẫn được. Để thêu đc 1 cái miếng đeo chìa khóa bé bằng lòng bàn tay có khi phải mất cả tuần hehe. Thế nên ai đấy vừa "dụ dỗ", "xin xỏ" em là em ko có nhận đâu nhá  >Buồn  ha ha

Mùa đông em cũng lôi len ra đan đan móc móc được vài thứ hay ho. Để khi nào rảnh em khoe nhớ  :-X :-X :-X
Mẹ cháu chẳng khéo tay tẹo nào cả, chỉ muôn xem và chê thôi, hehehe

Tit&Tôm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 29

Chốn bình yên...

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Một 21, 2008, 03:23:33 PM »

Đọc mấy bài của các mẹ ở đây thì thấy rằng, chưa mẹ nào khéo tay bằng nhà cháu rồi. Bật mí tý: Đồ chăn gối của Tit toàn made in Me Tit đấy nhé.
Hồi còn iu bố Tit, mẹ Tit thêu tặng một bức hình "chúc mừng sinh nhật" Tối về chụp ảnh up lên cho xem... mà thêu bằng khung, vải và chỉ cơ nhé
Còn nói về khoản vẽ vời thì khỏi nói đi cứ gọi là......ngon cực
Có mẹ nào có sở thích và năng khiếu giống mẹ Tit thì nhào vô trao đổi tý đê, ngứa tay rồi đấy  :* :* :* :*

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Một 21, 2008, 03:34:13 PM »

Đọc mấy bài của các mẹ ở đây thì thấy rằng, chưa mẹ nào khéo tay bằng nhà cháu rồi. Bật mí tý: Đồ chăn gối của Tit toàn made in Me Tit đấy nhé.
Hồi còn iu bố Tit, mẹ Tit thêu tặng một bức hình "chúc mừng sinh nhật" Tối về chụp ảnh up lên cho xem... mà thêu bằng khung, vải và chỉ cơ nhé
Còn nói về khoản vẽ vời thì khỏi nói đi cứ gọi là......ngon cực
Có mẹ nào có sở thích và năng khiếu giống mẹ Tit thì nhào vô trao đổi tý đê, ngứa tay rồi đấy  :* :* :* :*
Sao mẹ Tit giỏi thế.Giỏi việc nước đảm cả việc nhà.Mẹ Bống chả biết gì cả,huhhuu... Hôm nào mẹ Tit dạy mẹ Bống vài chiêu nhè nhẹ nhé về khoe với bố Bống...Up lên coi đi mẹ Tit ơi

Túm lại là hội gà mái giỏi phết nhỉ?

Tit&Tôm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 29

Chốn bình yên...

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Một 21, 2008, 03:39:20 PM »

Sao mẹ Tit giỏi thế.Giỏi việc nước đảm cả việc nhà.Mẹ Bống chả biết gì cả,huhhuu... Hôm nào mẹ Tit dạy mẹ Bống vài chiêu nhè nhẹ nhé về khoe với bố Bống...Up lên coi đi mẹ Tit ơi

Túm lại là hội gà mái giỏi phết nhỉ?

Để ở nhà rồi, tối up lên cho mà xiem... mấy quyển sổ tặng xã hồi con yêu nhau nữa cơ, hơi bị hay...

Bắn_Súng_2_Tay
Bibi nhi đồng
**

Danh vọng: 4

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Một 22, 2008, 06:09:33 PM »

Thêu làm gì, ra chợ mua cho nó nhanh  >Buồn >Buồn >Buồn >Buồn Còn ai không biết thêu tới đây lão bắn súng này hướng dẫn cho, trước khi đến nhớ mang theo nguyên liệu học thêu  :-X
1)Hình thêu
2) kim thêu
3) chỉ thêu
4) Vải thêu
5) bia
6) mực
7) hao quả tươi càng tốt
thế là thêu rầm rầm  :-X

Quyết không yêu để tiền uống rượu....<<<.....Sống không yêu cho con gái nó thèm
ChuotChui
Bibi siêu nhân

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Hai 02, 2008, 02:07:58 PM »

mẹ tít up đê, sao chẳng thấy gì thế, dấu nghề à

baobao
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 835

Người thương người bao nhiêu cũng thiếu.

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Hai 02, 2008, 02:58:15 PM »

Ối! mấy mẹ sao mà khéo ghê!  :41:Nhưng này,  có ai nhận đặt hàng không? cho mẹ Bảo đặt thêu một tấm hình gia đình với nhé! Mẹ Bảo khoái có một tấm chân dung bố-mẹ-con nhưng không fải bằng ảnh chụp, chỉ muốn có ảnh hoặc vẽ, hoặc thêu thôi! xèm xèm wá đi mất!  7

**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1093

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Hai 02, 2008, 03:07:12 PM »

Mẹ Titmom và mehin khéo tay dã man con ngan.
Híc, sao các mẹ không mở lớp dạy thêu thùa đan lát hay là mở shop bán mấy đồ đó nhỉ.
Đảm bảo đắt hàng lắm ý.
Huhu.
E thì vụng về, chẳng làm được cái gì cả.
Năm kia hùng hổ đan cho ông xã (lúc đó vẫn đang là người iu) được một cái khăn quàng cổ rất tâm đắc. Thế mừ ông xã lên công ty khoe, xem xong ai cũng bảo là: người yêu đan cho à (vì nó xấu và chẳng giống cái khăn tẹo nào) . huhu
Cú ơi là cú :^T :^T :^T

Trang: [1] 2 3 4   Lên
  In  

Chuyển tới: