in gia re in to roi Có nên ép tóc, làm đầu, nhuộm tóc khi đang cho con bú không?
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười 24, 2014, 12:09:24 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1]   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Có nên ép tóc, làm đầu, nhuộm tóc khi đang cho con bú không?  (Đọc 31742 lần)
binkem
Bibi Pro

Danh vọng: 159

Mẹ iu Bin Kem :x

« vào lúc: Tháng Hai 27, 2008, 11:53:12 AM »

Hic, cái đầu mình như cái tổ quạ rồi, muốn đi tân trang quá (sợ chồng chê hí hí) mà không dám, nếu các mẹ bảo KHÔNG là KHÔNG liền vì tất cả vì con mà. Thanks các mẹ nhiều nhiều.  :32:

Mẹ yêu không nào?
Blog của Bin và Kem: http://binkem.giadinh.net

**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1093

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Hai 27, 2008, 12:05:03 PM »

Theo em được biết thì ép tóc không ảnh hưởng đến chất lượng sữa cho con bú đâu ạ.
Tuy nhiên, vì thuốc ép tóc rất nặng mùi nên có thể không tốt cho đường hô hấp của bé (tất nhiên chỉ mấy ngày đầu, còn sau đó gội đầu nhiều hết mùi thì cũng không sao ạ).
Tuy nhiên tiếp, ép tóc ngay sau khi sinh có thể làm tóc bị hư, gẫy, rụng nhiều hơn bình thường. Em chính là một ví dụ. Vì phải đi làm sớm nên em đã ép tóc hồi 3 tháng rưỡi, hậu quả là tóc em bi giờ rụng tương đối nhiều. (Nhưng cũng chưa đến nỗi trọc ạ).
Nên chị cứ xem xét kỹ tính "cần thiết" của việc ép tóc. Nếu ép tóc với mục đích ghi điểm với OX thì ko cần đâu.(vì chính hắn mà mình mới ra nông nỗi này,  :t :t :t) Còn nếu vì tính chất công việc thì đành nghiến răng vậy.  Ôi buồn quá :-\Cố gắng ép xong ít tiếp xúc với con thôi ạ. Có thể mua cái mũ chụp để hạn chế tối đa mùi thuốc ảnh hưởng đến em bé.

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 85

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Hai 27, 2008, 12:40:43 PM »

Theo em được biết thì ép tóc không ảnh hưởng đến chất lượng sữa cho con bú đâu ạ.
Tuy nhiên, vì thuốc ép tóc rất nặng mùi nên có thể không tốt cho đường hô hấp của bé (tất nhiên chỉ mấy ngày đầu, còn sau đó gội đầu nhiều hết mùi thì cũng không sao ạ).
Tuy nhiên tiếp, ép tóc ngay sau khi sinh có thể làm tóc bị hư, gẫy, rụng nhiều hơn bình thường. Em chính là một ví dụ. Vì phải đi làm sớm nên em đã ép tóc hồi 3 tháng rưỡi, hậu quả là tóc em bi giờ rụng tương đối nhiều. (Nhưng cũng chưa đến nỗi trọc ạ).
Nên chị cứ xem xét kỹ tính "cần thiết" của việc ép tóc. Nếu ép tóc với mục đích ghi điểm với OX thì ko cần đâu.(vì chính hắn mà mình mới ra nông nỗi này,  :t :t :t) Còn nếu vì tính chất công việc thì đành nghiến răng vậy.  Ôi buồn quá :-\Cố gắng ép xong ít tiếp xúc với con thôi ạ. Có thể mua cái mũ chụp để hạn chế tối đa mùi thuốc ảnh hưởng đến em bé.
Hà hà, thảo nào thấy em Kin có quả đầu ấn tượng ghê! ha ha ha ha ha ha ha ha

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
**Huyện Kin**
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1093

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Hai 27, 2008, 12:44:07 PM »

Hà hà, thảo nào thấy em Kin có quả đầu ấn tượng ghê! ha ha ha ha ha ha ha ha
Thế nghĩa là seo ???
Mẹ Đào Thơm có ý gì thế hử ???

Mẹ Ty
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 239

Ty ngoan cực các bạn ạ

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Hai 27, 2008, 02:11:00 PM »

Chắc mẹ Đào Thơm bảo là cô Kin có cái đầu đẹp thôi mà. Còn tớ thì chả biết ép ủng gì cả. Tóc tớ là tóc nguyên chất đấy, chưa động thứ hóa chất gì vào đâu, nên không có ý kiến gì vụ này. Tất cả nhờ cô Kin đi. :P :P :P

Mẹ Cún con
Bibi Pro

Danh vọng: 16

Mẹ yêu Bố con Cún nhất trên đời!

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Ba 06, 2008, 12:04:58 PM »

Theo em thì không nên ép tóc, làm đầu, nhuộm tóc khi đang cho con bú. Em cũng lăm le làm đẹp mấy lần vì từ khi sinh cháu đến giờ trông xuống cấp quá nhưng qua tham khảo báo, đài...đều thấy nói không nên, thế mới chán chứ. Thôi, vì Con đành chịu xấu xấu một tý vậy. Hic...nhưng cũng mong rằng đến lúc cai sữa xong không đến nỗi không thể ''cứu vớt'' được nữa...hic...

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Ba 06, 2008, 12:10:13 PM »

Vụ này em cũgn đã hỏi rồi và mọi người bảo em khi nào bé ăn dặm (6 tháng trở ra) thì làm được...nói chung nếu kiêng được 12 tháng vẫn hơn,hihi.Em Bống 8 tháng em ép tóc đấy ah

Mẹ Ty
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 239

Ty ngoan cực các bạn ạ

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Ba 08, 2008, 03:40:01 PM »

Không nên ép tóc thẳng nhiều lần

Mái tóc chỉ thực sự đẹp khi cơ thể khỏe mạnh.
Cũng như uốn tóc, việc ép tóc thẳng nếu được thực hiện nhiều lần sẽ khiến cho tóc giòn và dễ gãy. Khi ép (hoặc uốn), bạn nhất thiết không được nhuộm vì sự phối hợp này chẳng những gây tổn hại đến sợi tóc mà còn làm hỏng màu tóc của bạn.
Tóc được cấu tạo bởi chất sừng giàu lưu huỳnh nên rất cứng và bền chắc. Các cầu nối disulfur của tóc có cấu tạo rất vững bền. Khi ép hoặc uốn, thợ làm đầu sẽ dùng nhiệt và hóa chất để làm cho cầu nối disulfur trở nên lỏng lẻo, rồi đưa tóc về trạng thái cong hoặc thẳng theo ý muốn của khách hàng. Sau đó, các cầu nối này được tái lập để giữ hình dạng mới của tóc. Đây là một sự tác động rất thô bạo, có khi vượt quá sức chịu đựng của sợi tóc, làm cho chúng dễ bị giòn, gãy. Nếu bạn thay đổi kiểu tóc thường xuyên, nghĩa là ép hoặc uốn nhiều lần trong thời gian ngắn, tóc có thể bị tổn hại nghiêm trọng.

Vì vậy, bạn cần hạn chế tối đa việc sử dụng hóa chất và nhiệt độ cao trên mái tóc của mình. Để có mái tóc đẹp, hãy tự chăm sóc sức khỏe thật tốt. Cơ thể khỏe mạnh, tinh thần thoải mái là liều thuốc tốt nhất để nuôi dưỡng tóc bạn.

Trang: [1]   Lên
  In  

Chuyển tới: