in gia re in to roi Em bé nhà em hay bị giật mình
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười 26, 2014, 07:13:30 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2  Tất cả   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Em bé nhà em hay bị giật mình  (Đọc 17730 lần)
cu_ti_huy
Bibi măng non
*

Danh vọng: 0

Chào các mẹ, các bác, các dì, các cô...

« vào lúc: Tháng Ba 07, 2008, 05:41:50 PM »

Bé nhà em được 2 tháng 16 ngày tuổi bé rất hay bị giật mình dù tiếng động rất nhỏ, như vạy có ảnh hưởng gì tới sức khoẻ của bé không ạ, có chị nào biết chỉ em với

Mẹ Cún con
Bibi Pro

Danh vọng: 16

Mẹ yêu Bố con Cún nhất trên đời!

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Ba 07, 2008, 06:00:46 PM »

Bé nhà em được 2 tháng 16 ngày tuổi bé rất hay bị giật mình dù tiếng động rất nhỏ, như vạy có ảnh hưởng gì tới sức khoẻ của bé không ạ, có chị nào biết chỉ em với
Bé nhà em cũng hay bị giật mình, chẳng có cách nào khác ngoài việc chú ý chèn tay cho bé thôi. Theo các Cụ thì để trẻ giật mình nhiều sẽ bị ''kinh'', như kiểu bị ảnh hưởng thần kinh ấy mà. Còn theo Bác sỹ thì có thể trẻ bị thiếu Vitamin D và canxi, triệu chứng đó còn là hay ra mồ hôi trộm, ngủ không yên giấc, hay quấy khóc đêm...
Bé nhà em thì sau khi tổng hợp ý kiến của các Cụ và của Bs em đã chèn tay khi cháu ngủ và bổ xung cho cháu Vitamin D + canxi và sau một tuần để ý thì triệu chứng đã suy giảm rõ rệt. Theo em rất rất rất khả quan. ha ha ha ha ha ha

cu_ti_huy
Bibi măng non
*

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Ba 07, 2008, 06:06:58 PM »

Cảm ơn chị nhièu nhé, em sẽ thử theo cách của chị cho bé uống vitamin D xem sao còn canxi thì bổ xung như thế nào chị có biết chỉ giúp em với vì lần đầu làm mẹ lên em còn rất bỡ ngỡ.

Mẹ Cún con
Bibi Pro

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Ba 07, 2008, 07:03:22 PM »

Cảm ơn chị nhièu nhé, em sẽ thử theo cách của chị cho bé uống vitamin D xem sao còn canxi thì bổ xung như thế nào chị có biết chỉ giúp em với vì lần đầu làm mẹ lên em còn rất bỡ ngỡ.
Bs kê cho con bé nhà em:
_Aquadetrim vitamin D x 1 lọ. Ngày 2 giọt trước bữa ăn sáng.
_Calcium corbiere 5ml x 1 hộp. Ngày 1 ống sau ăn sáng.
Bác cứ theo toa ấy mà dùng, vitamin D thì dùng trong vòng 6 tháng thôi, tốt nhất là tranh thủ mùa hè cho con ra tắm nắng trước 9 giờ, mỗi ngày 15 phút ( lúc ra được nắng rồi thì không dùng vitamin D nữa).
Chúc bé khỏe, ngoan!

cu_ti_huy
Bibi măng non
*

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Ba 07, 2008, 07:34:13 PM »

Cảm ơn mẹ cún con nhiều nhé. Em cũng chúc bé con của chị hay ăn chóng lớn

Mẹ Cún con
Bibi Pro

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Ba 07, 2008, 07:48:42 PM »

Cảm ơn mẹ cún con nhiều nhé. Em cũng chúc bé con của chị hay ăn chóng lớn
  :32: ha ha

tom duc anh
Bibi tập sự

Danh vọng: 1

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Ba 10, 2008, 06:32:55 PM »

Bé Tom nhà em cũng giật mình ghê lắm.Lúc mới sinh cháu quấy suốt đêm.Đi khám BS bảo thiếu canxi.Ban đầu bs kê uống Aquadetrim ngày 2 giọt nhưng ko đỡ.Đi viện khám bs cho thuốc Vitamin D3 và calcium cobiere nhưng cháu vẫn giật mình lắm mà cũng ra mồ hôi ở gáy.Mấy hôm trời nắng cũng cho cháu tắm nắng mà thấy vẫn giật mình.Em cũng sốt ruột lắm.hic
lyjet
Bibi tập sự

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Tám 29, 2008, 03:46:44 PM »

đúng rồi đó, be nhà mình bị như thế suốt từ khi sinh ra được 2 tuần đến gần 3 tháng mới biết la do thiếu canxi, Bs cho uong canxi corbier va styrol thay kha hon thay ro. Nghi lai thay toi nghiep con qua, neu minh biet vao nhung dien dan nay som hon thi tot roi.  :60:
**Huyện Kin**
Moderator
Bibi siêu nhân
*

Danh vọng: 1093

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Tám 30, 2008, 09:46:40 AM »

ôi. Cái bọn nhóc này lúc bé lắm trò lắm. Có đợt Kin nhà em còn lắc đầu liên tục lúc ngủ. Nhưng rồi những triệu chứng đó cũng hết dần. nếu thấy lo lắng quá thì cứ đưa bé đi khám thôi.

kubin1304
Bibi tập sự

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Ba 18, 2009, 03:12:18 PM »

53 rstar
bin nhà em ngủ cũng hay giật minh ra mồ hôi trộm.Ko bit lam sao?co phải là thiếu canxi ko cac mẹ?
Mẹ nấm pooh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1367

mẹ yêu con !

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Ba 18, 2009, 03:53:15 PM »

53 rstar
bin nhà em ngủ cũng hay giật minh ra mồ hôi trộm.Ko bit lam sao?co phải là thiếu canxi ko cac mẹ?
bé nhà bạn mấy tháng rồi vậy , nếu mới sinh từ 1-3 tháng thì đó cũng bình thường thôi , nếu giật mình lâu thì nên cho bé đi khám

apuyeu
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 864

Ngân Anh của mẹ xinh thật là xinh

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Tư 27, 2009, 11:08:16 AM »

bé nhà bạn mấy tháng rồi vậy , nếu mới sinh từ 1-3 tháng thì đó cũng bình thường thôi , nếu giật mình lâu thì nên cho bé đi khám
Sao mẹ Nấm trả lời cái gì cũng hay thế nhỉ? Kinh nghiệm hơi bị đấy mình đó.

cuty992009
Bibi tập sự

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Mười Hai 05, 2009, 10:12:55 AM »

cu tý nhà em từ lúc mới sinh ra cũng hay bị giật mình lắm ko sao dau các mẹ ah càng ngày lớn các bé sẽ hết,cu tý nhà mình được 3 tháng jờ cũng đỡ giật mình nhìu lắm rùi,các mẹ đừng wa lo
salesvietranco
Bibi tập sự

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Một 17, 2012, 10:19:55 AM »

các bà mẹ trước kia sinh nên mua cho bé của mình 1 cái cân trẻ sơ sinh nhé . để tiện theo dõi cả chiều cao và cân nặng cho bé, từ 1-20kg. các bé sơ sinh cho đến 8 tuổi. các mẹ có thể tham khảo tại đường link này : http://thietbiyte.info/component/virtuemart/?page=shop.product_details&flypage=flypage.tpl&product_id=65&category_id=45
liên hê : bá duy : 0979838863
Bò Viên
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 219

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Hai 14, 2012, 08:05:03 AM »

HUhuhu, bé nhà tớ cũng thế, ôm trên tay thì ngủ say sưa nhưng khi đặt nằm xuống lại giật mình thức giấc ngay. Mình vẫn hay cho bé tắm nắng sớm nhưngb không hiểu sao bé cứ giật mình suốt.

Trang: [1] 2  Tất cả   Lên
  In  

Chuyển tới: