in gia re in to roi Cho con bú có nên ăn rượu nếp cái?
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Tám 01, 2014, 07:15:44 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2  Tất cả   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Cho con bú có nên ăn rượu nếp cái?  (Đọc 9077 lần)
binyeu
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« vào lúc: Tháng Ba 31, 2008, 05:13:27 PM »

Em sinh xong được mẹ chồng mang từ quê lên cho một bình rượu nếp cái. Bà làm rất công phu:4kg gạo nếp lức(tức là chỉ xay mà ko xát,còn nguyên cam,rất giàu vitamin B) ủ thành rượu cái,bỏ vào trong đó ba chục trứng gà so,cho vào vò rồi chôn xuống đất đủ 3 tháng 10 ngày. Mẹ em nói sinh xong ăn mỗi ngày một ít sẽ rất nhanh khoẻ,ngày xưa mẹ toàn ăn cái này. Nhưng em chưa dám ăn vì nghe nói dù sao nó cũng là rượu,có cồn,mẹ ăn sẽ tiết vào sữa,ảnh hưởng đến thần kinh của con,ko biết thực hư thế nào. Không ăn thì tiếc,lại phụ công MC,mà ăn vào thì không hiểu coẩonh hưởng đến con không?
 Mẹ nào có kinh nghiệm gì trong vụ này tư vấn giúp em với...

babyphuongha
Bibi măng non
*

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Ba 31, 2008, 08:05:26 PM »

Cái chuyện này chưa từng gặp phải nên chả bit giề cả.  :t  :t  :t Nhg mình nghĩ măm măm 1 ít cg chả vấn đề j, nhg ít thui nhé.  :P

babyphuongha
Bibi măng non
*

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Ba 31, 2008, 08:08:07 PM »

Không ăn thì tiếc,lại phụ công MC,mà ăn vào thì không hiểu coẩonh hưởng đến con không?
Để mình giải quyết hộ cho!! hehe, đúng món khoái khẩu của mình. :bbpha:

Mẹ Cún con
Bibi Pro

Danh vọng: 16

Mẹ yêu Bố con Cún nhất trên đời!

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Ba 31, 2008, 09:02:00 PM »

Em sinh xong được mẹ chồng mang từ quê lên cho một bình rượu nếp cái. Bà làm rất công phu:4kg gạo nếp lức(tức là chỉ xay mà ko xát,còn nguyên cam,rất giàu vitamin B) ủ thành rượu cái,bỏ vào trong đó ba chục trứng gà so,cho vào vò rồi chôn xuống đất đủ 3 tháng 10 ngày. Mẹ em nói sinh xong ăn mỗi ngày một ít sẽ rất nhanh khoẻ,ngày xưa mẹ toàn ăn cái này. Nhưng em chưa dám ăn vì nghe nói dù sao nó cũng là rượu,có cồn,mẹ ăn sẽ tiết vào sữa,ảnh hưởng đến thần kinh của con,ko biết thực hư thế nào. Không ăn thì tiếc,lại phụ công MC,mà ăn vào thì không hiểu coẩonh hưởng đến con không?

Nhất bác rùi nhé, mẹ chồng chiều quá rùi còn gì  :P. Đúng là ăn cái đấy vào khỏe thật, sau này đảm bảo có tuổi rùi vẫn dẻo dai  :-X. Nó không ảnh hưởng gì đến con đâu nhưng mình cũng đừng dùng nhiều quá trong một ngày, mỗi ngày măm một bát thui. Em được Bà Ngoại hứa hẹn mãi làm cho ăn mà mãi vẫn chưa thấy đâu đây này  Chết chưa   Ôi buồn quá

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Tư 01, 2008, 08:46:55 AM »

Mình cũng nghĩ mỗi ngày ăn một ít không sao đâu.

Bác này có bà mẹ chồng tuyệt vời thật.Chăm con dâu thế là cùng.Chúc mừng bác.

mẹ đức minh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 568

Tom lớn rồi mẹ ơiiiii

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Sáu 19, 2008, 10:54:57 AM »

bác này có mẹ chồng chăm thế còn gì, sướng nhé
mình thì chẳng biết gì nên thèm lắm mà ko dám ăn vì sợ ảnh hưởng đến con mà chẹp chẹp nghe tin này rồi có khi phải ăn thôi

menamkhoai
Moderator
Bibi siêu nhân
*

Danh vọng: 270

Gia đình Lúa Mắm Nấm Khoai

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Sáu 19, 2008, 02:26:53 PM »

Nhất bác rồi nhé!
Ăn ít thôi bác nhé, kẻo không cả hai mẹ con đều daudauvitien daudauvitien túy lúy thì khổ.

Bố Bin tồ
Bibi Pro

Danh vọng: 71

Bố già khó tính...

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Sáu 19, 2008, 02:44:47 PM »

Không thèm hỏi các bố à? Thôi vậy!

Lan Duyen
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1946

Yêu con lắm- yêu vô cùng...

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Sáu 19, 2008, 02:55:50 PM »

A lô , a lô ... Có phải cái đấy là cơm rượu không ạ? Sao lại có cả trứng gà trong đó ? Hổng hiểu...Có ăn luôn trứng gà không mẹ nó ơi!

Trong Nam, các bà mẹ vẫn cho sản phụ uống nước cơm rượu sau bữa ăn, hoặc ăn gà nấu gừng + nước cơm rượu để mau khỏe người ( ấm, không nhức mỏi... ) , mình xơi mấy con gà ác nấu như vậy ngay trong tháng đầu tiên, ngon lắm nhưng hơi ngán vì Mẹ bắt ăn hoài.

Em đứng 1 mình em xinh nhất hội!
lylo
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 177

Mặt Trời Bé Con

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Sáu 19, 2008, 02:56:51 PM »

Hồi trước mẹ mình cũng làm cho mình, mỗi ngày dùng một ít. Nhưng vì mình không quen nên hay lén nhờ anh xã xử lý hộ. Mình thích uống thuốc sắc hơn, vừa thơm vừa lợi sữa cực kỳ. Con ti một bên, một bên bắn thành vòi...

baobao
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 835

Người thương người bao nhiêu cũng thiếu.

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Sáu 19, 2008, 04:34:15 PM »

Hồi trước mẹ mình cũng làm cho mình, mỗi ngày dùng một ít. Nhưng vì mình không quen nên hay lén nhờ anh xã xử lý hộ. Mình thích uống thuốc sắc hơn, vừa thơm vừa lợi sữa cực kỳ. Con ti một bên, một bên bắn thành vòi...
Ặc ặc, tí nữa tớ sặc!
xin lỗi nhà lylo nhé! đọc đến đây tớ giật cả mình....
tưởng ..."con ti 1 bên.....bố ti 1 bên..." chứ! xin lỗi, xin lỗi

@ Bố Bin : chắc là bác chủ topic mới vào, nên chưa biết đó thôi. Với lại thông thường thì ai cũng nghĩ đến đa số, mà các dd về trẻ thơ mẹ lại tham gia nhiều hơn bố. Có lẽ thế, nên anh đừng chấp ! chia sẻ ít kiến thức cho mọi người đi mà!

lylo
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 177

Mặt Trời Bé Con

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Sáu 24, 2008, 01:52:47 PM »

Ặc ặc, tí nữa tớ sặc!

@ Bố Bin : chắc là bác chủ topic mới vào, nên chưa biết đó thôi. Với lại thông thường thì ai cũng nghĩ đến đa số, mà các dd về trẻ thơ mẹ lại tham gia nhiều hơn bố. Có lẽ thế, nên anh đừng chấp ! chia sẻ ít kiến thức cho mọi người đi mà!

Mẹ Bảo Bảo í là chiên gia suy diễn, chắc ngày xưa mẹ nó vậy chớ giề, khụ khụ....

baobao
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 835

Người thương người bao nhiêu cũng thiếu.

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Sáu 24, 2008, 04:01:09 PM »

Ặc ặc, tí nữa tớ sặc!

Mẹ Bảo Bảo í là chiên gia suy diễn, chắc ngày xưa mẹ nó vậy chớ giề, khụ khụ....

hahahaha

binkem
Bibi Pro

Danh vọng: 159

Mẹ iu Bin Kem :x

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Bảy 29, 2008, 06:30:30 PM »

Hi hi , ăn một chút chắc ko sao. Mẹ BinKem đang cho Kem bú vẫn ăn rượu nếp, thỉnh thoảng ăn mực, uống bia cùng bố và chồng hihi  :vietphuong:

mà mình cũng nghe thấy mọi người nói uống chút bia cũng lợi sữa lắm, nên chắc là tý men rượu nếp cái cũng ko sao đâu  :-X

Mẹ yêu không nào?
Blog của Bin và Kem: http://binkem.giadinh.net

Lan Duyen
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1946

Yêu con lắm- yêu vô cùng...

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Bảy 30, 2008, 07:53:18 AM »

Hi hi , ăn một chút chắc ko sao. Mẹ BinKem đang cho Kem bú vẫn ăn rượu nếp, thỉnh thoảng ăn mực, uống bia cùng bố và chồng hihi  :vietphuong:

mà mình cũng nghe thấy mọi người nói uống chút bia cũng lợi sữa lắm, nên chắc là tý men rượu nếp cái cũng ko sao đâu  :-X

Bia pha với sữa đặc có đường là món làm lợi sữa. Mẹ nào đang cho con bú mà ít sữa quá thì dùng thường xuyên ngày 2 ly cối. Cứ uống vào, ngon và bổ nữa. Từ lúc vừa sanh xong , về nhà là mình nốc liền tù tì 2 ly, hiệu quả lắm!  :vit:

Em đứng 1 mình em xinh nhất hội!
Trang: [1] 2  Tất cả   Lên
  In  

Chuyển tới: