in gia re in to roi Cho con bú có nên ăn rượu nếp cái?
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Tư 23, 2014, 07:18:38 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: 1 [2]  Tất cả   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Cho con bú có nên ăn rượu nếp cái?  (Đọc 8196 lần)
menamkhoai
Moderator
Bibi siêu nhân
*

Danh vọng: 270

Gia đình Lúa Mắm Nấm Khoai

« Trả lời #15 vào lúc: Tháng Bảy 30, 2008, 09:20:48 AM »

Em sinh xong được mẹ chồng mang từ quê lên cho một bình rượu nếp cái. Bà làm rất công phu:4kg gạo nếp lức(tức là chỉ xay mà ko xát,còn nguyên cam,rất giàu vitamin B) ủ thành rượu cái,bỏ vào trong đó ba chục trứng gà so,cho vào vò rồi chôn xuống đất đủ 3 tháng 10 ngày. Mẹ em nói sinh xong ăn mỗi ngày một ít sẽ rất nhanh khoẻ,ngày xưa mẹ toàn ăn cái này. Nhưng em chưa dám ăn vì nghe nói dù sao nó cũng là rượu,có cồn,mẹ ăn sẽ tiết vào sữa,ảnh hưởng đến thần kinh của con,ko biết thực hư thế nào. Không ăn thì tiếc,lại phụ công MC,mà ăn vào thì không hiểu coẩonh hưởng đến con không?
Mẹ nào có kinh nghiệm gì trong vụ này tư vấn giúp em với...

Không thèm hỏi các bố à? Thôi vậy!
Bố Bin tồ có kinh nghiệm thì truyền cho các mẹ đê! Seo lại để bụng thía...  :grin: :grin:

be chip xinh
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #16 vào lúc: Tháng Bảy 31, 2009, 08:36:58 AM »

Hồi mình mới sinh mẹ mình làm cho mình 1 bình rượu nếp cái hoa vàng ngâm với trứng gà ủ đúng 100 ngày dưới đất. Mình chỉ uống 1 chén rượu nhỏ trong bữa ăn thôi. Rất tốt đấy vì bằng chứng là sau khi mình đi làm ai cũng khen mình xinh hơn, da trắng hồng...hì hì
bốngbang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 222

EM LÀ BÚP MĂNG NON/KHI CÓ CON EM LÀ MĂNG GIÀ...

« Trả lời #17 vào lúc: Tháng Bảy 31, 2009, 02:46:18 PM »

Hồi mình mới sinh mẹ mình làm cho mình 1 bình rượu nếp cái hoa vàng ngâm với trứng gà ủ đúng 100 ngày dưới đất. Mình chỉ uống 1 chén rượu nhỏ trong bữa ăn thôi. Rất tốt đấy vì bằng chứng là sau khi mình đi làm ai cũng khen mình xinh hơn, da trắng hồng...hì hì

ôi ôi, ngâm cả trăm ngày, hic, có khi em phải nghiên cứu vụ này sớm í, vừa uống vừa đi bán cho các mẹ bibi ha ha

Trang: 1 [2]  Tất cả   Lên
  In  

Chuyển tới: