in gia re in to roi Sinh nhật mẹ chồng, tặng gì???
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Tư 23, 2014, 08:58:43 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1]   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Sinh nhật mẹ chồng, tặng gì???  (Đọc 9928 lần)
metieubao
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« vào lúc: Tháng Tư 17, 2008, 01:19:32 PM »

Em tìm mà k thấy có chủ đề này nên mạo muội lập 1 topic mới, mong các mẹ giúp đỡ. Chẳng qua là vài ngày nữa là đến sinh nhật mẹ chồng em, là con dâu mới nên chẳng biết sở thích mẹ chồng thế nào, em suy nghĩ mãi mà chẳng biết mua gì, mẹ chồng em 50 tuổi, dáng ng nhỏ gọn, ăn mặc không theo mode lắm nhưng cũng chưa phải là cổ lỗ xỉ, k thích đeo nữa trang, tặng hoa thì sợ mẹ nói mình phung phí. Muốn lấy lòng mẹ chồng mà khó quá, mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với!
gaubong
Bibi Pro

Danh vọng: 78

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Tư 17, 2008, 01:32:04 PM »

Em tìm mà k thấy có chủ đề này nên mạo muội lập 1 topic mới, mong các mẹ giúp đỡ. Chẳng qua là vài ngày nữa là đến sinh nhật mẹ chồng em, là con dâu mới nên chẳng biết sở thích mẹ chồng thế nào, em suy nghĩ mãi mà chẳng biết mua gì, mẹ chồng em 50 tuổi, dáng ng nhỏ gọn, ăn mặc không theo mode lắm nhưng cũng chưa phải là cổ lỗ xỉ, k thích đeo nữa trang, tặng hoa thì sợ mẹ nói mình phung phí. Muốn lấy lòng mẹ chồng mà khó quá, mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với!
Hic đại vấn đề nhỉ. Bạn thử nhờ chồng tư vấn xem. EM cũng chẳng có kinh nghiệm nào trong vấn đề này cả  :t

Các mẹ đâu rồi, tư vấn mẹ tiểu bảo với

duong cuu
Khách
« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Tư 17, 2008, 01:34:51 PM »

mẹ chồng em dễ tính lắm. Em hay tặng vải lụa cho mẹ may quần áo, mẹ thích lắm. Hoặc có thể tặng mỹ phẩm tuổi trung niên í, chị thử xem.
mym_bym
BAN PHỤ HUYNH BIBIHOME
Bibi siêu nhân
*

Danh vọng: 769

HIỀN nhứt bibi_Dịu nhứt bibi => HIỀN DỊU nhứt BIBI

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Tư 17, 2008, 01:47:47 PM »

Hoa: Cho dù là bị nói phung phí nhưng kệ, cứ tặng!!! Vui lắm đấy!!!
Quà:
    1. Mảnh vải may áo dài
    2.Đôi dép xăng đan mùa hè
    3.Thỏi son, hộp phấn đồ hiệu (hàng chuẩn nhá)
    4.Bộ quần áo đi chơi, hoặc ở nhà!!!
    5.Hoặc cái túi xách chất lượng tốt
     ...vvvv....
Mym đã áp dụng và OK hết!!! Bạn thử tham khảo nhé!!! Chúc nịnh mẹ chồng NGON!!!

:mym:

Gái hai con! Một chồng!
bốngbang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 222

EM LÀ BÚP MĂNG NON/KHI CÓ CON EM LÀ MĂNG GIÀ...

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Tư 17, 2008, 01:58:43 PM »

Hum 8/3, em mua tặng cho mẹ chồng tương lại 1 cái túi ở làng lụa Hà Đông, màu nhã nhặn, ko quá cầu kỳ, nhưng lại khá sang, bác rất thích, và khen em khéo chọn í,  38 hay mẹ nó thử đến làng lụa xem sao. Ở đó ko chỉ có túi đâu nhá, có nhìu  thứ lắm, vải này, bộ đồ ở nhà này, ví này, ....tha hồ chọn, mà giá rẻ hưn rất nhìu so với trên phố cổ bán cho Tây nhá :-X :-X :-X

MÀ quên mứt, mẹ nó ở đâu ạ? nếu ở HN thì còn ra làng lụa HĐ được, chứ lại tít trong xì gòn với cả nước ngoài thì teo! >Buồn >Buồn

MÀ VỤ TẶNG HOA Í, KO SỢ BÀ CHÊ PHUNG PHÍ ĐÂU, VÌ MÙA NÀY ĐÚNG VÀO MÙA HOA LOA KÈN, MẸ TIỂU BẢO CỨ MUA HOA ĐÊ, RẺ LẮM, 10 - 15K 1 BÓ THÔI, MÀ HOA LOA KÈN RỨT ĐẸP :h :h :h EM CŨNG TẶNG MẸ EM HOA LOA KÈN VÀO DỊP SINH NHẬT THÁNG 4 NĂM NGOÁI, HÍ HÍ

TẶNG MẸ CHỒNG CỦA MẸ TIỂU BẢO NÈ, ĐẸP CỰC :h :h :h :h (photo by HaThanh - photo.vn )

Má bé Xíu Xiu
Bibi tập sự

Bé Xíu Xìu Xiu

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Tư 17, 2008, 02:21:52 PM »

Thế Sinh nhật có tổ chức gì không? Nếu có thì metieubao trổ tài nấu món gì mà mẹ chồng thích í. Với đk là metieubao phải nấu ăn ngon nhe :p
Hỏi thử chồng bạn xem mẹ thích hoa gì, mua 1 lọ hoa đặt lên bàn giữa nhà cho đẹp. Thế cũng là quà...

Mà không biết metieubao ở cùng với mẹ chồng hay ở riêng nhỉ.

metieubao
Bibi tập sự

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Tư 19, 2008, 05:16:51 PM »

Ôi cám ơn các mẹ rất nhiều nhưng vc em ở riêng ma tay nghề e cũng ẹ lắm (con dâu miền Nam nên k hợp khẩu vị mẹ chồng ng Bắc) Ôi buồn quá, giỏ xách và giày thì e đã tặng rùi, mỹ phẩm và trang sức thì mẹ k xài, chỉ còn mỗi vải và hoa thôi hic ngày mai là sn mẹ rùi, phải tranh thủ tối nay dạo 1 vòng xem mới được. Hic như vầy thì đến sinh nhật mẹ năm sau lại khổ tiếp. Dù sao thì cũng cảm ơn các mẹ lắm lắm nhé! Phải ráng lấy lòng mẹ chồng thôi, các mẹ nào còn ý gì hay thì pót lên cho mọi ng cùng tham khảo với.
binkem
Bibi Pro

Danh vọng: 159

Mẹ iu Bin Kem :x

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Tư 26, 2008, 09:16:51 PM »

Bạn ơi, mua tặng mẹ 1 mảnh vải để may áo đi làm, 1 mảnh vải may bộ đồ ở nhà, rồi dẫn mẹ ra 1 hàng may nào đó may đẹp may đo cho bà luôn. Vải mùa này nên mua chất liệu mát, các cụ thích mặc đồ phải mát mẻ, dễ chịu 1 tý, không cần quá sang hay đẹp.  38

Mẹ yêu không nào?
Blog của Bin và Kem: http://binkem.giadinh.net

Mẹ Cún con
Bibi Pro

Danh vọng: 16

Mẹ yêu Bố con Cún nhất trên đời!

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Tư 27, 2008, 01:04:03 PM »

Bác cứ đưa Mẹ chồng ra chợ, coi như đi mua hàng như bình thường thôi rồi vào sạp vải hỏi Mẹ chồng thích mảnh nào hoặc nhờ Bà chọn hộ một mảnh (dành cho độ tuổi của Bà, trong trường hợp ấy nói khéo vào, đại loại: ''Con vụng nên chẳng biết Mẹ thích màu nào, Mẹ có thể tư vấn hộ Con được không?''). Đảm bảo ok luôn ...hì...sau vụ ấy lại còn đẹp lòng Mẹ chồng gấp bội ấy chứ. Còn tự đi mua thì em nghĩ rằng kể cả mình có khéo chọn hoặc có người tư vấn thì cũng bằng không nếu về Mẹ chồng không ưng ý. Thế nhé, chúc bác may mắn!  :P

Mẹ Bill hói
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 413

Bill yêu mẹ nhiều!

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Năm 07, 2008, 03:01:13 PM »

Mẹ chồng mình vừa sinh nhật xong, mình mua tặng bà cái túi xách, con giai thì mua tặng bó hoa, thế là ok. Mấy năm trước thì cũng mua quần áo, thuốc bổ, sửa cho người già... Nói chung là quà cáp ko quan trọng lắm, quan trọng là tấm lòng, mình nhớ đến sinh nhật bà là bà cũng đã vui rồi í.  :32:

mẹ đức minh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 568

Tom lớn rồi mẹ ơiiiii

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Bảy 23, 2008, 09:12:31 PM »

Mẹ chồng mình vừa sinh nhật xong, mình mua tặng bà cái túi xách, con giai thì mua tặng bó hoa, thế là ok. Mấy năm trước thì cũng mua quần áo, thuốc bổ, sửa cho người già... Nói chung là quà cáp ko quan trọng lắm, quan trọng là tấm lòng, mình nhớ đến sinh nhật bà là bà cũng đã vui rồi í.  :32:
chị chỉ được cái nói đúng thui, cũng giống nhà em. Mẹ chồng em dễ tính lắm, em thì lại khéo chiều và cũng tâm lý hiiii nên mua gì bà cũng thích cũng ưng he he nhưng đấy là hồi trước khi là mẹ chồng em thôi ạ. Còn đến lúc là mẹ chồng rồi thì hôm sn bà em cũng nghĩ mua cái gì tặng nhưng đùng cái em lại tặng bà thằng cháu nội đích tôn he he mẹ sướng rên  hoanho

phuong linh
Bibi tập sự

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Tám 07, 2008, 10:40:12 PM »

Sướng nhất mẹ đức minh nhé
Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 85

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Tám 07, 2008, 10:46:42 PM »

Túm lại là... chính MC cũng chẳng nhớ nổi mình sinh ngày nào nên em... đỡ được cái khoản đó. Hehe beauty

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
Mẹ Bill hói
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 413

Bill yêu mẹ nhiều!

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Tám 08, 2008, 08:30:12 AM »

Túm lại là... chính MC cũng chẳng nhớ nổi mình sinh ngày nào nên em... đỡ được cái khoản đó. Hehe beauty
Có cứ gì là phải sn đâu em Đào? tự nhiên tặng quà bà mới quý chứ  8

Trang: [1]   Lên
  In  

Chuyển tới: