in gia re in to roi bé mấy tháng thì bế cắp nách được ???
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười 02, 2014, 07:19:10 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2 3   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: bé mấy tháng thì bế cắp nách được ???  (Đọc 22622 lần)
mebaotram
Bibi tập sự

Danh vọng: 1

« vào lúc: Tháng Năm 17, 2008, 11:57:50 AM »

bé nhà em được 8.5 tháng rồi nên bà ngoại toàn bế cắp nách đi buôn dưa cùng bà  Chết chưa nhưng em cứ phân vân là bế như thế liệu sau này chân có bị vòng kiềng ko nhỉ ? bé nhà em là con gái ----> chân cong ---> hết váy véo  :t :-. mong các mẹ cho xin ít cao kiến.  thks
baobao
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 835

Người thương người bao nhiêu cũng thiếu.

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Năm 17, 2008, 12:11:54 PM »

Chân vòng kiềng hay không là do di truyền.
CÒn bế nách sớm quá, hay mặc bỉm không thích hợp sẽ làm cho bé đi hai hàng đó mẹ nó ơi. Tớ chả biết thế nào là sớm. Nhưng chắc ăn nhất là để muộn tí hãy bế kiểu ấy cũng có sao đâu. Bảo nhà tớ là con trai đấy, mà tớ để đung 1 tuổi mới cho bế nách.

mebaodang
Bibi măng non
*

Danh vọng: 0

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Năm 17, 2008, 02:36:32 PM »

Cũng tùy thôi mẹ nó ah. Ngày xưa, các cụ có bỉm biếc gì đâu mà cũng đầy người bị chân vòng kiềng đấy thôi. mình nghĩ là do di truyền thôi, cũng có thể do cấu tạo xương chân của con nữa. Chứ mẹ tớ kể, ngày xưa ông nội chăm bọn tớ, bé tí ông đã bế nách đi khắp nơi mà h cũng có sao đâu.

baobao
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 835

Người thương người bao nhiêu cũng thiếu.

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Năm 17, 2008, 02:47:00 PM »

Có 1 dạo, ông bạn Người Nhật bảo với tôi : "sao người VN có tướng đi khác so với người Nước ngoài nhỉ. Khi đi 2 bàn chân hình chữ V, còn người nước ngoài nói chung và người Nhật nói riêng thì khi bước đi, mũi của hai bàn chân hướng vào nhau. Hay là do ở VN từ bé đã cho ngồi xe máy (hoăc xe đạp), tư thế ngồi 2 bên khiến cho tư thế đi ảnh hưởng theo?". Suy nghĩ cũng thấy đúng, đại đa số người Việt chúng ta đều có cách đi 2 mũi bàn chân hướng ra ngoài. Đó cũng có thể là 1 lý do, nhưng cũng có thể còn nhiều lý do khác nữa. Nhưng việc bế nách sớm quá dễ làm cho tư thế đi của bé sẽ xấu đi cũng dễ hiểu, vì lúc ấy xương bé còn khá yếu, bạn "muốn" "tạo hình" thế nào thì ra thế ấy thôi. Tôi nghĩ như vậy. Còn chuyện vòng kiềng, mẹbaodang xem lại dùm bài của tôi nhé, vì tôi có nói :Chân vòng kiềng là do di truyền mà!

gau cu
Bibi Pro

Danh vọng: 19

Me yeu gau nhat tren doi

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Năm 20, 2008, 01:20:57 PM »

Chị nghĩ là do cấu tạo của xương chân không sao đâu

Con la Tinh yeu cua me.
tomynike
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 9

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Năm 20, 2008, 01:24:05 PM »

con mình cũng tầm 10 tháng là bé nách rồi mình không bít về vấn đề này lắm ai có kinh nghiêm xâu hàng đê

uyenminh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 37

An vui cùng hiện tại/Hạnh phúc mãi bên ta

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Năm 20, 2008, 01:59:53 PM »

bé nhà mình cũng bế nách từ hồi còn 9 tháng cơ, mình không có kinh nghiệm trong v/đ này.Bà nội bé bảo khoảng 9,10 tháng là bế nách được rùi. :-X :-X

Bi và Trâu
Bibi măng non
*

Muazzzz... Bi...Trâu

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Năm 21, 2008, 10:23:06 AM »

Ý, thằng cu nhà em, mới sinh ra đã thấy 2 chân hơi cong cong rùi. Cả nhà bảo sau này lớn lên chắc chắn chân sẽ bị vòng kiềng ( giống bố Thành mừ ). Thía nên em và cả nhà ra sức vuốt vuốt 2 chân cho thẳng. Cơ mà, thằng cu nó ham chơi, hay được hàng xóm bế, thía nên mới được 7 tháng em đã thấy mấy cô bác hàng xóm cắp nách nó tha lôi đi khắp nơi... Chả hỉu sau này chân sẽ như thế nào nữa...

tomynike
Bibi siêu nhân

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Năm 21, 2008, 11:56:56 AM »

Chân bé nào khi mới sinh ra cũng cong thế đấy mẹ nó ạ vì khi ngồi trong bụng mẹ bé bó tròn lại mà sau lơn là thẳng dần ra ngay mình có đọc 1 bài báo là mình mà không bít kỹ thuật nắn chân có khi còn làm chân con mình cong thêm nên muốn nắn chân cho con phải học chứa ko nắn bừa bãi được đâu

Bi và Trâu
Bibi măng non
*

Muazzzz... Bi...Trâu

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Năm 21, 2008, 02:41:02 PM »

Thì em có dám nắn nắn bóp bóp gì đâu, nắn vào lại càng cong thêm ý chứ. Em chỉ vuốt thôi. Vuốt xuôi xuống thì chắc cũng đỡ đỡ được 1 chút xíu... Hi vọng là thế. Chứ sau này mà ko làm thủ môn được thì  Chết chưa Ôi buồn quá

tomynike
Bibi siêu nhân

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Sáu 06, 2008, 03:30:32 PM »

hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :D :D:D:D:D:Đ:D:D:D:D

Bố Bin tồ
Bibi Pro

Danh vọng: 71

Bố già khó tính...

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Sáu 06, 2008, 03:39:24 PM »

Không bao giờ nên bé trẻ em theo kiểu cắp nách, sau này không tốt về cấu tạo cơ thể. Có lẽ vì vậy mà ngày xưa nhà "quyền quý" chỉ cho người làm ẵm trẻ thôi.

Duong cuu
Bibi Pro

Danh vọng: 22

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Sáu 10, 2008, 10:38:48 AM »

hehe chồng em suốt ngày kêu con gái chân cong sợ sau này ko lấy đc chồng. Ghét thế ko biết. Rồi suốt ngày bóp chân cho con và hô hào vợ nữa. Thế ra cũng cần kĩ thuật ạ? Bác nào biết kỹ thuật nắn chân chỉ em với.

mẹ đức minh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 568

Tom lớn rồi mẹ ơiiiii

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Sáu 17, 2008, 10:47:20 AM »

ối ối các mẹ đừng nắn chân con nhé, bgiờ xương các con vẫn con non yếu và đang quen trong bụng mẹ chưa thích nghi hẳn bên ngoài, dần chắc ok thôi. vì mình đọc 1 bài báo nói vậy mà, có người nắn chân con sau thành cong hoặc nghiêm trọng hơn đấy. Chân cu tom nhà mình giờ cũng vẫn hơi cong, bà nội thì suốt ngày kêu ko cho đóng bỉm và phải nắn chân bé. Nói thật chứ ở nước ngoài trẻ con đóng bỉm suốt có sao đâu. Mặc dù sợ bà ko vui nhg vì con mình vẫn phải nói rõ quan điểm với bà, cùng lắm chỉ được vuốt vuốt chân bé thôi. Chứ vòng kiềng thì theo di truyền rồi hiii bố mẹ có sao đâu mà  Bé Bibi của mẹ

baodang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 180

Cả nhà ta đều thương yêu nhau!

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Sáu 23, 2008, 09:42:05 AM »

ối ối các mẹ đừng nắn chân con nhé, bgiờ xương các con vẫn con non yếu và đang quen trong bụng mẹ chưa thích nghi hẳn bên ngoài, dần chắc ok thôi. vì mình đọc 1 bài báo nói vậy mà, có người nắn chân con sau thành cong hoặc nghiêm trọng hơn đấy. Chân cu tom nhà mình giờ cũng vẫn hơi cong, bà nội thì suốt ngày kêu ko cho đóng bỉm và phải nắn chân bé. Nói thật chứ ở nước ngoài trẻ con đóng bỉm suốt có sao đâu. Mặc dù sợ bà ko vui nhg vì con mình vẫn phải nói rõ quan điểm với bà, cùng lắm chỉ được vuốt vuốt chân bé thôi. Chứ vòng kiềng thì theo di truyền rồi hiii bố mẹ có sao đâu mà  Bé Bibi của mẹ
Sao tớ lại nghe nói, trẻ con cần xoa, nắn chân tay nhiều thì mới nhanh lớn nhỉ? Có hẳn chương trình VTV2 nói về vấn đề này và dậy cách xoa, nắn, mátxa cho trẻ nữa mà.
Tớ thường mátxa cho Bean mỗi khi ngủ dậy. Ngày bé thì luôn tay xoa chân, tay cho con. H nghe mẹ này nói vậy thấy mông lung quá. Trộm vía, con trai tớ vẫn ổn, chân lại  rất thẳng  nhé, chả có cong tẹo nào.

Trang: [1] 2 3   Lên
  In  

Chuyển tới: