in gia re in to roi Mua điều hòa loại gì? ở đâu là tốt nhất?
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười 31, 2014, 11:58:34 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Mua điều hòa loại gì? ở đâu là tốt nhất?  (Đọc 11558 lần)
libra82
Bibi tập sự

Danh vọng: 12

« vào lúc: Tháng Năm 29, 2008, 10:57:54 AM »

Em đang muốn mua điều hòa mà chưa biết nên mua loại gì? Mua ở đâu (HN) thì giá cả và chất lượng là ổn nhất? Mọi người mách em với!!!!
Em thấy 1 số người khen Gree lắm. Anh chị nào đang sử dụng loại này cho em biết ý kiến với. Đây là hàng TQ sản xuất tại VN, ko biết có ổn ko nhỉ?
Ngoài ra, em thấy quảng cáo đây là loại tiết kiệm điện, mà lại nghe nói nếu sd loại tiết kiệm điện trong điều kiện ko đạt tiêu chuẩn (độ kín của phòng, ...) thì sẽ lại thành tốn điện hơn loại bình thường. Có đúng ko ạ??
Mọi người tư vấn giúp em gấp gấp với! Trời nóg quá rùi, hic hic..

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Năm 29, 2008, 11:02:42 AM »

Nhà tớ dùng 2 năm rồi,anh chị tớ dùng,hàng xóm nhà tớ dùng,ai cũng khen hết í.Chạy êm này,tiết kiệm điện này,làm mát nhanh lắm.

Tớ rất hài lòng với GREE ( không biết hãng này có cho mình xu lẻ nào  ko nhỉ?)

Cái này theo mình biết chưa SX ở VN,mà là hàng TQ xuất khẩu đấy nên chất lượng đảm bảo lắm.
Cái nhà mình toàn bộ nhập khẩu từ TQ

me hin
Bibi Pro

Danh vọng: 13

Yêu em Hin mắt xoe tròn.

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Năm 29, 2008, 11:11:07 AM »

Mẹ em rất hay vào Caring mua đồ hehe. Điều hòa nhà em là cái LG JetCool quảng cáo trên tv í. Nói chung, em chả biết loại nào được cả.

Cơ mà, em vào đây xì pam 1 tí. Hôm trc nhà em khởi động cái điều hòa (từ mùa đông tới giờ ko dùng), nh bật cả tiếng mà vẫn nóng điên huhu. Đành pó tay gọi bọn Caring, bọn nó hẹn hôm sau đến xem mà chả thấy mặt mũi đâu. Thế là chiều qua đi làm về em lại phải lần mò gọi trực tiếp cho cái anh lắp đặt điều hòa, năn nỉ gãy lưỡi, hứa hẹn trả thêm xiền ngoài giờ để anh í đến xem hộ (lúc đó 7h tối).

Anh ấy đến, lý do điều hòa ko lạnh rất... củ chuối: do cẩn thận, hồi mùa đông mẹ em có lấy túi bóng phủ bên ngoài cái cục nóng ở ngoài bankong cho đỡ bụi bẩn, quên ko tháo ra. Thảo nào bật mãi nó chả lạnh.
Đêm qua phòng mát, hai mẹ con ngủ ngon lành cành đào. :bannhac:

libra82
Bibi tập sự

Danh vọng: 12

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Năm 29, 2008, 11:13:27 AM »

Nhà tớ dùng 2 năm rồi,anh chị tớ dùng,hàng xóm nhà tớ dùng,ai cũng khen hết í.Chạy êm này,tiết kiệm điện này,làm mát nhanh lắm.

Cái này theo mình biết chưa SX ở VN,mà là hàng TQ xuất khẩu đấy nên chất lượng đảm bảo lắm.

Theo em vừa vào web của nó thì thấy có nhà máy sx tại VN mà. Ở Bình Dương hay sao ý. KO biết ngoài loại này thì còn loại nào giá cả cũng phải chăng mà CL ổn ổn ko nhỉ? Cứ dính đến hàng TQ em cứ sợ sợ thế nào ý..

Mẹ Bill hói
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 413

Bill yêu mẹ nhiều!

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Năm 29, 2008, 11:19:53 AM »

Theo em vừa vào web của nó thì thấy có nhà máy sx tại VN mà. Ở Bình Dương hay sao ý. KO biết ngoài loại này thì còn loại nào giá cả cũng phải chăng mà CL ổn ổn ko nhỉ? Cứ dính đến hàng TQ em cứ sợ sợ thế nào ý..

Em ơi, trên thị trường hiện nay hầu như máy ĐH là xuất xứ TQ đấy (anh rể chị đã từng buôn bán ĐH hoà bảo thế) nhưng TQ sản xuất cũng có nhiều loại. Nếu cẩn thận thì em cứ mua của một số hãng có tên tuổi í, chẳng hạn như: LG, Samsung, Sanyo, Toshiba... Đang nóng thế này mua nhanh kẻo hết, hí hí...

ngoc bich
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 35

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Năm 29, 2008, 01:51:22 PM »

Em đang định mở topic mới để nhờ mọi người tư vấn về điều hòa thì thấy cái nì. Nhà em cũng đang muốn lắp một cái quá, nhưng hiềm nỗi có ít tiền nhưng mà lại muốn đồ đẹp, hi hi. Các bác tư vấn giùm đi. Mà ở Hà Nội, mua ở đâu thì có giá tốt nhỉ????

Minh Nguyet
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 136

Minh Nguyệt

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Năm 29, 2008, 01:59:18 PM »

tớ chỉ bít mỗi loại "toshiba"  là tốt thôi, ngoài ra không bít loại nào hết. hic. bạn kêu gọi mấy ông tư vấn giúp cho chứ vụ này với các bà mẹ thì hơi "căng" .

Mặt trời của bắp thì nằm trên đồi
Mặt trời của mẹ con nằm trên lưng
baodang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 180

Cả nhà ta đều thương yêu nhau!

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Năm 29, 2008, 02:17:46 PM »

Trích dẫn
tớ chỉ bít mỗi loại "toshiba"  là tốt thôi, ngoài ra không bít loại nào hết. hic. bạn kêu gọi mấy ông tư vấn giúp cho chứ vụ này với các bà mẹ thì hơi "căng" .
Nhà tớ dùng Tosiba đã mấy năm rồi, thấy ổn lắm. lạnh nhanh mà cũng ko tốn điện mấy, chạy rất êm nhé, phòng kín, bé ngủ phê luôn. hi hi.

me in coi
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Sáu 01, 2008, 01:09:15 AM »

Hic, em cũng đang muốn kiếm điều hòa đây. Bố mẹ nào từng dùng LG & Pana cho em xin tí ý kiến ạ. Em muốn mua Pana 2 chiều nhưng chát quá. Định lấy con LG 2 chiều thôi nhưng nghe nhiều ý kiến là LG bị kêu. Hichichic. Bố mẹ nào có kinh nghiệm phổ biến kiến thức cho em cái.  BIBI.VN

Chúc các bé 1/6 vui vẻ.

Vitamin và các mặt hàng khác cho mẹ và bé từ Anh (hàng về 10/10)
http://www.flickr.com/photos/30461500@N07/

mẹ đức minh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 568

Tom lớn rồi mẹ ơiiiii

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 02:41:54 PM »

mẹ ỉn còi : mua pana 2 chiều đi, nhà mình dùng nè mấy năm rồi , sau cưới mình cũng lắp tiếp ở phòng mình. Giờ vẫn chạy êm du, ngon lành lắm, ít tốn điện làm mát phòng nhanh. Bật 28 - 29 độ là con ngủ tít lun hí hí mua luôn đi nhé ko nóng lắm bé ko ngủ ngon

Mẹ Bill hói
Bibi siêu nhân

Bill yêu mẹ nhiều!

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 02:44:05 PM »

mẹ ỉn còi : mua pana 2 chiều đi, nhà mình dùng nè mấy năm rồi , sau cưới mình cũng lắp tiếp ở phòng mình. Giờ vẫn chạy êm du, ngon lành lắm, ít tốn điện làm mát phòng nhanh. Bật 28 - 29 độ là con ngủ tít lun hí hí mua luôn đi nhé ko nóng lắm bé ko ngủ ngon
Nhà mình cũng dùng loại này hay sao í, thấy cũng đc. Trời nóng thế này mà ko có đh thì chẳng ngủ đc. Nhưng các mẹ dùng ĐH thì mua thêm cái máy tạo độ ẩm ấy, dùng thích lắm, ko bị khô mũi, khô da.

mẹ đức minh
Bibi siêu nhân

Tom lớn rồi mẹ ơiiiii

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 02:49:29 PM »

mẹ tom cũng đang định mua máy tạo độ ẩm đây, mẹ Bill đang dùng loại gì? tốt ko? mua ở đâu và bao tiền? bảo mẹ tom với nha

Mẹ Bill hói
Bibi siêu nhân

Bill yêu mẹ nhiều!

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 03:54:04 PM »

mẹ tom cũng đang định mua máy tạo độ ẩm đây, mẹ Bill đang dùng loại gì? tốt ko? mua ở đâu và bao tiền? bảo mẹ tom với nha
Cô em cô ấy mua cho, hình như của TQ hay sao ấy, hình con ếch màu xanh. Bình thường mà bật điều hòa ko thôi, sáng dậy mình thấy đau họng, nhưng bật thêm máy tạo độ ẩm thì ko thấy bị sao cả.

mẹ đức minh
Bibi siêu nhân

Tom lớn rồi mẹ ơiiiii

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Sáu 27, 2008, 03:31:46 PM »

uh đúng rùi mình cũng thấy đau họng, mà đêm dậy hay khô miệng lắm hic thế này thì  phải bảo bố ĐM tự đi tìm mua rồi

Mẹ Yuka
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 218

Yuka xinh đẹp của mẹ

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Sáu 27, 2008, 03:52:52 PM »

uh đúng rùi mình cũng thấy đau họng, mà đêm dậy hay khô miệng lắm hic thế này thì  phải bảo bố ĐM tự đi tìm mua rồi
Không nhà nào dùng Mitsubishi nhỉ. Nhà mình đang dùng, thích lắm, chả bị khô khiếc gì.
Hoặc mua đồ của Daikin. Hãng này nổi tiếng Nhất của Nhật. Nhớ đừng nhầm sang hàng Đại Kim made in VN nhé

Trang: [1] 2   Lên
  In  

Chuyển tới: