in gia re in to roi Bé mấy tháng thì ăn được cháo gạo vỡ .
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Bảy 25, 2014, 09:57:37 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: 1 [2] 3   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Bé mấy tháng thì ăn được cháo gạo vỡ .  (Đọc 19372 lần)
baodang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 180

Cả nhà ta đều thương yêu nhau!

« Trả lời #15 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 10:21:08 AM »

Alo...
Sáng nay mẹ cho Bean ăn cháo bữa đầu tiên, ngon  ơi là ngon, cu cậu đánh chén 1 lèo hết 1/3 bát con. Trộm vía con.
Mình nấu cháo trắng bằng nồi áp suất, sau đó lọc qua rây, mịn cực. Thức ăn thì  nấu riêng từng loại cho 2 bữa, xay nhuyễn, khi ăn thì cho thwcs ăn vào cháo đun lại nhé.
Hic, hy vọng từ nay con trai tớ ăn thêm 1 tẹo nữa.
Hoan hô em Bin. Mẹ Bin nhớ cho thêm dầu ăn nhé. Còn muối hay nước mắm thì theo em nghĩ chưa cần. CÒn nếu quen ăn mặn rồi thì cho nước mắm tốt hơn mẹ Bean ạ, đỡ hại thận.
Bean ăn dầu omega 3 có vị cá hồi thơm nhắm ah. Mẹ chưa cho ăn mắm muối đâu, mọi người trong nhà cứ kêu nhạt, nhưng mình nghe bảo trẻ dưới 1 tuổi ko nên cho ăn mắm muối  có phải không nhỉ?  Ăn nhạt quá thì có sao ko?

kim tuyen
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 264

BA ĐI LÀM KIẾM XIỀN .MẸ Ở NHÀ ĐI MUA SỮA CHO SU

« Trả lời #16 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 11:01:10 AM »

chị phải cho chút xíu nước mắm mới thơm ngon.

baodang
Bibi siêu nhân

« Trả lời #17 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 11:06:39 AM »

Vậy hử?

Duong cuu
Bibi Pro

Danh vọng: 22

« Trả lời #18 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 01:13:49 PM »

Em khôgn đồng ý, hị hị. Trẻ dưới 1 tuổi chưa cần ăn mặn, hại thận lắm. Mẹ Bean ơi dầu Omega 3 là dầu gì vậy? Bao nhiêu một chai? CHị mới chỉ ăn dầu oliu và dầu gấc thôi.

::: Potato :::
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 216

Bé Khoai yêu mẹ nhất

« Trả lời #19 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 01:47:57 PM »

Dùng dầu omega đắt lắm các mẹ nhờ, em mua hơn 100k 1 chai bé tẹo mà chỉ được ăn trong vòng 30 ngày, hị hị. Em còn xài thêm mấy loại dầu khác nữa như dầu gấc, dầu mè, dầu oliu, với lại bơ, phomai nữa. Thế là cái chai dầu omega em chỉ dùng được có 1/10 chai mà sắp phải bỏ đi đây này,...........tiếc.........

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #20 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 01:49:06 PM »

Em khôgn đồng ý, hị hị. Trẻ dưới 1 tuổi chưa cần ăn mặn, hại thận lắm. Mẹ Bean ơi dầu Omega 3 là dầu gì vậy? Bao nhiêu một chai? CHị mới chỉ ăn dầu oliu và dầu gấc thôi.
Đúng rồi em ạ,phải cho một chút xíu nước mắm hoặc muối iot vào bát bột hoặc cháo chứ.Không để bé ăn chay ah,thế gọi gì là bột mặn nữa.

Omega giá là 115K/chai.Dầu này chỉ ăn trong vòng 1 tháng kể từ ngày mở thôi em ak

menamkhoai
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 270

Gia đình Lúa Mắm Nấm Khoai

« Trả lời #21 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 02:12:30 PM »

Đúng rồi em ạ,phải cho một chút xíu nước mắm hoặc muối iot vào bát bột hoặc cháo chứ.Không để bé ăn chay ah,thế gọi gì là bột mặn nữa.

Omega giá là 115K/chai.Dầu này chỉ ăn trong vòng 1 tháng kể từ ngày mở thôi em ak
Em cũng mua 1 chai bé tẹo 115K. Eo ôi đắt nhưng mà vì con nên phải bấm bụng thôi.
Omega 3 là dầu ăn dành cho em bé, được chiết xuất từ cá hồi nên giúp bé hấp thu dễ dàng hơn, và O3 giúp bé phát triển trí não.

baodang
Bibi siêu nhân

« Trả lời #22 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 02:21:40 PM »

Hic, sau 1 tháng mẹ đc xài ké của con trai. Trộn dầu ăn vào salat ah, ngon cực nhé.

Mẹ Ty
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 239

Ty ngoan cực các bạn ạ

« Trả lời #23 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 02:38:23 PM »

Nhà tớ thì hơi ngược. Nhưng vì sở thích của Ty, nên chiều theo thôi. Ăn bột đến hết 8 tháng, bắt đầu sang tháng thứ 9 thì ăn cháo, cháo nấu nhừ, lọc qua dây. Ăn như thế được 1 tuần thì không lọc qua dây nữa, ăn cháo nguyên hạt luôn. Ăn đến hết 12 tháng thì chắc là chán, lại chuyển sang cháo gạo vỡ, lại ăn ngon lành. Thỉnh thoảng không vỡ gạo được thì lại ninh cháo hạt cho ăn. Cứ lung tung.
Tớ thấy bà cô tớ nấu cháo không, xong thịt với rau bà xay lẫn nhau, đổ vào cháo, quấy chín cho ăn. Cũng ngon phết. Mà nấu cái cháo gạo vỡ ấy, không bỏ gạo vào xong đậy nắp được đâu, cháy hết ngay. Cho gạo vào, phải quấy đến lúc sôi mới được đậy nắp thì không bị cháy tý nào cả. Ăn cháo gạo vỡ ngon phết đấy.

kim tuyen
Bibi siêu nhân

« Trả lời #24 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 02:51:09 PM »

con em cũng lung tung cả lên khi bột, khi nhừ ,khi nguyên hạt ,khi cơm tán .ăn không mà đaã thấy mệt luôn.

mẹ đức minh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 568

Tom lớn rồi mẹ ơiiiii

« Trả lời #25 vào lúc: Tháng Sáu 26, 2008, 04:34:15 PM »

nghe các mẹ nói thì phải con phải 8 - 9 tháng mới cho ăn cháo gạo vỡ đúng ko?
thế nếu mọc răng sớm thì có nên cho con ăn cháo sớm ko các mẹ?

Bố Bé
Bibi nhi đồng
**

Danh vọng: 0

« Trả lời #26 vào lúc: Tháng Sáu 26, 2008, 04:40:29 PM »

Khoai nhà Bố bé bú sữa mẹ đúng đến 7 tháng mới bắt đầu ăn dặm, khi ăn quen rồi khôgn ăn bột nữa mà chuyển thẳng cho ăn cháo xay, món này quả là khoái khẩu đối với bé, vì có cả thức ăn, 1 chút rau thơm ...được xay nhừ với cháo, hương vị của cháo xay thật là thơm, vị thật đạm đà. Sau đó chuyển thẳng ăn cơm luôn, vì bé không thích ăn cháo gạo vỡ.

thienthan_cuame
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #27 vào lúc: Tháng Bảy 22, 2008, 12:12:18 PM »

bé nhà mình 7 tháng rồi vẫn ăn bột ,mình định chuyển sang cho bé ăn cháo gạo vỡ không biết đã được chưa?  vì bé chưa mọc cái răng nào cả các mẹ tư vấn giúp mình nha. cảm ơn nhiều

Mẹ yêu con nhất trên đời
baodang
Bibi siêu nhân

« Trả lời #28 vào lúc: Tháng Bảy 23, 2008, 10:41:53 AM »

Nếu bé chán ăn bột thì chuyển sang ăn cháo đc rồi. Chưa có răng thì bạn nên choăn cháo xay nhé. Nếu ko cháo gạo vỡ thì nên lọc qua rây cho mịn, dễ ăn, chứ lợn cợn sợ bé ko ăn đâu.
Con tớ hơn 9 tháng, tớ nấu cháo nguyên hạt và lọc qua rây choăn đấy. Ngon lắm nhé.

kim tuyen
Bibi siêu nhân

« Trả lời #29 vào lúc: Tháng Bảy 23, 2008, 01:43:28 PM »

Tùy từng bé thôi bé mình thì thích cháo lợn cợn nè

Trang: 1 [2] 3   Lên
  In  

Chuyển tới: