in gia re in to roi Bé bị bong, tróc da tay. SOS
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười Một 26, 2014, 06:02:26 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1]   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Bé bị bong, tróc da tay. SOS  (Đọc 5952 lần)
Mẹ Bill hói
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 413

Bill yêu mẹ nhiều!

« vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 02:41:53 PM »

Cứu, cứu... Các mẹ ơi, Bill nhà mình 2 hôm nay tự dung da ở ngón tay lại bị bong ra, ko biết có phải thiếu vitamin C ko nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì cho mẹ cháu biết với nhé.

kim tuyen
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 264

BA ĐI LÀM KIẾM XIỀN .MẸ Ở NHÀ ĐI MUA SỮA CHO SU

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 07:17:45 PM »

CHỊ THỬ THAM KHẢO XEM SAO.
   Con tôi năm nay được 3 tuổi, cân năng 18 kg. Hiện tại các đầu ngón tay cháu bị bong tróc da, nên cháu hay mân mê và lột da ra lắm. Cháu đứng một hơi hay nói mỏi chân và ngồi xuống, tôi không biết cháu bị bệnh gì hay do cháu làm biếng. Xin Bác sĩ cho biết cháu bị bệnh gì và cách chữa trị? Xin chân thành cảm ơn Bác sĩ. [Lê Thị Phương Liên  lienltp@aacorporation.com]

Bác sĩ Võ Ngọc Thanh: Bạn thân mến! Muốn chẩn đoán một bệnh, nhất là bệnh da liễu, ngoài việc dựa vào những triệu chứng do bệnh nhân tự nhận biết như đau, ngứa, thì các dấu hiệu tìm được khi thăm khám trực tiếp người bệnh là yếu tố then chốt quyết định chẩn đoán. Bạn mô tả cho chúng tôi ít triệu chứng quá nên khó có thể đi đến gần được chẩn đoán chính xác cho bệnh của cháu bé. Nhìn chung, tình trạng “tróc da đầu các ngón tay” có thể gợi ý đến một số bệnh như:
   - Chàm tiếp xúc.
   - Chàm dạng tổ đĩa.
   - Viêm móng – viêm quanh móng.
   - Sau một tình trạng nhiễm trùng, sốt phát ban.
   - Trong bệnh cảnh của bệnh Kawasaki.
   - Chứng nhiều mồ hôi tay, chân.
   Mỗi tình trạng bệnh đều có biện pháp điều trị khác nhau và trong mỗi giai đoạn khác nhau của một bệnh thì hướng xử trí cũng có thể thay đổi. Vậy, để có hướng điều trị thích hợp, bạn có thể đưa cháu đến khám tại một cơ sở chuyên khoa để có được thông tin chi tiết, chính xác hơn.
   Trung bình trẻ có cân nặng gấp đôi lúc sinh khi 6 tháng tuổi, gấp 3 lúc 12 tháng và gấp 4 lúc 24 tháng. Sau 2 tuổi, tốc độ tăng cân chậm dần, trung bình mỗi năm tăng 2 kg. Trẻ 6 tuổi cân nặng trung bình 20 kg.
   Cháu bé của bạn 3 tuổi nặng 18 kg, như vậy là gần với cân nặng của trẻ 5 tuổi rồi phải không? “Cháu đứng lâu hay nói mỏi chân rồi ngồi xuống” có thể do nhiều nguyên nhân như: thừa cân, đau khớp tăng trưởng, bệnh lý tại khớp.
   Nếu có điều kiện, bạn nên cho cháu đi kiểm tra sức khỏe và khám thêm chuyên khoa dinh dưỡng.

binhnguyen
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 753

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Sáu 25, 2008, 10:26:13 PM »

Cứu, cứu... Các mẹ ơi, Bill nhà mình 2 hôm nay tự dung da ở ngón tay lại bị bong ra, ko biết có phải thiếu vitamin C ko nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì cho mẹ cháu biết với nhé.
bong da, da tay có bị khô ko? da bong có bị cứng ko? nếu bị như thế có thể là bệnh á Sừng.
Nhưng trẻ nhỏ thì ít mắc lắm, Chị cứ cho bé đi khám đi ạ.
Mẹ Bill hói
Bibi siêu nhân

Bill yêu mẹ nhiều!

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Sáu 26, 2008, 09:15:09 AM »

bong da, da tay có bị khô ko? da bong có bị cứng ko? nếu bị như thế có thể là bệnh á Sừng.
Nhưng trẻ nhỏ thì ít mắc lắm, Chị cứ cho bé đi khám đi ạ.
Cháu bị bong da nhưng da vẫn mềm mại, nó cũng không để ý hay tự bóc ra đâu, theo dõi vài ngày nếu ko hết mẹ cháu sẽ cho đi khám vậy.

menamkhoai
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 270

Gia đình Lúa Mắm Nấm Khoai

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Sáu 26, 2008, 02:15:07 PM »

Bé nhà em cũng bị bong da tay, da chân một thời gian ngắn. Em cho uống nước và nước cam nhiều vào thế là hết. Do thiếu vitamin c, và thiếu nước mẹ nó ạ.

Mẹ Bill hói
Bibi siêu nhân

Bill yêu mẹ nhiều!

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Sáu 26, 2008, 02:38:22 PM »

Bé nhà em cũng bị bong da tay, da chân một thời gian ngắn. Em cho uống nước và nước cam nhiều vào thế là hết. Do thiếu vitamin c, và thiếu nước mẹ nó ạ.
Cảm ơn em nấm xinh nhé, về sẽ tăng cường nước cam cho a Bill.

cuncun
Bibi măng non
*

Danh vọng: 0

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Bảy 01, 2008, 02:40:44 PM »

Có thể cho ăn thêm các loại hoa quả khác nhiều vitamin C như bưởi, dứa, xoài, nho đỏ hoặc dưa. Nếu bé còn ít tháng tuổi chưa ăn được hoa quả xắt miếng thì mẹ nó ép lấy nước cho uống cũng tốt. Liều lượng ít thôi tùy theo độ tuổi! Tăng cường rau xanh cho bé nữa! 1 ngày nên ặn loại rau củ và 5 loại trái cây khác nhau.
Mẹ Bill hói
Bibi siêu nhân

Bill yêu mẹ nhiều!

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Bảy 01, 2008, 02:51:24 PM »

Có thể cho ăn thêm các loại hoa quả khác nhiều vitamin C như bưởi, dứa, xoài, nho đỏ hoặc dưa. Nếu bé còn ít tháng tuổi chưa ăn được hoa quả xắt miếng thì mẹ nó ép lấy nước cho uống cũng tốt. Liều lượng ít thôi tùy theo độ tuổi! Tăng cường rau xanh cho bé nữa! 1 ngày nên ặn loại rau củ và 5 loại trái cây khác nhau.
Cháu chỉ mới ăn đc nho, dưa hấu ép lấy nước và chuối, cam thôi. Mẹ cháu hay mua táo về xay ra cho vào bột để bổ sung thêm, cũng ngon lắm.

Trang: [1]   Lên
  In  

Chuyển tới: