in gia re in to roi Vì sao bé không chịu uống sữa?
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười 31, 2014, 08:24:21 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2  Tất cả   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Vì sao bé không chịu uống sữa?  (Đọc 21525 lần)
thanhnuong
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« vào lúc: Tháng Bảy 03, 2008, 10:31:48 AM »

Các mẹ ơi giúp mẹ thannuong với!!!
em bé nhà mình đã 3 tuần nay rồi không chjiu uông sữa, cháu hôm nay được 9 tháng tuổi thôi.Mình đi làm cháu ở nhà với bà nội vậy mà không chịu uống giọt sữa nào cả, bà nội phải lấy muỗng đút cho bé mỗi ngày uống chỉ được 180ml thôi mà còn đổ ra ngoai nữa chứ.
Con của các mẹ có tình trạng như vậy không chia sẻ giúp mình với nhé.Mình lo quá, kiểu này chắc xuống cân rồi.
baodang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 180

Cả nhà ta đều thương yêu nhau!

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Bảy 03, 2008, 10:35:09 AM »

em bé nhà mình đã 3 tuần nay rồi không chjiu uông sữa, cháu hôm nay được 9 tháng tuổi thôi.Mình đi làm cháu ở nhà với bà nội vậy mà không chịu uống giọt sữa nào cả, bà nội phải lấy muỗng đút cho bé mỗi ngày uống chỉ được 180ml thôi mà còn đổ ra ngoai nữa chứ.
Con của các mẹ có tình trạng như vậy không chia sẻ giúp mình với nhé.Mình lo quá, kiểu này chắc xuống cân rồi.
Con trai tớ cũng gần đc 9 tháng. Từ khi tập ăn đến h chưa ngày nào ăn hết 30ml (mà cách vài hôm mới cho ăn sữa 1 lần). Cũng thay bình, thay núm ti, thay sữa loạn cả lên mà chả ăn cho. h thì pó tay rồi. chả biết phải làm thế nào nữa. Chấp nhận thui.

thanhnuong
Bibi tập sự

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Bảy 03, 2008, 10:40:44 AM »

Vậy em không uống sữa thì mẹ em cho em uống or ăn cái gì để thay thế đủ dinh dưỡng không?
baodang
Bibi siêu nhân

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Bảy 03, 2008, 10:48:35 AM »

Vậy em không uống sữa thì mẹ em cho em uống or ăn cái gì để thay thế đủ dinh dưỡng không?
Bean lười ăn cực độ luôn. Mẹ cháu sì trét vụ này lắm mà chưa có cách giải quyết đây ah.
Mỗi ngày chỉ ăn 2 bát bột concon thôi ah, có khi chẳng hết. Trưa, tối và đêm thì bú mẹ.
Lúc trước mẹ cho ăn thêm váng  sữa và phomai hoa quả  nhưng Bean cũng chẳng chịu ăn (mẹ đỡ 1 khoản nhé). Chán nhắm cơ.
h chỉ ép con ăn thêm 1 tẹo và bổ sung chất vào cháo thôi ah.

::: Potato :::
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 216

Bé Khoai yêu mẹ nhất

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Bảy 03, 2008, 10:50:12 AM »

Trích dẫn
Bé nhà bạn không bú mẹ nữa à???

Duong cuu
Bibi Pro

Danh vọng: 22

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Bảy 03, 2008, 11:07:46 AM »

Em cũng có câu hỏi như bác mèo. Thường bọn trẻ con bú mẹ lười bú sữa bột là đúng rồi. Còn nếu ko ti mẹ, ko ti bình thì chịu.

thanhnuong
Bibi tập sự

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Bảy 04, 2008, 08:22:41 AM »

Cám ơn các mẹ đã quan tâm đến chủ đề này.
Con em vẫn còn bú mẹ nhưng mà chỉ trưa về cháu mới bú 1 tí rồi đến chiều tối khoảng 18h mới được ti mẹ đến sáng hôm sau. vậy mà lúc ở nhà không chịu ti bình, bũa nay sút 0.5kg rồi các mẹ ạ.
Mình không biết cháu đã 9 tháng 6 ngày tuổi rồi mình cho an thế này đã đủ dinh dưỡng chưa nhé, các mẹ chỉ giúp mình với:
Sáng khoảng 06 - 07h cháu ăn cháo 2/3 chén
9h uống sữa 60ml (không uống)
11h ăn 2/3 chén cháo
11h30 -13h15 ti mẹ
14-15h ti bình 60ml (không ti)
16-17h ăn 2/3 chén cháo
tối đến ti mẹ
mà mẹ cháu cũng không có sữa nhiếu các mẹ ạ.
me cam
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 242

Mình lớn rùiiiiiiii

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Bảy 04, 2008, 08:35:45 AM »

Cám ơn các mẹ đã quan tâm đến chủ đề này.
Con em vẫn còn bú mẹ nhưng mà chỉ trưa về cháu mới bú 1 tí rồi đến chiều tối khoảng 18h mới được ti mẹ đến sáng hôm sau. vậy mà lúc ở nhà không chịu ti bình, bũa nay sút 0.5kg rồi các mẹ ạ.
Mình không biết cháu đã 9 tháng 6 ngày tuổi rồi mình cho an thế này đã đủ dinh dưỡng chưa nhé, các mẹ chỉ giúp mình với:
Sáng khoảng 06 - 07h cháu ăn cháo 2/3 chén
9h uống sữa 60ml (không uống)
11h ăn 2/3 chén cháo
11h30 -13h15 ti mẹ
14-15h ti bình 60ml (không ti)
16-17h ăn 2/3 chén cháo
tối đến ti mẹ
mà mẹ cháu cũng không có sữa nhiếu các mẹ ạ.
Con bạn cũng đang tầm tuổi với bé cam nhà mình. Nhung mình vẫn cho con ăn bột vì thấy con chưa chán vẫn chiến được. Định cuối tháng  nầy mới ăn cháo vỡ nè. Bé nhà mình cũng hấu như không chịu uống sữa ngoài đâu. Thực đơn của bé Cam nhà mình thế nầy chia sẻ với mẹ nó nhá.
6h - 8h: Ti mẹ theo nhu cầu. Trộm vía mới mọc 1 răng, bố mẹ ông bà ăn sáng là cũng xí xớn một chút (phở, cháo, mì, ...) tí thôi cho quen dần. Thấy có vẻ cũng thích.
9h30-10h: 1 bát bột (bát ăn cơm)
11-12h: 60ml sữa CT (khi có khi không)
12h-14h: Ti mẹ
15h30-16h: 1 bát bột
17h: 1 hộp sữa chua 50g hoặc váng sữa
18h - sáng hôm sau: Bú mẹ theo nhu cầu
Tối thì bổ sung thêm: 1/2 bát bột ngọt, hoặc nước hoa quả(quýt, nho)
Nói thật nhé, mình thấy bé nhà mình ăn ít so với nhiều bé nhưng mình cũng chắng dám ép con khi bé không chịu ăn. Chỉ cần bé vẫn lên cân, chơi ngoan là ok thui.

Duong cuu
Bibi Pro

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Bảy 04, 2008, 08:43:25 AM »

con em thì như thế này ạ:
- Từ đêm đến sáng: Bú mẹ
- 7h30-8h: ăn cháo (1 bát con)
- 10h: 60ml (ko ti bình, phải bón bằng thìa) + phô mai hoặc sữa chua
- 12h: ti mẹ
- 13h30: 1 bát cháo con con
- 15h30: 60ml sữa (bón thìa) + chút hoa quả
- 17h30: Ti mẹ
- 19h30: 1 bát cháo con.

Cún nhà em chả chịu ti bình đâu, phải bón thìa đấy. Mẹ nó mua cái thìa sâu lòng í, bón dễ lắm. Xong thỉnh thoảng cho chiêu một ngụm nước cho nhạt miệng -> rồi lại bón thìa.

baodang
Bibi siêu nhân

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Bảy 04, 2008, 08:56:44 AM »

Đọc lịch ăn của các con mà thương thằng cu ở nhà thế. Nó chả chịu ăn, ép cũng ko ăn. Lịch ăn cả ngày của cu cậu thế này đây ah:
7h30 sáng: 1/3 bát cháo con con, có khi chỉ đc vài thìa  thôi
10h: 1/2 bát cháo
12h ti mẹ
15h30 thêm 1/2 bát cháo nữa
6h  đến sáng hôm sau ti mẹ
Ko sữa Ct, ko sữa chua, ko váng sữa. hoa quả thỉnh thoảng mới lừa đc cậu 1 tí.
Mình căng thẳng chuyện ăn của con quá.

thanhnuong
Bibi tập sự

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Bảy 04, 2008, 09:29:05 AM »

bé nhà mình mình cũng không dám cho ăn vặt nhiều như sưa chua, nước cam.. lâu lâu mình mới cho vì sợ bé đi ngoài. Mẹ cam cho mình hỏi ván sữa là thế nào? mình có nghe nói nhưng chưa biết lọai này, có vị chua không mẹ cam?
thanhnuong
Bibi tập sự

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Bảy 04, 2008, 09:32:24 AM »

các mẹ ơi vậy cháu ăn phômai bò cười có được không?
Duong cuu
Bibi Pro

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Bảy 04, 2008, 11:15:24 AM »

các mẹ ơi vậy cháu ăn phômai bò cười có được không?

mẹ mua cho con loại Party cubes 24 viên í, có loại Plain Nature cho trẻ con, ăn ngon lắm. Còn hình như con bò cười hơi mặn, chưa hợp với con.

Duong cuu
Bibi Pro

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Bảy 04, 2008, 11:18:48 AM »

Đọc lịch ăn của các con mà thương thằng cu ở nhà thế. Nó chả chịu ăn, ép cũng ko ăn. Lịch ăn cả ngày của cu cậu thế này đây ah:
7h30 sáng: 1/3 bát cháo con con, có khi chỉ đc vài thìa  thôi
10h: 1/2 bát cháo
12h ti mẹ
15h30 thêm 1/2 bát cháo nữa
6h  đến sáng hôm sau ti mẹ
Ko sữa Ct, ko sữa chua, ko váng sữa. hoa quả thỉnh thoảng mới lừa đc cậu 1 tí.
Mình căng thẳng chuyện ăn của con quá.

Có khi là Bean đang trong giai đoạn biếng ăn sinh lý đấy. Chị KeM cũng có giai đoạn như thế, cứ ngậm chặt miệng không ăn cháo, ko uống sữa. Nhưng sau rồi tự nhiên lại hết giai đoạn đó. Mỗi bữa ăn gần hết bát ăm cơm cháo đấy. Mẹ KeM theo nguyên tắc là không ép con ăn, vì con sẽ sợ.

Bean đã ăn cháo hạt vỡ chưa? Nếu chưa thì mẹ Bean nấu thử đi. Nói là hạt nhưng cháo mình nấu nhừ, cho thìa vào khuấy là tan, ngậm vào miệng là tan í. Nhưng sẽ rất ngon, thơm, chứ không ngấy như cháo xay đâu.

kim tuyen
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 264

BA ĐI LÀM KIẾM XIỀN .MẸ Ở NHÀ ĐI MUA SỮA CHO SU

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Bảy 04, 2008, 11:19:32 AM »

bình thường bé có bú nhiều không chị,nhiều khi bé mọc răng ,tập bò,đứng ...cũng biếng ăn nữa.Bé của em lâu lâu cũng bỏ bữa vài lần.Sau đó trở về trạng thái lúc đầu.

Trang: [1] 2  Tất cả   Lên
  In  

Chuyển tới: