in gia re in to roi Bữa ăn của bé kéo dài bao lâu???
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Bảy 29, 2014, 03:46:51 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: 1 ... 3 4 [5] 6   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Bữa ăn của bé kéo dài bao lâu???  (Đọc 9175 lần)
binhnguyen
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 753

« Trả lời #60 vào lúc: Tháng Bảy 11, 2008, 04:52:31 PM »

Trích dẫn
nghe mẹ nó kể thì chẳng biết thế nào được mà lần, nhg liệu bác sĩ có chuẩn đoán đúng ko nhỉ?
Mình chẳng biết đc, Khoai biếng ăn này, ngủ kém này, rụng tóc theo hình vành khăn này, ra mồ hôi trộm này  :'(và đến giờ vẫn chưa có cái răng nào. bác sĩ bảo sao thì mình làm vậy, nếu để còi xương nặng hơn thì càng khổ, cứ điều trị theo bác sĩ thôi à, hy vọng đến 1 ngày con hết bệnh và ăn khá hơn. beauty
Nhìn Khoai thế kia mà bảo còi xương thì  cũng vô ní thật đấy!
baodang
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 180

Cả nhà ta đều thương yêu nhau!

« Trả lời #61 vào lúc: Tháng Bảy 11, 2008, 04:57:57 PM »

Trích dẫn
Mình thấy có bé bụ lắm, đi khám dinh dưỡng,bác sĩ bảo Còi xương thể bụ
Chả hiểu thế là thế nào.
Chắc là bé chậm, tóc sau gáy bị rụng theo hình vành khăn...
cũng bị nhưng đi khám thì bảo không sao nhưng bé nhanh nhẹn lắm,hình như là tùy trường hợp hay sao
Úi , thế này thì phải đưa con đi khám ah. BD cũng bị rụng tóc đằng sau, em chủ quan cứ nghĩ là con ko nằm gối, cọ đầu xuống chiếu nên bị rụng tóc ah. huhu..

tomynike
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 9

« Trả lời #62 vào lúc: Tháng Bảy 18, 2008, 11:52:19 AM »

khoai bác sĩ yêu cầu điều trị như thế nào vậy?uống những loại thuốc gì vậy? mẹ khoai ke toa thuốc đi để cho mình và các mẹ tham khảo với

::: Potato :::
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 216

Bé Khoai yêu mẹ nhất

« Trả lời #63 vào lúc: Tháng Bảy 18, 2008, 01:03:07 PM »

Trích dẫn
khoai bác sĩ yêu cầu điều trị như thế nào vậy?uống những loại thuốc gì vậy? mẹ khoai ke toa thuốc đi để cho mình và các mẹ tham khảo với
Bác sĩ cho Khoai uống cái Aquadetrim(D3) với 1 hộp calcium corbere (ống 5ml).Uống thêm cốm vi sinh.Tắm nắng 20 phút mỗi ngày.
Sau 3 tuần khám lại, thấy tình hình không khả thi bác sĩ lại đổi thuốc, đổi sang D3 B.O.N 200000 đv, uống đúng 1 ống này trước ăn sáng. 1 tháng sau khi uống thuốc thì uống tiếp Aquadetrim mỗi ngày 1 giọt.uống cả Anergy jet Syrup mỗi ngày 5ml.Tiếp tục tắm nắng.
Giờ vẫn chưa thấy khỏi gì cả vì vừa ốm thêm 2 trận do vius và viêm phổi. Hụ hụ. Quanh đi quẩn lại chỉ thấy thuốc với men. Chán. :n :n

ngoc bich
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 35

« Trả lời #64 vào lúc: Tháng Bảy 18, 2008, 01:17:02 PM »

Khổ thân cu Khoai quá. Hai mẹ con cố gắng lên nhé!

Lại thấy lo lo bởi bé nhà mình mấy đêm nay ngủ chẳng ngon giấc gì cả, đêm cứ lăn lộn, rồi dậy, dỗ mãi mới ngủ. Không biết có sao ko nhỉ??? Bé nhà mình thì đã mọc răng lúc 8 tháng và không thấy có tóc rụng, trộm vía.

Bibi siêu nhân

Bé Khoai yêu mẹ nhất

« Trả lời #65 vào lúc: Tháng Bảy 18, 2008, 02:16:01 PM »

Trích dẫn
Khổ thân cu Khoai quá. Hai mẹ con cố gắng lên nhé!

Lại thấy lo lo bởi bé nhà mình mấy đêm nay ngủ chẳng ngon giấc gì cả, đêm cứ lăn lộn, rồi dậy, dỗ mãi mới ngủ. Không biết có sao ko nhỉ??? Bé nhà mình thì đã mọc răng lúc 8 tháng và không thấy có tóc rụng, trộm vía.
Cảm ơn mẹ nó nhé! Chắc bé nhà bạn bị nóng hoặc đói, hoặc khát chăng, bạn thử kiểm tra xem có phải vậy không???

gaubong
Bibi Pro

Danh vọng: 78

« Trả lời #66 vào lúc: Tháng Bảy 18, 2008, 02:32:38 PM »

Con nhà em là chuyên gia ngậm đây ạ. 1 bưa ăn nhanh cũng phải 30 phút  :n .

Nhà em phát minh ra 1 môn gọi là "mồi"  Có rồi, good idea đây. Bưa ăn bao giờ cũng phải kèm kéo hoặc hoa quả. Lúc bé ngậm là đưa mồi vào, Bé nuốt mồi ... nuốt luôn cả bữa chính  :meodethuong .

Nhưng từ hôm đi nhà trẻ, các Cô huấn luyện ăn không mồi  beauty . Nhưng cũng chỉ ở nhà trẻ mới thế được thôi, còn về nhà thì vận kẹo hoặc hoa quả  Mít ướt

Em có ảnh minh họa, bé đang ngậm đây ạ

Mẹ Yuka
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 218

Yuka xinh đẹp của mẹ

« Trả lời #67 vào lúc: Tháng Bảy 18, 2008, 02:37:53 PM »

Yuka dạo này người lớn rồi, thích tự xúc đồ ăn cơ. Nên bữa cơm, mẹ bày ra cho con, một bát có cơm không và một thìa xúc. Còn mẹ ngồi bên cạnh, cho con ăn như bình thường. Tốc độ cải thiện hẳn vì con rất thích tự xúc ăn, nên con cố gắng nhai hết cơm mẹ xúc để tự xúc ăn hi hi. Không biết kéo dài được bao lâu vì chị Cún hay chán lắm.
Con ăn xong thì mẹ đi dọn và lau nhà, mệt phết

mẹ đức minh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 568

Tom lớn rồi mẹ ơiiiii

« Trả lời #68 vào lúc: Tháng Bảy 18, 2008, 02:45:50 PM »

Trích dẫn
nghe mẹ nó kể thì chẳng biết thế nào được mà lần, nhg liệu bác sĩ có chuẩn đoán đúng ko nhỉ?
Mình chẳng biết đc, Khoai biếng ăn này, ngủ kém này, rụng tóc theo hình vành khăn này, ra mồ hôi trộm này  :'(và đến giờ vẫn chưa có cái răng nào. bác sĩ bảo sao thì mình làm vậy, nếu để còi xương nặng hơn thì càng khổ, cứ điều trị theo bác sĩ thôi à, hy vọng đến 1 ngày con hết bệnh và ăn khá hơn. beauty
Khoai bgiờ đã đỡ chưa mẹ nó? hết bệnh nọ đến bệnh kia à, thương khoai quá à khothantoi
Nhưng nghe mẹ nó kể thì cu tom nhà mình ko có triệu trứng nào giống ở trên cả, phù nhẹ cả người may quá chắc ko sao. Kém khoai ít ngày à giờ đã 2 răng rồi (trộm vía)

mym_bym
BAN PHỤ HUYNH BIBIHOME
Bibi siêu nhân
*

Danh vọng: 769

HIỀN nhứt bibi_Dịu nhứt bibi => HIỀN DỊU nhứt BIBI

« Trả lời #69 vào lúc: Tháng Bảy 18, 2008, 02:49:31 PM »

Chùn chũn chưa!!! Nhìn cái tay ghét chưa!!!  beauty
Phục mẹ con, siêu nhân "đẻ thuê" - càng lớn càng y khuôn đúc!!!

Gái hai con! Một chồng!
Bibi siêu nhân

Bé Khoai yêu mẹ nhất

« Trả lời #70 vào lúc: Tháng Bảy 18, 2008, 02:50:30 PM »

Trích dẫn
Khoai bgiờ đã đỡ chưa mẹ nó? hết bệnh nọ đến bệnh kia à, thương khoai quá à
Nhưng nghe mẹ nó kể thì cu tom nhà mình ko có triệu trứng nào giống ở trên cả, phù nhẹ cả người may quá chắc ko sao. Kém khoai ít ngày à giờ đã 2 răng rồi (trộm vía)
Èo, sướng thế, Khoai á, giờ vẫn móm. chẹp :n :n :n Thế nhưng bò được rồi đấy!!! Hí hí. beauty beauty

mẹ đức minh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 568

Tom lớn rồi mẹ ơiiiii

« Trả lời #71 vào lúc: Tháng Bảy 18, 2008, 03:02:29 PM »

Trích dẫn
Khoai bgiờ đã đỡ chưa mẹ nó? hết bệnh nọ đến bệnh kia à, thương khoai quá à
Èo, sướng thế, Khoai á, giờ vẫn móm. chẹp :n :n :n Thế nhưng bò được rồi đấy!!! Hí hí. beauty beauty
thế hả nhìn đểu nhỉ? tom nhà mình cũng đang tập bò nè toàn bò lùi thôi, cái mông cứ nhổm cao tớn lên ý. Khoai 7th14ng, nhà mình 7th2ngày hì hì nhg tom nhà mình bé hơn. Vừa cho đi cân nè, mới đc có 8,4kg thôi, hơi bé nhỉ? hic

Bibi siêu nhân

Bé Khoai yêu mẹ nhất

« Trả lời #72 vào lúc: Tháng Bảy 18, 2008, 03:18:33 PM »

Trích dẫn
thế hả nhìn đểu nhỉ? tom nhà mình cũng đang tập bò nè toàn bò lùi thôi, cái mông cứ nhổm cao tớn lên ý. Khoai 7th14ng, nhà mình 7th2ngày hì hì nhg tom nhà mình bé hơn. Vừa cho đi cân nè, mới đc có 8,4kg thôi, hơi bé nhỉ? hic
8,4 cân thì bình thường chứ bé gì?? Khoai giờ có 8,5 cân, mới bị sút 4 lạng mà lị. Ốm liên miên, chẳng biết bao giờ thì hồi được.Bò lùi á, Khoai 6 tháng đã bò lùi rồi nhé, 7tháng tự ngồi vững rồi.Giờ đang bò tiến chứ. Hé hé. Mỗi tội cười toàn lợi là lợi. danhrang danhrang danhrang

Lan Duyen
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1946

Yêu con lắm- yêu vô cùng...

« Trả lời #73 vào lúc: Tháng Bảy 20, 2008, 03:20:47 AM »

Trích dẫn
8,4 cân thì bình thường chứ bé gì?? Khoai giờ có 8,5 cân, mới bị sút 4 lạng mà lị. Ốm liên miên, chẳng biết bao giờ thì hồi được.Bò lùi á, Khoai 6 tháng đã bò lùi rồi nhé, 7tháng tự ngồi vững rồi.Giờ đang bò tiến chứ. Hé hé. Mỗi tội cười toàn lợi là lợi. danhrang danhrang danhrang
Mẹ nó cứ từ tư.. đến lúc chịu mọc răng thì đếm không kịp đấy ! 

Em đứng 1 mình em xinh nhất hội!
Bibi siêu nhân

Bé Khoai yêu mẹ nhất

« Trả lời #74 vào lúc: Tháng Bảy 20, 2008, 02:52:34 PM »

Trích dẫn
Trích dẫn từ: meodesigner trong Tháng Bảy 18, 2008, 03:18:33 pm
Trích dẫn
8,4 cân thì bình thường chứ bé gì?? Khoai giờ có 8,5 cân, mới bị sút 4 lạng mà lị. Ốm liên miên, chẳng biết bao giờ thì hồi được.Bò lùi á, Khoai 6 tháng đã bò lùi rồi nhé, 7tháng tự ngồi vững rồi.Giờ đang bò tiến chứ. Hé hé. Mỗi tội cười toàn lợi là lợi.   

Mẹ nó cứ từ tư.. đến lúc chịu mọc răng thì đếm không kịp đấy ! 

Vâng nhiều lúc em thấy hơi ghen tị, thằng con nhà hàng xóm mồm đầy răng rồi mà con mình chẳng thấy biểu hiện gì là mọc răng cả. HỊ HỊ  :duongcuu:

Trang: 1 ... 3 4 [5] 6   Lên
  In  

Chuyển tới: