in gia re in to roi có ai cho con uống dumex không?
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười 24, 2014, 02:53:19 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: 1 ... 9 10 [11]   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: có ai cho con uống dumex không?  (Đọc 25456 lần)
Mẹ Yuka
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 218

Yuka xinh đẹp của mẹ

« Trả lời #150 vào lúc: Tháng Chín 30, 2008, 11:12:10 AM »

Huhu. Tiiện thể cho em spam một tý mode ơi.
Em đã mua 3 hộp Meiji (xách tay) rồi. èề cho Kin uống thử 1 hộp nhưng hắn chê nhạt, ứ nhiệt tình. Huhu. có mẹ nào cho con uống Meiji hợp thì lấy lại hộ em với. Huhu.
Vừa thay sữa, nó chưa quen là phải. Cố nốt 1 hộp cho đỡ phí đi em ạ

giadinhga
Bibi Pro

Danh vọng: 64

Mặt trời bé con

« Trả lời #151 vào lúc: Tháng Mười 05, 2008, 11:56:31 PM »

Dumex dùng cũng được lắm, không táo, nhưng nếu bé roi roi thì cho bé dùng Milmax tốt hơn. trước đây gà con nhà mình dùng gain, khi bé được 1 tuổi mình chuyển sang Milmax, bé dở táo hơn, lên cân đều hơn, sau đó sợ bé dư cân mình lại chuyển wa XO của Hàn Quốc, sau nay thấy giới thiệu Milex cũng hấp dẫn quá, nên cho bé dùng thử, và dùng đến bi giờ luôn. theo mình nghĩ khi bé đạt cân nặng và chiều cao rồi, thì không nhất thiết cho bé dùng một loại sữa cố định đâu.

[u
bibitom
Bibi măng non
*

Danh vọng: 3

« Trả lời #152 vào lúc: Tháng Mười 10, 2008, 04:05:56 PM »

Úi giời, nhà Tôm thay sữa luôn ý mà. Con có chịu ăn sữa ngoài đâu, lúc nào cũng chỉ nhăm nhe ti mẹ và giúc.... Ấy vì thế mà bố Tôm bảo mẹ Tôm là bò sữa dễ bảo, ngoan ngoãn và chăm chỉ.... hixx..... nhưng mà cũng phải cho con uống bổ sung thêm sữa ngoài nữa. Bé đang uống Pediasure..... ngọt lịm..... ngán và chán...... bố mẹ đang nhăm nhe cho Tôm uống Gain Plus..... có nhà nào đang dùng dòng sữa này k ạ????
« Sửa lần cuối: Tháng Mười 10, 2008, 04:08:13 PM gửi bởi bibitom » Logged

dunganduong
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #153 vào lúc: Tháng Mười 14, 2008, 03:03:27 PM »

Có nhà Subin2007 đây ạ.
Bé Subin từ sau 12 tháng là uống Dumex gold 3 (hệ miễn dịch) tới nay bé được 18 tháng rồi. Trộm vía con tăng cân tốt, cũng không rõ tác dụng của hệ miễn dịch có đúng không mà từ khi uống sữa này bé ít khi bị viêm họng hay ốm đau lặt vặt lắm.
Mình định sẽ duy trì loại này cho bé nhưng đến tháng 9 này bé đi học, ở trường dùng sữa của Abbot, không biết ở trường dùng sữa khác, về nhà dùng sữa khác có được không các mẹ nhỉ?
Mình cũng cho con uống dumex, không tăng cân nhanh như  Enfa nhưng mình thấy hệ miễn dịch thì tốt, sức đề kháng cao.
ngo thanh thuy
Bibi tập sự

« Trả lời #154 vào lúc: Tháng Mười 15, 2008, 01:00:55 PM »

Mình cũng thay đổi sữa cho con luôn. Trộm vía thằng bé nhà mình bụng tốt nên cũng không sao. Mình thấy bảo sữa Dumex tăng cân nhanh nên mình cũng không cho uống.

ngo thanh thuy
Bibi tập sự

« Trả lời #155 vào lúc: Tháng Mười 15, 2008, 01:01:51 PM »

Mình cũng thay đổi sữa cho con luôn. Trộm vía thằng bé nhà mình bụng tốt nên cũng không sao. Mình thấy bảo sữa Dumex tăng cân nhanh nên mình cũng không cho uống.

menamkhoai
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 270

Gia đình Lúa Mắm Nấm Khoai

« Trả lời #156 vào lúc: Tháng Mười 15, 2008, 01:33:17 PM »

Nấm nhà mình từ khi chuyển sang dumex có thấy tăng cân nhanh gì đâu?! Chỉ thấy đi ngoài phân có vẻ tốt, không táo thôi.

babyxinhxinh
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 35

Nơ Xinh Tươi !!!

« Trả lời #157 vào lúc: Tháng Mười 15, 2008, 09:40:14 PM »

cháu nhà em dùng dumex gold đc khoảng 7 tháng lúc đầu đi fân bt nhưng về sau vài tháng nay thấy bón quá nên lai thôi, mà sao mấy tháng đầu uống cũng ko lên cân , chỉ khoảng 2 tháng trở lai mơi thấy lên 1 tí. Bây giờ em lai chuyển sang Pediasua ko biết có tiến triển gì ko

bichquan
Bibi tập sự

« Trả lời #158 vào lúc: Tháng Mười 15, 2008, 11:53:00 PM »

cháu nhà em dùng dumex gold đc khoảng 7 tháng lúc đầu đi fân bt nhưng về sau vài tháng nay thấy bón quá nên lai thôi, mà sao mấy tháng đầu uống cũng ko lên cân , chỉ khoảng 2 tháng trở lai mơi thấy lên 1 tí. Bây giờ em lai chuyển sang Pediasua ko biết có tiến triển gì ko
chi ơi chỉ cho beuốnhg piediasura giống như thức ăn kèm thôi vì thực chất piediasua chỉ là bột uống dinh dưỡng (powder)không phải là sữa đâu(milk)
babyxinhxinh
Bibi trưởng thành

Nơ Xinh Tươi !!!

« Trả lời #159 vào lúc: Tháng Mười 16, 2008, 09:03:10 AM »

Sao người ta nói sữa thế bây giờ fải đổi lại uống  dumex hả .

bichquan
Bibi tập sự

« Trả lời #160 vào lúc: Tháng Mười 16, 2008, 11:04:15 PM »

Sao người ta nói sữa thế bây giờ fải đổi lại uống  dumex hả .
mẹ có thể vừa cho bé dùng dumex và cả piediasure  mỗi loại 1 cữ vừa cho bé đỡ chán sữa!!
babyxinhxinh
Bibi trưởng thành

Nơ Xinh Tươi !!!

« Trả lời #161 vào lúc: Tháng Mười 17, 2008, 10:05:50 AM »

mẹ có thể vừa cho bé dùng dumex và cả piediasure  mỗi loại 1 cữ vừa cho bé đỡ chán sữa!        Em  cám ơn chị nhiều nhé       

bichquan
Bibi tập sự

« Trả lời #162 vào lúc: Tháng Chín 09, 2009, 05:29:59 PM »

xin chao các mẹ
nuna_nunong
Bibi tập sự

« Trả lời #163 vào lúc: Tháng Mười Hai 07, 2009, 05:47:21 PM »

Các mẹ chuyển qua dùng sữa tươi cho các bé đi, dùng  luôn cả cho các mẹ nếu các mẹ muốn da đẹp như da em bé nữa :d Các mẹ tham khảo nha !
http://bibi.vn/forum/index.php/topic,11903.msg184201/topicseen.html#msg184201
Trang: 1 ... 9 10 [11]   Lên
  In  

Chuyển tới: