in gia re in to roi Xin hỏi triệu chứng thiếu canxi ở trẻ là như thế nào?
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Bảy 30, 2014, 08:00:59 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: 1 [2]  Tất cả   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Xin hỏi triệu chứng thiếu canxi ở trẻ là như thế nào?  (Đọc 14202 lần)
cun_con
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #15 vào lúc: Tháng Mười Hai 21, 2008, 04:14:54 PM »

Trẻ em thiếu can xi thường có biểu hiện khóc đêm, đêm ngủ giật mình, nhiều mồ hôi, trán dô, chân chữ bát, vòng kiềng, chân chữ x, trí lực thấp, dễ nổi cáu, dễ sâu răng, mẩn ngứa, ho hen, thở không đều, cận thị, rối loạn chức năng vận động, hiếu động, học kém tập trung, trí nhớ kém.v.v. trẻ nhỏ thiếu can xi thường dẫn đến hay quấy khóc, nhất là khóc đêm, xương chẩm bị lõm, đầu vuông, dáng lùn, xương dần dần bị biến dạng, ngực dô, lưng khom. Các cháu nhi đồng dễ bị cảm cúm, viêm khí quản, viêm phổi, cận thị, sâu răng, đau dạ dày, nghịch ngợm, trí não chậm phát triển.

Về vai trò Can xi đối với con người nói chung và trẻ em nói riêng, các mẹ có thể tham khảo thêm thông tin ở đây nhé:

http://www.4shared.com/file/76781059/a98deeab/DST_Bo_sung_Canxi_mot_cach_khoa_hc.html?dirPwdVerified=e0570c26

Con trai mình 4,5 tuổi hàng ngày vẫn cho cháu uống loại Can xi nhi đồng, 1 gói/ngày, tình hình thấy rất ổn.

Chúc các thiên thần của các bố mẹ mạnh khỏe ngoan ngoãn
apuyeu
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 864

Ngân Anh của mẹ xinh thật là xinh

« Trả lời #16 vào lúc: Tháng Ba 23, 2009, 03:49:17 PM »

"Xin chào BS,
Cháu nhà em bị còi xương (triệu chứng: có 1 vồng xương phía trước đầu, rụng 1 vành tóc phía sau, khó ngủ, lục sục cả đêm nhất là gần sáng, mồ hôi trộm). BS viện Nhi TƯ đã cho cháu uống 1 tháng vitamin D3, cháu ngủ ngon hơn và 1 tháng sau đó lại bị lặp lại như trước. Xin hỏi nếu uống D3 (loại BS cho là Aquadetream hay là detreamaqua em ko nhớ rõ) thì uống theo đợt như thế nào, giờ em cho uống lại có được ko? Có cần phải uống bổ sung canxi ko ạ?
Cháu nhà em 13 tháng nặng 12kg, cao 80cm và mới có 4 cái răng, 4 tháng nay chưa mọc thêm cái nào ạ.
Xin cảm ơn BS"
 Chào bạn!
Con bạn mọc răng như thế là chậm đấy. Nguyên nhân có thể là do canxi dồn hết cho việc phát triển xương nên con bạn mới cao như thế. Vì vậy bạn cần bổ sung canxi cho con nhé. Vì canxi ở cơ thể bé chỉ có 1 lượng nhất định nếu dồn cho xương thì răng chậm mọc hoặc ngược lại. Mình thấy bé uống cốm cansua 3 cũng ổn đấy mà ko sợ bị ảnh hưởng gì. Thành phần của nó có đủ cả vitamin D3, canxi, lysin và một số nhóm vitamin quan trọng khác nữa. Một năm ban uống 3-4 đợt mỗi đợt uống 4-6 tuần. Uống cái này đơn giản và hiệu quả lắm mà ko sợ quá liều đâu. Chuc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn.

biio
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #17 vào lúc: Tháng Tám 18, 2009, 11:11:08 PM »

Mình khong biết calxi ở nhà như thế nào mà cứ phải uống 1 thời gian lai nghỉ nhi. Con mình từ bé đã bổ sung vitamin D rồi,ma uống từ hồi 3 tháng đến tạn 2 tuổi cơ,loại vitamin D Flouretten cua Đức. Mình nghe c minh nói,không nên để bé bị còi xương để lai di chứng như vòng đầu ở phía trước nhô ra đâu. Nên mẹ nào có baby thi phai hét sức chú ý nhé.
Trang: 1 [2]  Tất cả   Lên
  In  

Chuyển tới: