in gia re in to roi bé 3 tháng rưỡi không chịu bú bình, bỏ ti mẹ, kíu kíu kíu!!!
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười Một 01, 2014, 05:13:06 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2 3 ... 5   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: bé 3 tháng rưỡi không chịu bú bình, bỏ ti mẹ, kíu kíu kíu!!!  (Đọc 21564 lần)
domickey
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 36

cuc vang và cuc bac cua me

« vào lúc: Tháng Mười Một 03, 2008, 05:38:50 PM »

Bé nhà mình dược 3 tháng rưỡi những dạo này không chịu bú mẹ, bé không chịu bú bình từ nhỏ, mẹ phải vắt ra đút mnỗi lần được 30ml, lần nào qua được thì mẹ mừng, không thì lại ói ra, đút sữa ngoài thì hay nhợn lại nhè ra chẳng vào miệng được giọt nào, mỗi ngày vào bụng chắc chưa tới 300ml. mình cho đi bs dinh dưỡng rồi, bs cho uông men tiêu hóa mà vẫn không thấy tiến triển gì cả, cả ngày chẳng thấy cu cậu khóc đòi ăn. có mẹ nào cao cao kiến thì chỉ cho mình với chứ điệu này dài dài chắc con bị SDD quá, thấy con các mẹ mỗi lần uống 120-150 mà thèm

thiennhi
Bibi Pro

Danh vọng: 70

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Mười Một 04, 2008, 08:44:18 AM »

Em kiểm tra lại xem, có khi nào đầu ti của mẹ có gì lạ mà bé không thích không? vd: mẹ sử dụng sữa tắm mới, có mùi lạ,.... Hay là thử nặn 1 ít sữa ra, thoa lên đầu vú trước khi cho bé bú thử xem sao. 3.5 tháng mà chỉ có 300ml/ ngày là dễ bị SDD lắm đó

Mẹ nấm pooh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1367

mẹ yêu con !

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Mười Một 04, 2008, 08:56:16 AM »

Mẹ nó kiểm tra xem miệng con ,lưỡi có trắng không nhé , nhiều bé mọc răng nanh (nhỏ xíu thôi , màu đen , )cái đó làm bé đau nên bé không bú , con không bú suốt ruột lắm  Buồn Buồn Buồn Buồn Buồn

kenjen
Bibi Pro

Danh vọng: 39

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Mười Một 04, 2008, 09:03:06 AM »

người em quen có con từ nhỏ ko bú sữa, chỉ bú nước thôi, ba mẹ phải canh bé ngủ, đút bình sữa vô, rồi gõ gõ cái đít bình để động đậy rồi thằng nhỏ bú. Trộm vía, vậy mà em thấy thằng nhỏ đó cũng lớn con, mập mạp lắm.
Còn không thì chị chịu khó đút sữa bằng muỗng coi sao nhé.
Chúc mẹ và bé khỏe.

domickey
Bibi trưởng thành

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Mười Một 04, 2008, 11:02:13 AM »

Cam on các mẹ nhièu nhièu vì đã cho lời khuyên, nhưng đã thử hết cách rồi các mẹ ạ, mẹ thì không dám tắm xà phòng, kiểm tra lưỡi thì sạch, còn mọi người bày đợi ngủ đút bình vào thì cu cậu đang say ngủ thì cũng mở mắt ra ngay, mọi ngày đút ti mẹ vào lúc đang ngủ thì còn tạm ổn còn bây giờ cũng vậy, ngủ mà đút ti mẹ vào là dậy ngay, đút mỗi lần chỉ được có thế thôi vì cu cậu la hét vang nhà, chẳng dám đút nữa, vì ráng thêm tí là ọc ra hết. Chán. Không biết có mẹ nào có con giống như mình không nhỉ

bin999
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Mười Một 04, 2008, 03:17:19 PM »

Hay U thử cho bé đi khám xem bé có bị cam miệng không? Trẻ nhỏ bị cam cũng hay bỏ ăn, quấy khóc nhìu đấy.

domickey
Bibi trưởng thành

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Mười Một 05, 2008, 11:15:46 AM »

em bé nhà này thì không quấy khóc gì cả, có lần mẹ để thử 3,5 tiếng mà cũng chẳng thấy cu cậu khóc đòi ăn gì cả, cả ngày chỉ chơi thôi, nhưng khi nào thấy mẹ cầm ly sữa là mặt bắt đầu nhăn

daothoa
Bibi tập sự

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Mười Một 13, 2008, 04:12:50 PM »

ôi con nhà mình cũng giống con nhà bạn rồi. từ ngày đi tiêm về (lúc tròn 3th) là bỏ ty bình luôn .mẹ thì ít sữa .bây giờ 4th rồi ma vẫn vậy . mình đang định tập cho con ăn dặm. chứ ko thấy con ăn sữa gì cả chỉ ty mẹ cả ngày thì làm sao đủ sữa cho con lớn. ma ty mẹ cũng ko hăng say đâu .1 lúc là nhè ra ngay mà cu cậu vẫn chơi bình thường !
có mẹ nào có cách hay ko ?giúp mình với !
domickey
Bibi trưởng thành

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Mười Một 19, 2008, 02:29:45 PM »

bây giờ bé nhà mình mẹ phải vắt ra để đút cho bé, mỗi lần 20ml, nửa tiếng đút 1 lần, khi ngủ thì cho bú mẹ nhưng lúc được lúc không ,nếu ngủ say thì bú còn không thì tỉnh dây ngay, chán thế đấy, mẹ cứ lo ăn cho có sữa mà con chẳng chịu bú buồn quá

vitba
Bibi tập sự

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Mười Một 19, 2008, 04:04:37 PM »

Domickey à, vịt nhà mình cũng giống mickey nhà bạn quá. Mình cũng đang lo quá, ti bình hay ăn thìa đều không, cứ nhìn thấy cái bình sữa hoặc cái thìa là hét toáng lên rồi. Mẹ thì đi làm, lúc ở nhà cho ti thì cũng không tha thiết bú lắm, bú 1 lát là lại bỏ ra, ngừng luôn. Mấy hôm nay cho ăn dặm( dùng bột Hip ăn liền í ) nhưng cũng chỉ đc 1 tẹo tèo teo thui. Mà lạ cái vịt nhà mình cũng chẳng đòi ăn gì, chỉ thích uống nước thôi. Lo quá, mình đang định đưa vịt đi khám dinh dưỡng xem có dùng đc men kích thích tiêu hóa gì không, chứ cứ tình hình này chắc vịt nhà mình SDD quá hà. 20

domickey
Bibi trưởng thành

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Mười Một 24, 2008, 02:07:26 PM »

Mình tập cho bé ăn dặm được mấy ngày nay rồi, ăn bột Dielac mỗi lần được 30ml nhưng cũng không ghiền lắm, chắc là do bột dở hay sao không biết, con sữa lên được 30ml 1 lần rồi, cứ nửa tiếng lại cho ăn, cả ngay hai mẹ con lục đục suốt, trộm vía ăn ít vậy nên không bị nôn lần nào, tính tổng cộng 1 ngày vừa mẹ vừa sữa ngoài  vừa bột được khoảng 500ml, thế là mẹ mứng rồi, nhưng bác sĩ dặn nửa tiếng cho ăn 1 lần, mõi lần cu cậu ăn hết có 45 phút chớ mấy confused confused confused

betim
Bibi tập sự

Ngọn lửa nhỏ

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Một 08, 2009, 01:58:23 PM »

Bé nhà mình cũng vừa qua 3 tháng mấy ngày, đang có triệu chứng cứ khởi đầu bú mẹ là khóc thét lên giãy giụa một lúc rồi thì mới chịu bú, không hiểu lý do tại sao nữa? Bú bình thì bé cũng quậy một lúc mới chịu yên mà bú. Trộm vía con vẫn lên cân đều và chưa chê ti mẹ  :huh:

Tim là ngọn lửa ấm áp sưởi ấm hạnh phúc của ba mẹ
kienkien2009
Bibi tập sự

Danh vọng: 1

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Ba 13, 2009, 04:42:05 PM »

Kiến nhà mình 2 tháng tuổi, tự nhiên ko chịu bú bình, mà mẹ ít sữa, trước đây "trộm vía" bú bình tốt lắm, còn thích bú hơn ti mẹ, thế mà bây giờ lại ko chịu bú, cứ cho vào miệng là khóc tướng lên, mình đã đổi các loại núm vú khác nhau, nhưng ko ăn thua, xúc bằng thìa thì sặc, bé 2 tháng mà được 5,5 kg, đã vậy lại hay thức đêm nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với, chứ thế này mình điên mất, thương con mà ko biết làm thế nào?
mekhue
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 385

Khuê có nụ cười hài cực! ^^

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Ba 13, 2009, 11:00:52 PM »

Kiến nhà mình 2 tháng tuổi, tự nhiên ko chịu bú bình, mà mẹ ít sữa, trước đây "trộm vía" bú bình tốt lắm, còn thích bú hơn ti mẹ, thế mà bây giờ lại ko chịu bú, cứ cho vào miệng là khóc tướng lên, mình đã đổi các loại núm vú khác nhau, nhưng ko ăn thua, xúc bằng thìa thì sặc, bé 2 tháng mà được 5,5 kg, đã vậy lại hay thức đêm nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với, chứ thế này mình điên mất, thương con mà ko biết làm thế nào?

Chắc mẹ Kiến phải tìm thìa nhỏ đổ sữa từ từ cho con thôi. con mình nó còn bỏ bình từ 1 tháng cơ. chả có kinh nghiệm giè cả vì tới giờ 6 tháng rưỡi rồi vẫn chẳng chịu bình, mẹ có sữa là nhất quyết tẩy chay sữa ngoài, mẹ hết sữa thì may ra chịu uống vài trăm ... bằng thìa. Chán!

kienkien2009
Bibi tập sự

Danh vọng: 1

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Ba 14, 2009, 08:03:22 PM »

Cảm ơn mẹ Khuê nhé. Mẹ Kiến sẽ cố gắng thôi.
Trang: [1] 2 3 ... 5   Lên
  In  

Chuyển tới: