in gia re in to roi Bé 3 tháng có lười bú vì mọc nanh sữa?
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Bảy 24, 2014, 02:29:29 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1]   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Bé 3 tháng có lười bú vì mọc nanh sữa?  (Đọc 18430 lần)
mekhue
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 385

Khuê có nụ cười hài cực! ^^

« vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 04:41:03 PM »

Em có nghe nói 1 số bé 3,4 tháng đã mọc nanh sữa, đau, ngứa gây biếng ăn, phải nhờ bác sĩ nhể (lể) các mầm nanh sữa đó đi bé mới bú trở lại. Có chuyện đó không ạ?
Bé nhà em từ cuối tháng thứ 2 đến giờ suốt ngày cho tay vào miệng chọc ngoáy, 2 cái mầm răng nanh thì trắng bóc. Bé chưa lười bú nhưng em cứ lo  :huh:. Chẳng biết chuyện lười bú vì cái mầm nanh sữa ấy là có thật không ạ?

lylo
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 177

Mặt Trời Bé Con

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 05:01:27 PM »

Em có nghe nói 1 số bé 3,4 tháng đã mọc nanh sữa, đau, ngứa gây biếng ăn, phải nhờ bác sĩ nhể (lể) các mầm nanh sữa đó đi bé mới bú trở lại. Có chuyện đó không ạ?
Bé nhà em từ cuối tháng thứ 2 đến giờ suốt ngày cho tay vào miệng chọc ngoáy, 2 cái mầm răng nanh thì trắng bóc. Bé chưa lười bú nhưng em cứ lo  :huh:. Chẳng biết chuyện lười bú vì cái mầm nanh sữa ấy là có thật không ạ?

Giai đọan mọc răng thì bé nào cũng lười ăn cả, mẹ đừng lo nhé, sẽ ổn thui. Mẹ có thể chia bữa ăn ra, đợi bé mọc răng hẳn ra sẽ bớt khó chịu ngay í mà, còn lười dài dài mẹ nó ạ, tới 20 chú răng sữa lận mừ, hì...
Bé nhà bạn đã thấy mầm răng rùi thì chả cần lễ liếc gì cả. Mọc răng sớm nhỉ, yêu quá!

(^_^) Mít xinh (^_^)
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 224

Có ai iu Mít như mẹ iu Mít hông? ^^

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 05:48:29 PM »

Bé Mít nhà em mọc nanh từ khi mới sinh ra cơ,nhưng bé cũng không khóc,vẫn bú đều.Chắc là bé nhà chị chuẩn bị mọc răng đấy thôi.

vananh
Bibi nhi đồng
**

Danh vọng: 6

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 06:36:50 PM »

Thông thường bé nào mọc nanh cũng lười ăn vì đau lợi mà, mọi người thường khuyên là có nanh nên nhể ngay vì để lâu, nanh già ngả màu và khi trẻ nuốt vào bụng hay đau bụng, con mình lúc trước nhể gần 20 cái nanh ấy, cư miết bằng tăm bông trẻ em là ok mà, lúc mới mọc nanh mềm nên dể nhể.

mekhue
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 385

Khuê có nụ cười hài cực! ^^

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 08:49:03 PM »

Thông thường bé nào mọc nanh cũng lười ăn vì đau lợi mà, mọi người thường khuyên là có nanh nên nhể ngay vì để lâu, nanh già ngả màu và khi trẻ nuốt vào bụng hay đau bụng, con mình lúc trước nhể gần 20 cái nanh ấy, cư miết bằng tăm bông trẻ em là ok mà, lúc mới mọc nanh mềm nên dể nhể.

ặc ặc lần đầu tiên em nghe cái vụ này!  43

Mẹ Ty
Moderator
Bibi siêu nhân
*

Danh vọng: 239

Ty ngoan cực các bạn ạ

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Mười Một 07, 2008, 10:20:33 PM »

Mẹ Vân Anh nói đúng rồi, hồi trước Ty cũng bị mọc nanh như thế, lười bú, nhiều dãi dớt, và khi được nhể đi thì lại bú bình thường. Nhưng mẹ chả dám nhể đâu, toàn nhờ cô y tá thôi, cô ấy còn dùng kim cơ, một phát ăn liền luôn. Ty phải nhể mấy lần đấy. Không sợ đâu, chuyện thường của trẻ con ấy mà.

meomitviet
Bibi tập sự

Danh vọng: 2

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Mười Một 25, 2008, 08:14:50 AM »

Bé nhà mình sang tháng thứ 3 rùi, ko biết có mọc nanh ko nhưng trộm vía bé Bôngl lại ăn nhiều lắm chứ ko bỏ bú như  các mẹ nói đâu
Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 85

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Bảy 07, 2009, 01:44:31 PM »

ơ, cái này mình cũng nghe nói rồi. Ngày trước bố ĐT cũng mọc nanh sữa như vậy, quấy khóc cả ngày không dỗ nổi, đi ra bệnh viện, mấy cô y tá lấy cái kim nhể mấy nanh sữa ra là khỏi tịt, lại ăn uống bình thường đấy.

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
Trang: [1]   Lên
  In  

Chuyển tới: