in gia re in to roi Váng sữa
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười Một 27, 2014, 05:52:43 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2 3 ... 16   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Váng sữa  (Đọc 41402 lần)
bungbu1
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« vào lúc: Tháng Mười Một 26, 2007, 03:11:52 PM »

Các mẹ ơi, có mẹ nào biết váng sữa là ntn k? bé đc 1 tuổi thì ngày có thể ăn mấy hộp  :32:

le thai quoc tuan
Bibi măng non
*

Danh vọng: 1

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Mười Một 27, 2007, 02:32:36 PM »

Váng sữa cũng giống như là sữa mà được gạn chỉ lấy chất béo thôi, rất thơm, béo và ngon. Vì rất béo nên một ngày chỉ nên dùng 1 hũ hộp thôi, nhiều quá em bé sẽ không tiêu đấy.

bungbu1
Bibi tập sự

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Mười Một 27, 2007, 03:44:05 PM »

Cám ơn bạn nhé

Bông và Boule
Bibi Pro

Danh vọng: 67

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Mười Hai 13, 2007, 06:50:04 PM »

ăn váng sữa ngấy lắm nhé,
chảng khác gì ăn bơ đâu

bé nhà tớ ăn 1 hũ, đến thìa cuối bị ọc ra hết, bố bé ngửi mùi cũng suýt ọc   Chết chưa
Cho nên bi giờ nói đến váng sữa với nhà Gòn thì chúng em xin 77
« Sửa lần cuối: Tháng Mười Hai 13, 2007, 06:51:45 PM gửi bởi bongbonggon » Logged

Mẹ yêu cái em bé Bông!
Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 85

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Một 03, 2008, 02:08:33 PM »

ăn váng sữa ngấy lắm nhé,
chảng khác gì ăn bơ đâu

bé nhà tớ ăn 1 hũ, đến thìa cuối bị ọc ra hết, bố bé ngửi mùi cũng suýt ọc   Chết chưa
Cho nên bi giờ nói đến váng sữa với nhà Gòn thì chúng em xin 77
Mẹ bông gòn mua váng sữa gì cho con ăn thế? Mình thấy ngon đấy chứ, mà con bé nhà mình trộm vía ăn cứ thun thút ý, sướng lắm.(Con mình ăn váng sữa monte ý)

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Một 03, 2008, 02:35:56 PM »

Mẹ Đào thơm mua váng sữa ở đâu thế?Mẹ Bống tìm mua mấy cửa hàng đều không có.Mà mẹ Bống cũng không biết váng sữa nó như thế nào nữa cơ.Cũng muốn mua cho Bống ăn thử xem thế nào... :huh: :huh: :huh:

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Một 03, 2008, 02:47:17 PM »

Tớ mua ở 33 Nguyễn Như Đổ, ở gần ga Trần Quý Cáp ý, nhớ nhé, tên váng sữa là monte, có hai loại: vị vani và vị socôla. Cảnh báo là mấy lần đầu ăn, Thơm bị đi phân lỏng, sau thì ngon lành. Chúc Bống chóng khỏi ốm nha! 53 53 53

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
me hin
Bibi Pro

Danh vọng: 13

Yêu em Hin mắt xoe tròn.

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Một 07, 2008, 01:14:13 PM »

Em rất kết váng sữa Monte, nhưng mà vị socola cơ. Em cho Hin ăn từ hồi 11 tháng, thi thoảng thôi. Ko biết có đúng do tác dụng béo của váng sữa ko mà, có đợt em tích cực bồi bổ váng sữa, tháng đấy Hin tăng cân rõ rệt, sướng! (Nh mà ko phải do riêng váng sữa đâu, đợt đấy Hin bị nhịn sữa mẹ nên ăn nhiều cháo hơn muh)

Mẹ Gòn cho Bông ăn váng sữa gì mà ngấy thế ạ? Hồi xưa em cho Hin ăn cũng của Monte nh vị vani, Hin cũng ọc sạch, cái đấy ng lớn ăn còn thấy ngán nữa mà. Chị cho ăn thử socola đi, ngon nhắm nhắm  :-X

Bông và Boule
Bibi Pro

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Một 07, 2008, 01:49:31 PM »

đúng rồi đấy, cái loịa vany  y! nó có 2 màu trong đó, tráng và vàng, trộn lên ra màu ngà ngà. thơm ngậy mùi vany luôn! an xong thi cung ọc luôn

Mẹ yêu cái em bé Bông!
Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Một 07, 2008, 02:14:05 PM »

Thế á, thế mà Thơm nhà tớ ăn ngon lành ý, chẳng thấy ọc gì cả, tuy lúc đầu có bị té tỏng

bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Một 07, 2008, 02:16:25 PM »

Đào thơm mấy tháng mẹ nó cho ăn váng sữa.Mẹ Bống tìm mua mãi mà chả thấy có.Cái phố mẹ ĐT bảo mẹ Bống không biết ở đâu.

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Một 07, 2008, 02:24:06 PM »

Đây nhá, mẹ B đi qua đường tàu chỗ chợ Cửa Nam ý, đi thẳng là phố Nguyễn Khuyến nhưng không đi thẳng mà rẽ trái, đến cổng sau của ga Hà Nội thì rẽ phải, đấy là phố Nguyễn Như Đổ, 33 Nguyễn Như Đổ, nó là 1 siêu thị nhỏ chuyên bán các sản phẩm từ sữa ý.

Bông và Boule
Bibi Pro

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Một 07, 2008, 03:44:27 PM »

uh, họ còn bán cả pho-mai cho trẻ biêng ăn nữa

Mẹ yêu cái em bé Bông!
babyphuongha
Bibi măng non
*

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 11:29:48 AM »

Váng sữa thì em có đc ăn rùi nhg ko nghĩ là lại có loại cho trẻ em ăn đc. Mẹ Đào Thơm ui, Kèn nhà babyphuongha hơn baby nhà Đào Thơm mấy ngày đấy, để babyphuongha về cho Kèn ăn thử xem sao.

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Một 08, 2008, 02:03:42 PM »

Uh, mẹ cho Kèn ăn thử xem, mình thấy Đào Thơm nhà mình ăn thích lắm, béo ngậy mà tiêu hóa tốt nữa

Trang: [1] 2 3 ... 16   Lên
  In  

Chuyển tới: