in gia re in to roi Bé bị răng đen, cứu cứu....
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Chín 19, 2014, 06:45:08 AM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1]   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Bé bị răng đen, cứu cứu....  (Đọc 3052 lần)
mezz
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 578

Zi zỉ zì zi

« vào lúc: Tháng Hai 07, 2009, 09:21:42 AM »

Tình hình rất ư là tình hình.
Số là khoảng chừng 1 tháng trở lại đây, răng zz tự nhiên xỉn màu và đen mấy chân răng, nhìn rất xấu. Dùng bàn chải không đánh ra hết được, đi bs tổng quát thì bảo phải qua bs nha, mà mẹ zz nghi chắc do zz bệnh nhiều gần đây, uống kháng sinh nhiều quá nên hư men răng. Bây giờ phải làm sao????? Vẫn ráng dùng nước muối và bàn chải chà mỗi ngày mà không hết. Bùn quá, tự nhiên thấy răng con đen thui và đen rất nhanh đến không ngờ.hic..... Không biết mai mốt thay răng thì răng vĩnh viễn có bị như vậy hay không? Mình lo quá, có ai có thông tin không cho xin 500 thông tin đê... Đa tạ...

http://360.yahoo.com/profile-GppCzuslc7OkksOrGP3alnoE3A--?cq=1

Con dù lớn vẫn là con của mẹ. Đi khắp đất trời lòng mẹ vẫn theo con... :mezz: :mezz: :mezz:
binhnguyen
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 753

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Hai 07, 2009, 09:42:56 AM »

thương anh ZZ lắm ý! anh bị vậy nhưng vẫn đẹp giai nhỉ, vì anh cười  rất tươi ha ha
dì Cún của em Bông cũng bị vậy đấy, ko sún nhưng đen  kẽ và chân răng, khi thay răng lại ngon lành, trắng lóa  ha ha
em có đọc 1 bài báo nói về răng bé, thì răng sữa được hình thành từ trong bụng mẹ, và răng trưởng thành đc hình thành từ  khi chào đời đến khi thay răng . Để răng trưởng thành đẹp thì từ khi chào đời đến khi thay răng, bé cần đc cung cấp đầy đủ canxi, như vậy răng trưởng thành mới bóng đẹp được anh ZZ iu quý ạ!!
mezz
Bibi siêu nhân

Zi zỉ zì zi

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Hai 07, 2009, 09:48:03 AM »

thương anh ZZ lắm ý! anh bị vậy nhưng vẫn đẹp giai nhỉ, vì anh cười  rất tươi ha ha
dì Cún của em Bông cũng bị vậy đấy, ko sún nhưng đen  kẽ và chân răng, khi thay răng lại ngon lành, trắng lóa  ha ha
em có đọc 1 bài báo nói về răng bé, thì răng sữa được hình thành từ trong bụng mẹ, và răng trưởng thành đc hình thành từ  khi chào đời đến khi thay răng . Để răng trưởng thành đẹp thì từ khi chào đời đến khi thay răng, bé cần đc cung cấp đầy đủ canxi, như vậy răng trưởng thành mới bóng đẹp được anh ZZ iu quý ạ!!

Nếu vậy nghĩa là thay răng thì răng sẽ đẹp hử??? Vậy là may quá, mẹ zz cứ lo không được như vậy, vì sợ uống kháng sinh nhiều nó đọng lại trong gốc răng nên thay răng cũng bị đen. Mẹ zz răng cũng đen vì khi nhỏ uống tetraciline nhiều quá. Sợ con trai răng xấu thì tội lắm. Hy vọng đúng như mẹ em Bông nói 63 63 63 63 63.  Cảm ơn mẹ em đã an ủi anh nhé. Anh vẫn cười rất tươi, vẫn làm mẹ anh điêu đứng với nụ cười ấy đấy. Anh có biết răng mình xấu đâu.hic... Thương anh quá.

Con dù lớn vẫn là con của mẹ. Đi khắp đất trời lòng mẹ vẫn theo con... :mezz: :mezz: :mezz:
Mẹ nấm pooh
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 1367

mẹ yêu con !

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Hai 07, 2009, 09:49:47 AM »

tình hình là ngày xưa em cũng có 2 cô em gái bị đen rồi xún y như vậy , nhưng giờ thay răng là hết rồi chị ạ , cái này do uống kháng sinh , hoặc ảnh hưởng của mẹ (lúc mẹ mang thai có sử dụng ks)
chúc anh zz răng trắng đẹp giống jang đông jun kiss

binhnguyen
Bibi siêu nhân

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Hai 07, 2009, 09:51:18 AM »

Nếu vậy nghĩa là thay răng thì răng sẽ đẹp hử??? Vậy là may quá, mẹ zz cứ lo không được như vậy, vì sợ uống kháng sinh nhiều nó đọng lại trong gốc răng nên thay răng cũng bị đen. Mẹ zz răng cũng đen vì khi nhỏ uống tetraciline nhiều quá. Sợ con trai răng xấu thì tội lắm. Hy vọng đúng như mẹ em Bông nói 63 63 63 63 63.  Cảm ơn mẹ em đã an ủi anh nhé. Anh vẫn cười rất tươi, vẫn làm mẹ anh điêu đứng với nụ cười ấy đấy. Anh có biết răng mình xấu đâu.hic... Thương anh quá.
như vậy là anh rất tự tin ấy chứ!  8
mezz
Bibi siêu nhân

Zi zỉ zì zi

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Hai 07, 2009, 09:58:28 AM »

@ Nấm Rơm : lúc có bầu anh mẹ anh không uống thuốc gì cả. Chắc do anh uống KS nhiều và nặng đô. Anh bệnh liên tục gần 2 tháng mà.hic.... Mong cho anh thay răng sẽ khác.

@ Bông : em đang trêu anh đấy ah???? :lamtung:

kenjen
Bibi Pro

Danh vọng: 39

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Ba 16, 2009, 04:14:53 PM »

đừng lo mezz, thay răng sẽ hết mà. Bạn em ngày nhỏ răng đen thui, giờ có hàm răng "close up" rồi. :D

mezz
Bibi siêu nhân

Zi zỉ zì zi

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Ba 16, 2009, 04:33:19 PM »

đừng lo mezz, thay răng sẽ hết mà. Bạn em ngày nhỏ răng đen thui, giờ có hàm răng "close up" rồi. :D

Uh, hôm rồi cho đi nha sỹ, bẩu nà răng đen này không phải do thuốc, vì trong gốc răng không đen, chỉ là do ăn uống, chắc tại zz hay trái cây hay ngậm đấy mà, mấy cái mủ chuối và nho nó làm cho đen. Mấy nay tích cực chà răng bằng miếng gạc rơ lưỡi và nước muối thấy cũng hơi bớt mấy cái vết đen tý rồi. Nhưng nhìn cũng thương lắm. Mà cũng giận nữa, ai bảo cứ thích ngậm chi. Vừa đen răng mà cũng dễ sâu răng nữa chứ.

biaheineken
Bibi nhi đồng
**

Danh vọng: 1

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Tư 09, 2009, 10:59:31 PM »

Em này thì mới có 9 cái răng, mẹ em cũng tích cực chà răng bằng gạc rơ lưỡi. Vậy mà răng em cứ bị vàng vàng, chẳng trắng được.
Làm cách nào đây??? Giúp em với!

[
binhnguyen
Bibi siêu nhân

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Tư 10, 2009, 03:06:28 PM »

20 20 20 20
sau 1 thời gian em Bông uống kháng sinh, giờ răng vàng quá!!! 20 20 20
mặc dù ngày 2 lần đánh răng + súc miệng nc muối.
mezz
Bibi siêu nhân

Zi zỉ zì zi

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Tư 10, 2009, 03:14:53 PM »

Sao kỳ vậy????? Các em bị vàng răng ah??? Đi nha sỹ đi. Mỗi lần chà răng cho con có bị ra bợn vàng không? Hay nó vàng luôn trong răng??? Đi khám là tốt nhất.
May là bây giờ răng zizi bớt nhiều mảng đen rồi, lại hơi trắng ra rồi, mừng quá.

Trang: [1]   Lên
  In  

Chuyển tới: