in gia re in to roi Sữa chua dành cho bé dưới 1 tuổi
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười Hai 19, 2014, 09:20:10 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2  Tất cả   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Sữa chua dành cho bé dưới 1 tuổi  (Đọc 15196 lần)
bomebong
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 499

Have a nice day! ^_^

« vào lúc: Tháng Mười Một 26, 2007, 04:53:22 PM »

Bống nhà em hôm nay 5 tháng 23 ngày tuổi rồi các bác ạ.Em cho Bống nhà em ăn sữa chua được 2 tuần rồi,mỗi lần ăn từ 2-3 muỗng,tuần ăn 2 lần.Bác nào có kinh nghiệm về vụ cho các bé ăn sữa chua chỉ cho em với xem ăn vào  thời gian nào thì phù hợp,bao nhiêu thì được ạ.Em cảm ơn các bác nhiều nhiều  53 53 53

tomynike
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 9

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Mười Hai 04, 2007, 12:43:12 PM »

mình thì chưa giám chó bé ăn sữa chua.Theo như mình đọc được thì bé từ 8 tháng trở lên là có thể ăn được sữa chua, nhưng nếu bạn cho bé ăn mà không thấy biểu hiện gì thì bạn vẫn có thể cho bé ăn bình thường vì sữa chua rất tốt. nhưng con bạn còn bé bạn cho ăn it thôi mình thấy bạn cho ăn thế là được rồi đấy mình nghĩ sữa chua thì bạn nên cho ănn vào buổi chiều xen kẽ vào 2 bữa ăn vì sữa chua ăn buổi sang không tốt lạnh bụng mà buổi tối cũng càng không tốt dễ làm sủi bung giống như mình người lớn cũng thế. đây là ý kién ít ỏi của mình mẹ nào có cao kiến bào hay post lên cho bon mình học tập với nhé

Mẹ Ty
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 239

Ty ngoan cực các bạn ạ

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Mười Hai 12, 2007, 04:00:15 PM »

Cu Ty nhà tớ được 6 tháng 28 ngày, tớ cũng bắt đầu cho bé ăn sữa chua rồi, mới được 2,3 lần gì đó. Lần đầu là sữa chua của Pháp, 8nghìn đồng/hộp, nhiều vị hoa quả, nó có vẻ thích ăn lắm. Tớ mới mua loại váng sữa gì đó, tớ cứ tưởng là sữa chua, 24nghìnđ/hộp, nó không thích tý nào, mẹ lại ăn hết. Tớ cũng thấy mọi người mua của Néley gì đó, không nhớ rõ chữ ấy lắm. Tớ chẳng có thời gian để cho bé ăn vào giờ chiều, mới ngủ dậy, nên tớ hay cho ăn buổi tối. Chả biết có tốt không nữa. Bé ăn cũng không thấy rối loạn tiêu hóa gì cả. Vẫn đi ngoài bình thường, nên tớ tiếp tục cho ăn. Hôm đầu thì 3 đến 5 thìa cà phê, giờ thì cho ăn nửa hộp rồi. Tớ có chị bạn rất thông thạo về dinh dưỡng và sức khỏe của trẻ con. Chị ấy thông thạo đến nỗi, tớ nói con tớ uống loại thuốc nào là chị ấy biết loại thuốc đó, và hiểu rất rõ thuốc ấy dùng làm gì, như thế nào, nên tớ hay nghe chị ấy về việc chăm sóc con.

le thai quoc tuan
Bibi măng non
*

Danh vọng: 1

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Một 10, 2008, 02:36:27 PM »

Các mẹ có thể mua sữa chua hiệu Petit của Pháp cho em bé ăn, bé hơn 4 tháng tuổi là ó thể dùng được rồi, loại này người ta còn hay gọi là phô mai tươi, ăn rất ngon, và em bé ăn đi phân rất tốt. Bo nhà mình ngày nào cung ăn một hũ đấy.
babyphuongha
Bibi măng non
*

Danh vọng: 0

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Một 11, 2008, 12:39:00 AM »

Bé 6tháng là bđầu ăn đc sữa chua rùi nhg mới tập ăn thì chỉ ăn mấy thìa thui ah. Loại của P 8k/hộp rất ngon và phù hợp với các bé. Mình cg ko bit là ăn bao nhiêu lần trong tuần thì đc? các mẹ nào bit thì cung cấp thông tinh nhé. MinhKèn nhà mình bi h 11tháng, tuần ăn 3-4lần, mỗi lần 1hũ mà vẫn thòm thèm đòi ăn tiếp.  106

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 85

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Một 11, 2008, 10:50:57 AM »

Con của các mẹ giỏi thật đấy, đào thơm nhà em đến g vẫn chưa ăn được sữa chua đâu, em mua hộp sữa chua 11K/hộp, cháu ăn toàn bị đi ngoài :* :* :*

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
babyphuongha
Bibi măng non
*

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Một 11, 2008, 11:01:08 AM »

Mẹ đào thơm tập cho ăn 2,3 thìa nhỏ đi, mỗi lần  1ít như thế là quen dạ ngay. MinhKèn nhà mình lúc mới ăn cg thế, đi ngoài mấy hôm làm bố mẹ sợ luôn ko dám cho ăn nữa, bi h mới cho ăn lại đấy. Sữa chua lấy ra khỏi tủ lạnh thì ngâm vào 1cốc nc nóng để giảm đi độ lạnh, làm cho bé ko bị lạnh bụng và đi ngoài, nếu ko thì cho ra ngoài trc 1luc để hết lạnh rùi cho bé ăn. Mẹ đào thơm thử xem nhé.

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Một 11, 2008, 11:12:37 AM »

Thì mẹ ĐT làm đúng quy trình thế mà, nhưng cứ ăn là bị, ko ăn thì phân tốt lắm

Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹBé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ Bé Bibi của mẹ
bomebong
Bibi siêu nhân

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Một 11, 2008, 11:15:23 AM »

Bống nhà mình cũng chiến đấu ác liệt lắm,trộm vía bụng dạ không sao cả.Mấy hôm bị ho không dám cho ăn,hôm nay phải mua cho ăn lại thôi.

tomynike
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 9

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Một 31, 2008, 12:32:37 PM »

các mẹ ơi mình thấy bảo có sữa chua của Hip không cần để lạnh bóc ra ăn liền không bít mẹ nào thử dùng chưa chia sẻ cho mình biết với

Chị em nhà Thơm
Bibi siêu nhân

Bibi siêu dễ thương

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Một 31, 2008, 01:15:41 PM »

các mẹ ơi mình thấy bảo có sữa chua của Hip không cần để lạnh bóc ra ăn liền không bít mẹ nào thử dùng chưa chia sẻ cho mình biết với
Trời này mà bóc ra ăn liền nghe chừng không ổn lắm nhỉ, tốt nhất là cứ ngâm nước nóng cho tan giá :P

trangxiu
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 7

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Một 31, 2008, 02:18:32 PM »

Thì mẹ ĐT làm đúng quy trình thế mà, nhưng cứ ăn là bị, ko ăn thì phân tốt lắm

Mít nhà mình cũng vậy ah. Ăn sữa chua hôm trước là hôm sau phân bị nát. Nó thích ăn lắm,nhưng bà ngoại cứ phản đối vì sợ bị đi ngoài.

khanh an
Bibi măng non
*

I'm my parents' sun

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Một 31, 2008, 04:12:01 PM »

Hi,
Bé nhà tớ được 8 tháng 23 ngày. Từ 6 tháng tớ đã cho con ăn sữa chua rồi, ăn sữa Nestle loại cho trẻ em. Lúc  mới đầu thì ăn tuần 2 hộp, nhưng giờ thì mối ngày ăn 1 hộp. Cháu ăn rất tốt, không bị đi ngoài hay đau bụng gì cả. Từ lúc cháu ăn sữa chua thì ăn bột và sữa ngoài nhiều hơn.

bomebong
Bibi siêu nhân

Have a nice day! ^_^

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Một 31, 2008, 04:28:49 PM »

Hi,
Bé nhà tớ được 8 tháng 23 ngày. Từ 6 tháng tớ đã cho con ăn sữa chua rồi, ăn sữa Nestle loại cho trẻ em. Lúc  mới đầu thì ăn tuần 2 hộp, nhưng giờ thì mối ngày ăn 1 hộp. Cháu ăn rất tốt, không bị đi ngoài hay đau bụng gì cả. Từ lúc cháu ăn sữa chua thì ăn bột và sữa ngoài nhiều hơn.
Ăn được sửa chua là tốt lắm nhưng mẹ có cho bé ăn nhiều quá không,nhất là mùa lạnh này.Theo mẹ Bống thì tuần cho ăn 2-3 hộp thôi còn lại cho ăn hoa quả,phô mai...

bumbum0701
Bibi tập sự

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Tư 29, 2009, 10:28:14 PM »

Chị cho em hỏi là khi mua về mình để trong tủ lạnh rồi cứ thế lấy cho bé ăn hay la phai ngam vao nước nóng vậy ha chị? bé nhà e dc 4 tháng rồi nên em định cho bé dùng. Mong chi chi giup
Trang: [1] 2  Tất cả   Lên
  In  

Chuyển tới: