in gia re in to roi em nó lười bú quá,giúp mình với
Tin tức:

*
Chào Khách. Bạn có thể đăng nhập hoặc đăng ký. Tháng Mười Một 24, 2014, 08:40:19 PM

Đăng nhập với Tên truy nhập, Mật khẩu và thời gian tự động thoát

Trang: [1] 2   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: em nó lười bú quá,giúp mình với  (Đọc 6087 lần)
tintin2211
Bibi nhi đồng
**

Danh vọng: 14

« vào lúc: Tháng Ba 28, 2009, 09:58:45 PM »

Tin tin của mình hômnay là được 4 tháng 6 ngày,lúc mới sinh em nặng 3,2kg,nay em nặng khoảng 6,5kg..tin chủ yếu bú sữa ngoài và bỏ hẳn sữa mẹ khi em nó được 2 tháng (mình cũng ko đủ sữa cho em nó)..mình cho tin dùng enfalac nhưng thấy em chậm lên cân,nay mình cho em dùng dutch lady gold step 1,mình thấy em nó cũng ko bị bón hay ỉa chảy nên cũng yên tâm..Thế nhưng tin rất lười bú,mỗi lần đưa bình sữa vào thì em nó cứ nhơi nhơi,có khi em nó bú có 90ml sữa mà mất gần 1tieng đồng hồ..mình nóng ruột lắm nên dùng thìa đút cho em nó,nhưng khổ nỗi cứ đút 1 thìa là phải đánh hoặc nhéo em nó thì em nó mới chịu nuốt..có bố mẹ nào gặp cảnh như vậy chưa,tư vấn giúp mình để em nó bú ngoan và nhanh??

tintin2211
Bibi nhi đồng
**

« Trả lời #1 vào lúc: Tháng Ba 28, 2009, 11:04:21 PM »

chả thấy ai tư vấn giùm mẹ tin nhỉ

mebemickey
Bibi tập sự

Danh vọng: 0

« Trả lời #2 vào lúc: Tháng Ba 29, 2009, 10:39:46 AM »

Em nghĩ cứ để bé đói 1 chút hãy cho ăn chứ ko nên cho ăn theo giờ. bản năng của trẻ con là đói thì phải ăn mà   confused
haicongai
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 449

Hai con mèo rất rất ngoan

« Trả lời #3 vào lúc: Tháng Ba 29, 2009, 11:33:05 AM »

Tin tin của mình hômnay là được 4 tháng 6 ngày,lúc mới sinh em nặng 3,2kg,nay em nặng khoảng 6,5kg..tin chủ yếu bú sữa ngoài và bỏ hẳn sữa mẹ khi em nó được 2 tháng (mình cũng ko đủ sữa cho em nó)..mình cho tin dùng enfalac nhưng thấy em chậm lên cân,nay mình cho em dùng dutch lady gold step 1,mình thấy em nó cũng ko bị bón hay ỉa chảy nên cũng yên tâm..Thế nhưng tin rất lười bú,mỗi lần đưa bình sữa vào thì em nó cứ nhơi nhơi,có khi em nó bú có 90ml sữa mà mất gần 1tieng đồng hồ..mình nóng ruột lắm nên dùng thìa đút cho em nó,nhưng khổ nỗi cứ đút 1 thìa là phải đánh hoặc nhéo em nó thì em nó mới chịu nuốt..có bố mẹ nào gặp cảnh như vậy chưa,tư vấn giúp mình để em nó bú ngoan và nhanh??
Mẹ Tintin ơi đừng sốt ruột quá. Thử cho Tin ăn làm nhiều bữa xem, mỗi bữa ăn 50ml thôi. Một tiếng rưỡi ăn một lần chứ đừng để con ăn lâu quá thành quen không tốt. Với lại mỗi lần ăn mà bị đánh như thế thì bé sẽ sợ mỗi lần phải ăn uống đấy. Hoặc thử đổi kiểu đầu ti bình xem. Như bé nhà mình đầu ti bằng cao su thì không thích, chỉ thích dùng loại silicon màu trắng thôi

tintin2211
Bibi nhi đồng
**

« Trả lời #4 vào lúc: Tháng Ba 29, 2009, 06:15:00 PM »

Mẹ Tintin ơi đừng sốt ruột quá. Thử cho Tin ăn làm nhiều bữa xem, mỗi bữa ăn 50ml thôi. Một tiếng rưỡi ăn một lần chứ đừng để con ăn lâu quá thành quen không tốt. Với lại mỗi lần ăn mà bị đánh như thế thì bé sẽ sợ mỗi lần phải ăn uống đấy. Hoặc thử đổi kiểu đầu ti bình xem. Như bé nhà mình đầu ti bằng cao su thì không thích, chỉ thích dùng loại silicon màu trắng thôi

Mẹ tin cũng đã làm đủ cách mẹ nó ạ,cứ khoảng 1 tiếng rưỡi là mẹ Tin cho em nó bú 1 lần,mỗi lần khoảng 90ml cơ,mình dùng cả tin sữa và ti bình bú 1 loại,thế nhưng ti bình nước thì em nó bú nhanh chứ ti bình sữa thì em nhất định ko chịu bú..cả tháng rồi emkoleen được lạng nào,stress kinh khủngmej nó ạ

Mẹ Yuka
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 218

Yuka xinh đẹp của mẹ

« Trả lời #5 vào lúc: Tháng Ba 30, 2009, 12:21:55 AM »

Mẹ tin cũng đã làm đủ cách mẹ nó ạ,cứ khoảng 1 tiếng rưỡi là mẹ Tin cho em nó bú 1 lần,mỗi lần khoảng 90ml cơ,mình dùng cả tin sữa và ti bình bú 1 loại,thế nhưng ti bình nước thì em nó bú nhanh chứ ti bình sữa thì em nhất định ko chịu bú..cả tháng rồi emkoleen được lạng nào,stress kinh khủngmej nó ạ
Tớ thấy bạn cho con uống sữa sát giờ nhau quá, có lẽ bé chưa tiêu được nên không bú được nữa. Thử giãn thời gian ra xem sao
Mà vừa uống vừa đánh bé như bạn làm, mình hoàn toàn không đồng ý. Nếu không nói là ghét nữa. Mình ghét đánh trẻ con lắm, bọn trẻ chưa biết gì mà bị đánh, tội nghiệp lắm. Đừng xả stress lên con nữa nhé.
Nếu bé không tăng cân, bạn thử đổi sữa khác xem sao.

Mẹ Ty
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 239

Ty ngoan cực các bạn ạ

« Trả lời #6 vào lúc: Tháng Ba 30, 2009, 10:09:38 AM »

Mình thì sợ là bé bị rối loạn tiêu hóa. Vì mình đã gặp trường hợp này với 2 đứa cháu mình rồi. Đang bú bình thường tự nhiên không thích, đẩy ra đẩy vào, mà cứ cho vào mồm là la hét, nhất định không bú. Ngủ nhiều hơn, có lúc ngủ 4 tiếng dậy vẫn không chịu bú. Một tháng sau mẹ sốt ruột quá mới cho đi bác sỹ, thì bác sỹ bảo là rối loạn tiêu hóa. Bác sỹ kê: neopetin giọt và men tiêu hóa (lactomin). Trong 2 cháu thì 1 cháu uống theo đơn 2 tuần thì khỏi và ăn uống lại bình thường, còn một cháu thì mới uống được 5 ngày, vẫn lười ăn như vậy, chưa biết kết quả ra sao. Mẹ có thể tham khảo và cho con đi khám vậy nhé.

hangph3
Bibi trưởng thành

Danh vọng: 7

Tinhin

« Trả lời #7 vào lúc: Tháng Ba 30, 2009, 10:27:32 AM »

Rút kinh nghiệm từ mẹ con tớ. Hôm nào tớ căng thẳng, stress thì con ăn ko ngon miệng, có khi còn trớ hết ra. Hôm nào mẹ vui vẻ, 2 mẹ con vừa ăn vừa trò chuyện, hát líu lo con ăn ngoan ngoãn. Mẹ Ty đúng đấy có thể con bị rối loạn tiêu hóa hoặc ko hợp sữa chăng? Thử đổi sữa, nếu ko bổ sung tí men tiêu hóa xem sao. Chúc Tin Tin nhanh nhớn nhé.

tintin2211
Bibi nhi đồng
**

« Trả lời #8 vào lúc: Tháng Ba 30, 2009, 11:57:23 AM »

con mình mà đánh thế xót lắm các mẹ nó ạ,cũng định đưa đi bác sĩ đây,mình cũng đổi sữa cho bé rồi đấy chứ,mai mua men tiêu hóa cho em nó uống thử xem sao..mẹ Tin cũng thử vừa nói chuyện vừa cho Tin bú rồi,Tin hóng chuyện lắm,cứ thấy mẹ nói là cãi theo mẹ,ko bú được tí nào..hết tháng này Tin mà ko lên kg nào nữa thì mẹ đổi sữa,chả biêt sữa nào là tốt các mẹ nó nhỉ

Mechippu
Bibi măng non
*

Danh vọng: 6

Bố mẹ iu Chíp nhất trên đời!

« Trả lời #9 vào lúc: Tháng Ba 30, 2009, 03:54:48 PM »

bé nhà em 2, 3 ngày nay cũng lười bú quá, toàn thích nằm nô ko thôi, em sợ lưỡi bé bị tia vôi nhưng ko phải, ngày nào em cũng đánh lưỡi cho bé, ko hiểu sao các mẹ nhỉ?

Mẹ Ty
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 239

Ty ngoan cực các bạn ạ

« Trả lời #10 vào lúc: Tháng Ba 30, 2009, 04:48:17 PM »

con mình mà đánh thế xót lắm các mẹ nó ạ,cũng định đưa đi bác sĩ đây,mình cũng đổi sữa cho bé rồi đấy chứ,mai mua men tiêu hóa cho em nó uống thử xem sao..mẹ Tin cũng thử vừa nói chuyện vừa cho Tin bú rồi,Tin hóng chuyện lắm,cứ thấy mẹ nói là cãi theo mẹ,ko bú được tí nào..hết tháng này Tin mà ko lên kg nào nữa thì mẹ đổi sữa,chả biêt sữa nào là tốt các mẹ nó nhỉ
Hỏi sữa nào tốt thì đố ai dám nói và khẳng định đấy. Chủ yếu là bé thích uống và hợp với sữa nào thôi. Hợp có nghĩa là lên cân tốt và output tốt.

tintin2211
Bibi nhi đồng
**

« Trả lời #11 vào lúc: Tháng Ba 30, 2009, 07:05:00 PM »

Mẹ Tin dự định sang tháng thứ 6 đổi sang sữa Vinamilk cho em nó đây,(hợp với kinh tế mẹ Tin vì hiện nay mẹ Tin phải 1 mình nuôi con đấy,lại chưa đi làm nữa chứ,toàn phải nhờ nhà ngoại),có mẹ nào dùng thử sữa của Vinamilk thì lên tiếng nhá 41 41

me tuyetnhung
Bibi tập sự

Danh vọng: 1

« Trả lời #12 vào lúc: Tháng Tư 09, 2009, 11:50:47 PM »

Mẹ Tin cho con bú bình nước rồi đang bú ngon thì lén rút thật nhanh đưa bình sữa vào, 4 tháng thì khoảng 3g bú 1 bình nha. Sữa nào là tuỳ kinh tế và hấp thụ của con thôi, ko phải sữa đắt tiền là sữa tốt. Mẹ tin cố gắng lên nha.
tintin2211
Bibi nhi đồng
**

« Trả lời #13 vào lúc: Tháng Tư 10, 2009, 12:28:12 PM »

Mẹ Tin cho con bú bình nước rồi đang bú ngon thì lén rút thật nhanh đưa bình sữa vào, 4 tháng thì khoảng 3g bú 1 bình nha. Sữa nào là tuỳ kinh tế và hấp thụ của con thôi, ko phải sữa đắt tiền là sữa tốt. Mẹ tin cố gắng lên nha.

Cũng thử cách như chị bày rồi,kết quả là toàn phun sữa ra ngoài thôi...tháng vừa rồi dùng dutch lady gold,thấy em chẳng lên lạng nào,vẫn 6,5kg..bà ngoại thì hối đổi sữa còn ông ngoại thì ko cho vì sợ dạ dày em còn kém,đổi nhiều sữa sẽ làm hỏng dạ dày em...ngày nào ông ngoại,bà ngoại và mẹ Tin cũng cãi nhau về cái vụ bú của Tin,chán

apuyeu
Bibi siêu nhân

Danh vọng: 864

Ngân Anh của mẹ xinh thật là xinh

« Trả lời #14 vào lúc: Tháng Tư 30, 2009, 09:10:26 PM »

Cũng thử cách như chị bày rồi,kết quả là toàn phun sữa ra ngoài thôi...tháng vừa rồi dùng dutch lady gold,thấy em chẳng lên lạng nào,vẫn 6,5kg..bà ngoại thì hối đổi sữa còn ông ngoại thì ko cho vì sợ dạ dày em còn kém,đổi nhiều sữa sẽ làm hỏng dạ dày em...ngày nào ông ngoại,bà ngoại và mẹ Tin cũng cãi nhau về cái vụ bú của Tin,chán
Thế dạo này Tin Tin thế nào rồi? Đã hợp sữa nào chưa? Cân nặng của em ra sao? Em đã chịu bú nhiều chưa vậy?

Trang: [1] 2   Lên
  In  

Chuyển tới: